Bắt đầu với số vốn ít ỏi

• Thread starter Ngọc Cường
  • Ngày gửi
Với 20tr trong tay. Liệu nuôi được bao nhiêu đôi Bồ câu Pháp các bác nhỉ.

Cái thị trường này tùy vùng, tùy nhu cầu thị trường của bạn tạo nên nữa.
Bạn muốn nuôi nên tìm hiểu thị trường, khách hàng bạn là nhà hàng, quán xá, hay khách lẻ. Địa phương đã có cung ứng được bao nhiêu, nhu cầu cần bao nhiêu rồi xác định số lượng nuôi.

Mun nuôi thì fải tìm được đầu ra mới ok bạn ah vậy mới lâý laị vốn mau

Với 20tr trong tay. Liệu nuôi được bao nhiêu đôi Bồ câu Pháp các bác nhỉ.
Nuôi dc 50cặp 50c giống 200k 1 cặp 50c = 10tr nhé. Tiền lồng 150k 1 bộ 25 bộ là 3750k + tiền cho bồ câu ăn cám thêm 4 nữa thì mới dủ tuổi dể sinh sản 1 căp bc 1 ngày ăn 1k cả thuốc vậy là 1 tháng 50cặp ăn là 1500k 4 thág 6tr nữa

1 cặp bồ câu ăn 1ngay/1k (1 ngàn đồng) .
- 45 ngày 1 lứa, 1 cặp bố mẹ ăn 45k chưa tính 2 con con ăn . Vậy 1 cặp bồ câu ra ràng bán bao nhiêu và lời lỗ thế nào ??????????????
- 45 ngày 1 lứa, 2 con con là tính hơi quá, có khi chưa đạt được như vậy

1 cặp bồ câu ăn 1ngay/1k (1 ngàn đồng) .
- 45 ngày 1 lứa, 1 cặp bố mẹ ăn 45k chưa tính 2 con con ăn . Vậy 1 cặp bồ câu ra ràng bán bao nhiêu và lời lỗ thế nào ??????????????
- 45 ngày 1 lứa, 2 con con là tính hơi quá, có khi chưa đạt được như vậy[/QUOTE em thấy tính cơ bản là như thế còn vấn đề phát sinh ta có thể tìm va giải quyết ...Em hỏi tý nếu với giá 100nhìn 1cặp chim thi t có nên nuôi không?
Nuôi dc 50cặp 50c giống 200k 1 cặp 50c = 10tr nhé. Tiền lồng 150k 1 bộ 25 bộ là 3750k + tiền cho bồ câu ăn cám thêm 4 nữa thì mới dủ tuổi dể sinh sản 1 căp bc 1 ngày ăn 1k cả thuốc vậy là 1 tháng 50cặp ăn là 1500k 4 thág 6tr nữa
tiền chuồng trại nữa bác
Các bác tư vấn và phân tích giúp em. với giá 100k 1 cặp bồ câu pháp thịt có đầu tư không?Có đầu ra

Bạn nên tìm đầu ra trước ... rồi mới đến tính toán chăn nuôi nha bạn
Em có đầu ra bây giờ họ mua 120k nhưng e sẽ tính 100 để giảm bớt rủi ro về giá

Chăn nuôi cực khổ và đầu ra cho sản phẩm lại khó ,
Vậy bây giờ với số tiền 20tr ,mình làm thương lái đi thu mua bồ câu thịt > bán lại nhà hàng , quán ăn ( đã làm lông sạch), và thu mua bồ câu ra ràng bán lại cho các dựa chim cảnh...... đỡ được công chăm sóc và thời gian nuôi.( mình làm đầu ra cho sản phẩm, mình sẽ chủ động hơn )
Đó là cách lam giàu nhanh và nhàn nhất .
PHI THƯƠNG BẤT PHÚ
DI PHÚ BẤT LƯƠNG .
Chúc tất cả có những giây phút thư giãn trên diễn đàn vui vẽ !

Back