Bẫy Cu Gáy tại HN

• Thread starter BigBird
  • Ngày gửi
Theo chân xách mồi cho các Cụ từ bao lâu tới giờ em mới chính thức tự tay bắt được một chú bổi ở HN. Đánh từ 9h sáng tới 2h chiều 6/2/2010 mới tóm được em này

Em nó lượn đi lượn lại chung cây không biết đến bao lần, cuối cùng cũng bị thu phục

Rất tiếc lúc dính bẫy quên mất là điện thoại có camera để chụp, đến lúc về nhà cắt lông đuôi và lông cánh cho vào lồng rồi mới nhớ ra

Em nó phao xám đấy ạ nhưng e cho vào lồng rồi, lười ko bắt ra chụp phao và chân

Vì ngồi cách quá xa với cây treo lồng bẫy mà lại ngược gió nên ko thể nghe giọng chuẩn của nó như thế nào cả. Mỗi lẫn chung cây nó gù đấu với mồi thì chịu thua ko nghe thấy tiếng gì cả chỉ thấy đầu gật như bổ củi thôi, lúc nó gáy thì còn nghe đc bập bõm đc một tí. Tiếc quá đi đánh mồi cây mà ko nghe đc hết giọng và nước đấu của nó cứ như là đi giật lưới vậy.

Con bổi đánh đc đầu tay này đã được kỷ niệm luôn cho ông anh họ về nuôi

Đây là chân dung chú Mồi thu phục được em nó mới bắt ở Phú Thọ tháng trước xong. Hiện giờ vẫn bị đau mắt, đi ngoài vẫn chưa chữa khỏi, hơn nữa hôm nay thời tiết gió to và trời u ám nhưng vẫn ko cưỡng lại nổi thú đi bẫy nên vác liều đi. May mắn lại bắt đc bổi vào ngày xấu trời và chim mồi đang trong tình trạng sức khỏe chim ko tốt.

Con này giọng Thổ, bổ 5 (miền Nam là bổ 2), gáy dư 5 tiếng. Thường loại gáy tiếng dư này làm mồi ko đc chuẩn lắm nhưng em nó thỉnh thoảng mới ra tiếng dư thôi còn đâu toàn gáy 3 tiếng.

Mang đi cùng với một con mồi bắt cùng đợt Phú Thọ tháng trước, lúc đầu bổi chỉ về đấu với con kia sau thì mới chuyển về đấu với con này. Con kia cầu tử lồng bẫy dở quá, có thanh tre để tháo rời ra gài riêng vào mà sáng nay đi vội nên quên ko mang đi thành ra cầu tử chỉ có mấy nan sắt đi theo lồng. Đến lúc hạ lồng đó xuống thì thấy lưới sập nhưng bị mắc, chắc là có con nào đã nhẩy vào lồng đó rồi nhưng lưới bị mắc ko sập được.

Nhờ các bác xem con bổi có được nét gì ko chứ e bẫy ko nghe đc tiếng đấu nên mù tịt.
---------------
Sau ngày 19/6/2010 ko bẫy đc con Bổi này vì bị bảo vệ đuổi, nhưng thấy con bổi này về đấu gù với con Mồi Thổ ác quá nên sáng nay vẫn quay lại gác tiếp và thu phục được con Bổi thứ 2 này trong vòng khoảng gần 1h.

Con này Gù nhiều quá, chung cây 1 cái là gù lê gù lết với con mồi. Lần này thì chiến công lại thuộc về con mồi Thổ Bổ 5 (Bổ 2) thu phục.

Lúc ra hạ lồng xuống thì vẫn thấy chim mồi gù con Bổi trong khi đã nằm gọn trong lưới. Cái tội Bổi gù nhiều Nói thật là em chỉ sợ Bể mồi vì con bổi này là con bổi thứ 2 mà con Mồi Thổ va phải. 3 con chim nổi năm ngoái ở Phú thọ, năm nay e đi bắt thì chủ bỏ bê, suy chim quá. Bắt ra mà cả 3 con gầy dơ lườn. Mua về 3 ngày thì bắt đầu những buổi tập làm mồi đầu tiên, mới chỉ tập đc có 2 con còn 1 con vẫn suy, chưa nổi lại.

