bán thỏ giống, thỏ thịt hà tĩnh

• Thread starter thanhcan25
  • Ngày gửi
à! chưa luôn. tính sự nghiệp trước đã, nhưng duyên đến sớm thì cũng chấp nhận! đang tăng dần khoảng 80 thỏ đẻ bạn à

Last edited by a moderator:
Hj.Vậy bạn nuôi mỗi thỏ à?có nuôi thêm gì nữa k?

--------

với gía như hiện nay thì Mỗi tháng trừ chi phí thì bạn lời được bao nhiêu vậy?(chỉ từ thỏ thôi)

Last edited by a moderator:
Hj.Vậy bạn nuôi mỗi thỏ à?có nuôi thêm gì nữa k?

--------

với gía như hiện nay thì Mỗi tháng trừ chi phí thì bạn lời được bao nhiêu vậy?(chỉ từ thỏ thôi)

khoảng 3tr/tháng. có nuôi thêm nhiều con khác nữa, đang ít nên chưa tiện thông báo hi

Ừ.mà mình muốn hỏi bạn là bạn xử lý phân thỏ thế nào vây?có sử dụng vào việc gì k?

Bạn đâu rùi?bạn có việc bận à.?

à! xin lỗi, có lúc bận quá không nhắn tin lại được, phân thỏ một phần dùng nuôi trùn quế, một phần dùng nuôi cây, cỏ phục vụ trở lại cho thỏ ấy mà!

bạn có nuôi trùn quế à,vậy phân thỏ cứ vậy cho trùn ăn à?hay bạn làm thế nao vậy?

bạn có nuôi trùn quế à,vậy phân thỏ cứ vậy cho trùn ăn à?hay bạn làm thế nao vậy?

pha với nước, đặc sền sệt và rải đều thành mô cho trùn ăn, trùn làm thức ăn cho gà và bồ câu.ok

Ừ.nhưng phân thỏ thường lẫn với rác và thức ăn thừa của thỏ như rau cỏ hay cơm cám...vậy có phải loại bỏ hết rác cũng như thức ăn thừa của thỏ rồi mới pha cho trùn ăn k bạn?

Ừ.nhưng phân thỏ thường lẫn với rác và thức ăn thừa của thỏ như rau cỏ hay cơm cám...vậy có phải loại bỏ hết rác cũng như thức ăn thừa của thỏ rồi mới pha cho trùn ăn k bạn?

không!
mình quét rác ra một phần, còn lại là phân, rửa cho sạch nước tiểu, sau đó trộn với nước cho nhão ra rồi cho giun ăn

Làm vậy cũng mất nhiều công vá thời gian nhỉ.nhà mìh chưa pít dùng phân thỏ làm gì chỉ đổ gọn vào một chỗ thuj.

bạn thanhcan25 à.bạn có biết cây này là

cây gì k?

Cây này trồng bằng thân và cành cũng sống đó.mình đã thử.nhưng có lẽ k pải họ nhà sung.mà có khả năng họ nhà đa.hjhj.

Bạn thanhcan à.bạn khoẻ k?dạo này công việc chăn nuôi của bạn tốt chứ?

Bạn thanhcan à.bạn khoẻ k?dạo này công việc chăn nuôi của bạn tốt chứ?

hi! mình vẫn khỏe nà! dạo này công việc chăn nuôi tốt, sắp tới mình vay vốn mở rộng thêm trang trại để tiến tới chăn nôi quy mô hơn! Ngoài đó bữa nay thế nào!
À! nếu là cây đa thì cũng đúng, nhưng mình thấy cây to, nếu giâm bằng cành cũng sống thì hay quá!

Bài viết có nội dung tương tự

Back