bán thỏ giống, thỏ thịt hà tĩnh

• Thread starter thanhcan25
  • Ngày gửi
mình sinh năm 89,chắc cũng k nhiều tuổi hơn bạn đâu.mình tên Lăng,ở thái bình.bạn ở hà tĩnh hả.quê ngoại mình cũng ở htinh đấy.hi.mà bạn nói cỏ hoa trắng có phải là cây xuyến chi k?mình đã cho thỏ ăn nhưng nó cũng ăn ít lắm.mà con thỏ của mình nhổ lông mà k thấy đẻ gì cả bạn à.

Vậy thì thua Thanh Cần 1 tuổi. Rồng rắn gặp nhau đây. Cây xuyến chi đó ăn được mà, nhưng ko nên cho ăn nhiều nhé. Dễ bị đau bụng tiêu chảy lawms1 Thế Lang nuôi thỏ nhiều không? ngoài đó phát triển thỏ thế nào> Ngoài nuôi thỏ còn nuôi gì nữa không?
Chắc anh nhiều tuổi hơn em rồi!
anh nuôi thỏ nhà à?em nuôi cả thỏ nhà cả thỏ ngoại. Đối với thức ăn xanh thì nhiều lắm anh. Anh có thể cho ăn các loại sau đây: cỏ hoa trắng mọc khắp nơi, lá mít, lá chuối, lá chè khổng lồ, cỏ sữa, lá sắn dây, lá sắn mì, rau ngót, lá dâm bụt, lá ổi,......rồi rau muống, rau khoai, rau sam,....nói chung rất nhiều> đôi điều chia sẻ cùng anh. Mà anh quê đâu vậy? tên gì đó?

hi.ở nhà mình nuôi gần chục con thỏ đẻ,nhưng mới nuôi thôi nên chưa có kn.mình đi làm ở nam định nên mang theo một đôi để nuôi lấy kn.hi,nhà mình nôi thỏ ,gà,vịt mỗi thứ mấy con thôi,hihi.mà bạn à,con thỏ mình mang đi nuôi nó nhổ lông mà ko thấy đẻ gì cả.bạn đã gặp trường hợp như vậy chưa?k pít sao nữa.

hi.ở nhà mình nuôi gần chục con thỏ đẻ,nhưng mới nuôi thôi nên chưa có kn.mình đi làm ở nam định nên mang theo một đôi để nuôi lấy kn.hi,nhà mình nôi thỏ ,gà,vịt mỗi thứ mấy con thôi,hihi.mà bạn à,con thỏ mình mang đi nuôi nó nhổ lông mà ko thấy đẻ gì cả.bạn đã gặp trường hợp như vậy chưa?k pít sao nữa.

Thường thì thỏ mang thai kéo dài từ 28- 35 ngày theo quan sát của mình) mới đẻ. Hiện tượng đó bạn gặp lúc mấy ngày?. Có thể sức của thỏ yếu. Nên bổ sung thêm nước đường cho nó có sức bạn à!

đỂ biết thỏ có thai hay không thì mình kham thai mà,rất dễ,thỏ nhổ lông mấy ngày sau mà không đẻ thì chắc là chửa giả đó,ko nên nuôi đực cái chung chuồng,....

thỏ của mình nhổ lông 4 ngày rồi,,nó nhổ nhiều lông lắm..nhưng mình tính từ ngày phối đến nay là 46 ngày rồi,buồn cười nhỉ!

thỏ của mình nhổ lông 4 ngày rồi,,nó nhổ nhiều lông lắm..nhưng mình tính từ ngày phối đến nay là 46 ngày rồi,buồn cười nhỉ!
Vậy à! Vậy thử khám thai xem thế nào. Nói như thỏ Việt ấy. Nên Khám thai xem, phương pháp khám đơn giản...Cứ chờ xem thời gian nữa, kết quả thế nào sẽ rõ thôi

Chắc chắn ko đẻ,nếu thỏ có thaimkhi thai lon nhìn bằng mắt cũng đoán được,bụng thỏ to,nằm nhiều,ăn ít,chsnh xác nhất là khám thai khi thai được 15 ngày là chính xác 100%

thỏ mình bụng to lắm,vú cũng hồng nữa,mấy hôm nay nhổ lông nhiều nhìn rõ cả thịt ở bên sườn.mà hình như là mình có cho phối lại khoảng mười ngày sau gì đấy nhưng mình k nhớ là con cái có chịu k.thôi cứ chờ xem thế nào .hihi

mà bạn thanhcan à.giá thỏ trong ha tinh tn vậy bạn?

thỏ mình bụng to lắm,vú cũng hồng nữa,mấy hôm nay nhổ lông nhiều nhìn rõ cả thịt ở bên sườn.mà hình như là mình có cho phối lại khoảng mười ngày sau gì đấy nhưng mình k nhớ là con cái có chịu k.thôi cứ chờ xem thế nào .hihi

mà bạn thanhcan à.giá thỏ trong ha tinh tn vậy bạn?