Đưa 2 con mồi lỡ mới tập được chưa đầy 2 tháng, mới chỉ là mồi lỡ nên gặp phải em này gù nhiều chỉ sợ Bể mồi luôn, may mà ko sao . Lúc nhà người ta nuôi thì con Mồi Thổ này là con em đánh giá kém nhất vì nước đấu gù gần như là ko có thế mà đi làm mồi thì Bổi lại thích Chung cây với con này hơn. Con mà em đánh giá cao về đấu Gù, dữ chim kinh, mang đi ra Lèo ầm ầm thì lại ko bắt đc. Đáng ra con Bổi nhiều Gù này phải nó bắt mới phải.

2 con Mồi lỡ này sau 2 tháng tập mồi thì giờ em cứ mang vào bãi nào mà có tiếng gáy thì đang cầm trên tay đi vào 2 con đã Thúc, Gù ầm ầm lên đấu phát sốt ruột lên rồi.

Lần này ko vội vàng cuống như lần trước nên lôi điện thoại ra chụp được vài kiểu, mỗi tội ko room đc để chụp cảnh trên cây.

Cái mẹt em nó đây ạ. Rất tiếc là Mã sẻ và Phao trắng.

May mà đánh đc con này nhanh chứ ko đi đánh dưới thời tiết này sau mấy hôm vừa rồi thì ko chịu nổi nữa. Nóng kinh khủng. Con này em giữ lại nuôi tới giờ đã nổi và đang bắt đầu mang kèm đi với mồi để tập lên mồi rồi các bác ah. Em nó vẫn giữ đc cái Nết là gù nhiều

Last edited by a moderator:
Mồi Sông Hồng sáng nay đú theo Tain cũng vác Tên lửa đất đối không bắt rớt 1 em bổi lập chiến công bắt bổi thứ 5

Sáng nay mồi Sông Hồng tiếp tục bắn rớt 1 em bổi tơ mới lún phún vài hạt cườm lập chiến công bắt bổi thứ 6. Ko biết có phải thiếu niên anh hùng hay ko mà em thấy tròng vàng của nó đóng cũng khiếp =))

Phát hiện ra con Bổi Thổ với nước chơi khá quá, có lèo hoa, lèo gù đơn, lèo gù đôi, gù chồng đấu nước đầu mà mới đầu va em tưởng là mồi của Cụ nào đánh ở đó, đánh nó 2 buổi mà ko dc. Sau bao ngày dài mưa gió xấu trời cho tới gần trưa hôm nay hửng đc tí nắng đẹp lên, trong người khó chịu đứng ngồi ko yên nên tranh thủ trốn đi gác tí cho đỡ ghiền :D

Mồi Sông Hồng đã lập chiến công thu phục Bổi thứ 7 với trận đánh đầy kịch tính khi bổi về chung cây, Sông Hồng và Bổi đua nhau bửa gù, bổi cứ bật ra khỏi cành thế là mồi lại siết gù kéo phải vô lại thế, có muốn bỏ đi cũng được =)) Sau khoảng 20 phút đấu chỉ nghe thấy thúc đc 1 tẹo còn chuyền cành tới đâu là gù tới đó, cả Sông Hồng và Bổi kết thúc bằng những sạc gù chồng đấu nước đầu. Cuối cùng thì cái gì đến ắt cũng phải đến, dàn mồi ưng ý đã thu phục, mang cái Duyên tới cho em những chú bổi mà bao lâu hằng mong đợi =))

lam quen

Bác bẫy cugay hay quá mà sao bác không quay clip mà chỉ chụp hình thôi vậy? quay clip cho AE xem với chứ. HN có nhiều cugáy hay không bác? em ở Vĩnh Phúc, ngày nghỉ cuối tuần em cũng hay đi bẫy cugáy. Bác cho em số ĐT để AE mình giao lưu nhé. còn số ĐT của em là 0987617856

Chiều ngày mùng 1 trời gió to, âm u nhưng được cái khô ráo, thấy bứt rứt trong người nên em cho Tain đi đánh tí cho đỡ ghiền. Trong ngày đầu tiên bắt đầu cho Vụ đánh Gáy, Tain tém ngay 1 con Thổ khá Bầu tiếng, 8 móng Hồng =))=))=)) Chắc vụ đánh năm nay em nó có lại Đỏ lắm đây =))=))=))

