bác nào biết cách trị bệnh sương mai cây dưa leo xin chỉ dùm

• Thread starter tuankiet262
  • Ngày gửi
em đang trồng 2 sào dưa leo đang bị bệnh sương mai .em phun rất nhiều loại thuốc rồi nhưng không khỏi bác nào biết cách trị xin chỉ dùm em với

(Nano bạc 100ml ->150ml + 3 lạng tỏi, 1 lạng ớt say nhuyễn vắt lấy nước) cho vào bình 15 ->20lit phun cho 1 sào bắc bộ. 3 ngày phun lại 1 lần. ( 3 lần liên tiếp)
»
0.5 lít nano bạc pha vào 100 lit nước tưới vào gốc

(Nano bạc 100ml ->150ml + 3 lạng tỏi, 1 lạng ớt say nhuyễn vắt lấy nước) cho vào bình 15 ->20lit phun cho 1 sào bắc bộ. 3 ngày phun lại 1 lần. ( 3 lần liên tiếp)
»
0.5 lít nano bạc pha vào 100 lit nước tưới vào gốc
Tại sao bệnh sương mai mà phun tỏi và ớt vậy hả bác có đùa không đấy

Bệnh sương mai di nấm gây nên, tỏi say trong 1 tgoi gian ngắn nó sinh ra kháng sinh tự nhiên ALLICIN có tác dụng diệt khuẩn vi rút, nấm ..... ớt cũng vậy, sát trùng rất tốt, Nano bạc có kích thước nhỏ được ứng dụng trong nông nghiệp và chăn nuôi rất tốt Bạn có thể tìm hiểu nano bạc trên mạng youtobe. Mình vẫn dùng 3 loại trên cho nhà mình để phun lúa mà ko dung thuocs trừ sauu nào khác từ đầu vụ đến cuối vụ. Chăn nuôi nhà mình cũng không sử dụng kháng sinh, chỉ dùng 3 loaij trên. bạn chữa bệnh cho cây thì nên dùng thêm chế phẩm vi sinh để tưới cho cây, giúp dễ cây hấp thụ tốt dinh dưỡng trong đất

Back