Ở Hà tĩnh giá thỏ biến động. từ 80-90k/kg bạn à! hi vọng thỏ ổn nhé!

Vậy à.gía nvây thì là cao hay thấp hả bạn.mình mới nuôi nên cũng chưa pít.hj.ở ngoài mình gía chợ dao động từ 80- 100k.thỏ con thì ở nhà mẹ mình bán 40k/con.

--------

Vậy à.ngòai mình gía chợ từ 80 den 100k /kg.thỏ con ở nhà mẹ mình bán 40k/con.

--------

mình k biết khám thai cho thỏ thế nào cả.hu

Last edited by a moderator:
Vậy à.gía nvây thì là cao hay thấp hả bạn.mình mới nuôi nên cũng chưa pít.hj.ở ngoài mình gía chợ dao động từ 80- 100k.thỏ con thì ở nhà mẹ mình bán 40k/con.

--------

Vậy à.ngòai mình gía chợ từ 80 den 100k /kg.thỏ con ở nhà mẹ mình bán 40k/con.

--------

mình k biết khám thai cho thỏ thế nào cả.hu

mang thỏ lên giàn rồi sờ tay vào dưới bụng nó, bóp bóp thấy cục nổi rõ là con, nhiều người còn biết được nó sẽ đẻ bao nhiêu con đấy.

Mà bạn nuôi thỏ nidilan trọng lượng trưởng thành được bao nhiêu kg vậz?

--------

Nhà mình nuôi thỏ ta nên nhỏ lắm.chậm lớn lắm.

Mà bạn nuôi thỏ nidilan trọng lượng trưởng thành được bao nhiêu kg vậz?

--------

Nhà mình nuôi thỏ ta nên nhỏ lắm.chậm lớn lắm.

vậy à! hiện mình nuôi 3 loại: ta, new, pháp...ta chậm lớn. new, pháp phát triển tốt, hiện mình đang nhân đàn giống thỏ này và chuyển dần sang nuôi quy mô lớn

Ở ngoài mình chủ yếu nuôi giống thỏ nhà.Vậy gía thỏ ta và thỏ ngoại co khác nhau k bạn?cụ thể thế nào hả bạn?

--------

thỏ của mình vẫn chưa đẻ,mình đã khám thai như bạn nói nhưng sờ không thấy gì cả.và mình cho phối lại thì nó vẫn chịu đực bạn à

Ở ngoài mình chủ yếu nuôi giống thỏ nhà.Vậy gía thỏ ta và thỏ ngoại co khác nhau k bạn?cụ thể thế nào hả bạn?

--------

thỏ của mình vẫn chưa đẻ,mình đã khám thai như bạn nói nhưng sờ không thấy gì cả.và mình cho phối lại thì nó vẫn chịu đực bạn à

vậy, là thỏ chữa giả rồi! do quá trình phối giống k đạt, rồi không thử thai sau 10 ngày,
còn giá thỏ ta và thỏ ngoại có chênh lệch. Nuôi thỏ ngoại tốt hơn...bạn muốn nuôi thỏ ngoại thì gần nhà có trung tâm nghiên cứu dê thỏ sơn tây đó. lên trên ấy mà mua thỏ

Ừ.Thế thỏ ta bán thịt đắt hơn hả bạn?vì có lẽ là thịt ngon hơn.mình cũng đang hỏi xem ở gần nhà có ai nuôi thì mua nhưg chưa hỏi được.từ nhà mình lên sơn tây cũmg xa lắm..mình lại chưa có nhiều thời gian rảnh.

Ừ.Thế thỏ ta bán thịt đắt hơn hả bạn?vì có lẽ là thịt ngon hơn.mình cũng đang hỏi xem ở gần nhà có ai nuôi thì mua nhưg chưa hỏi được.từ nhà mình lên sơn tây cũmg xa lắm..mình lại chưa có nhiều thời gian rảnh.

cái này thì chịu nghe! có nơi thích thỏ nội, nơi thích thỏ ngoại. hiiiiiiiii. cố gắng nuôi nhiều bữa nào rảnh rỗi lên tham quan nhé!

Hj.mình cũng đang muốn nuôi nhìu đây.mình rất thích chăn nuôi.cố gắng kéo cày lấy ít tiền sang năm xây chuồng trại cẩn thận thì mới được.hj.mà bạn đã lập gđ chưa ?trại thỏ của bạn có rộng không?

Bài viết có nội dung tương tự

Back