Bế quan luyện công ko đi bẫy Cu đã lâu cho tới ngày hôm qua Cậu em chơi thân kêu em mới chuyển về làm gần nhà anh mà chỉ đc nghỉ mỗi ngày Thứ 7....thôi thì lại tái ghiền chiều cậu em =)) Hai anh em xuất phát từ sáng tinh mơ, đánh con Kim trận đã đụng nhiều mồi của các Cụ từ mấy năm nay. Khoảng 30 phút đấu gù căng thẳng, tên lửa đất đối không đc phóng ra bắn trúng mục tiêu =)) chiến công đã thuộc về Ngố với những dây gù có cà lăm xối xả.

Con bổi với cặp mắt, mỏ khá tốt, cườm vừng, chân khô to đã được kỷ niệm, tặng cho cậu em luôn :D

Một buổi sáng sớm nắng đẹp, Tain tiếp tục thu phục Bổi đang thay lông, lông măng, lông ống đầy người. Mùa này đi bẫy đc chim mà về thịt chắc phải đeo thêm Kính để nhổ lông măng tua tủa đầy người mất =))=))=))

Mình ở Khánh Hoà Cần Bán 1 Chú Cu Thục Rồi Chơi Đất Hay Chơi Cây Gì Cũng Đc Nếu Có Ai Mua Thì LH SDT : 0986640604 Và Nếu Ai Muốn Coi Hàng Thì LH Qua SDT Đó Mình Sẻ Dang Anh? Cho Mấy Bác Xem :9^:

Một buổi sáng le lói đc chút nắng trong những ngày âm u, Tain thu phục 1 chú ngựa non háu đá mà bố mẹ cản ko đc =))

Đàn em Ngố cũng theo chân đàn anh bắn hạ 1 chú chim tơ sau ít phút lập chiến công bắt bổi thứ 2 =))

Thời gian qua thỉnh thoảng em tạt qua 1 bãi mà chim bổi củ chuối cả buồng. Bổi thấy gáy, đập cánh, chao diều bói thẳng lên trời nhưng cứ treo mồi lên thì bổi như rủ nhau té mất tích hết =)) Đánh mấy lần như vậy nản cho tới hôm nay mới quay lại xem thử tình hình tròn méo ra sao :D

Một con Bổi giọng Thổ rất chuẩn, có âm đồng, bài bản có Chu đơn, chu đôi cứ đứng trên ngọn cây mà dã xuống, mãi mới chịu rớt xuống con mang đi tập mà ko dính :D Đúng là chim mới mang đi tập lần đầu chả làm ăn đc cơm cháo gì cả :D
Bổi xuống chán lại bật lên cây bu vào nóc lồng đánh con Mồi của anh bạn mà tỉ thí chân, mỏ chán chê mới nhảy vô cầu tử. Anh em sướng rơn chạy ra nhìn lại cứ thấy bổi chạy tung tăng trong lưới, tới gần thì nó vụt mất vì lưới sập bị mắc nên chỉ sập xuống 1 nửa. Anh em ai nấy mặt đần thối ra, chán toàn tập =))=))=))
Quyết tâm phải bắt bằng được vì bổi hay quá mà vừa mới dính sập lồng xong thành ra chả hy vọng gì nó nhảy cầu tử lần nữa nên đành phải cho đàn anh Tain xuống đất để chinh phục. Đàn anh xuống thúc kèm gù liên tục làm bổi chịu hết nổi phải rớt xuống lần nữa bị những sạc gù xối xả làm cho vuốt mặt ko kịp phải té dò =))=))=))
Con này về nuôi nổi lên, ra căng hết giọng mà đúng Thổ đồng chắc sẽ mệt lắm đây =))

Mọi người xem hộ xem cháu nó có phải Bạch Đề 1 móng ko ạ :D

Thừa thắng xông lên đánh tiếp kèo buổi chiều, chiến công một lần nữa lại đc ghi điểm cho Tain :D

Theo chân xách mồi cho các Cụ từ bao lâu tới giờ em mới chính thức tự tay bắt được một chú bổi ở HN. Đánh từ 9h sáng tới 2h chiều 6/2/2010 mới tóm được em này

Em nó lượn đi lượn lại chung cây không biết đến bao lần, cuối cùng cũng bị thu phục

Rất tiếc lúc dính bẫy quên mất là điện thoại có camera để chụp, đến lúc về nhà cắt lông đuôi và lông cánh cho vào lồng rồi mới nhớ ra

Em nó phao xám đấy ạ nhưng e cho vào lồng rồi, lười ko bắt ra chụp phao và chân

Vì ngồi cách quá xa với cây treo lồng bẫy mà lại ngược gió nên ko thể nghe giọng chuẩn của nó như thế nào cả. Mỗi lẫn chung cây nó gù đấu với mồi thì chịu thua ko nghe thấy tiếng gì cả chỉ thấy đầu gật như bổ củi thôi, lúc nó gáy thì còn nghe đc bập bõm đc một tí. Tiếc quá đi đánh mồi cây mà ko nghe đc hết giọng và nước đấu của nó cứ như là đi giật lưới vậy.

Con bổi đánh đc đầu tay này đã được kỷ niệm luôn cho ông anh họ về nuôi

Đây là chân dung chú Mồi thu phục được em nó mới bắt ở Phú Thọ tháng trước xong. Hiện giờ vẫn bị đau mắt, đi ngoài vẫn chưa chữa khỏi, hơn nữa hôm nay thời tiết gió to và trời u ám nhưng vẫn ko cưỡng lại nổi thú đi bẫy nên vác liều đi. May mắn lại bắt đc bổi vào ngày xấu trời và chim mồi đang trong tình trạng sức khỏe chim ko tốt.

Con này giọng Thổ, bổ 5 (miền Nam là bổ 2), gáy dư 5 tiếng. Thường loại gáy tiếng dư này làm mồi ko đc chuẩn lắm nhưng em nó thỉnh thoảng mới ra tiếng dư thôi còn đâu toàn gáy 3 tiếng.

Mang đi cùng với một con mồi bắt cùng đợt Phú Thọ tháng trước, lúc đầu bổi chỉ về đấu với con kia sau thì mới chuyển về đấu với con này. Con kia cầu tử lồng bẫy dở quá, có thanh tre để tháo rời ra gài riêng vào mà sáng nay đi vội nên quên ko mang đi thành ra cầu tử chỉ có mấy nan sắt đi theo lồng. Đến lúc hạ lồng đó xuống thì thấy lưới sập nhưng bị mắc, chắc là có con nào đã nhẩy vào lồng đó rồi nhưng lưới bị mắc ko sập được.

Nhờ các bác xem con bổi có được nét gì ko chứ e bẫy ko nghe đc tiếng đấu nên mù tịt.
---------------
Sau ngày 19/6/2010 ko bẫy đc con Bổi này vì bị bảo vệ đuổi, nhưng thấy con bổi này về đấu gù với con Mồi Thổ ác quá nên sáng nay vẫn quay lại gác tiếp và thu phục được con Bổi thứ 2 này trong vòng khoảng gần 1h.

Con này Gù nhiều quá, chung cây 1 cái là gù lê gù lết với con mồi. Lần này thì chiến công lại thuộc về con mồi Thổ Bổ 5 (Bổ 2) thu phục.

Lúc ra hạ lồng xuống thì vẫn thấy chim mồi gù con Bổi trong khi đã nằm gọn trong lưới. Cái tội Bổi gù nhiều Nói thật là em chỉ sợ Bể mồi vì con bổi này là con bổi thứ 2 mà con Mồi Thổ va phải. 3 con chim nổi năm ngoái ở Phú thọ, năm nay e đi bắt thì chủ bỏ bê, suy chim quá. Bắt ra mà cả 3 con gầy dơ lườn. Mua về 3 ngày thì bắt đầu những buổi tập làm mồi đầu tiên, mới chỉ tập đc có 2 con còn 1 con vẫn suy, chưa nổi lại.

Đưa 2 con mồi lỡ mới tập được chưa đầy 2 tháng, mới chỉ là mồi lỡ nên gặp phải em này gù nhiều chỉ sợ Bể mồi luôn, may mà ko sao . Lúc nhà người ta nuôi thì con Mồi Thổ này là con em đánh giá kém nhất vì nước đấu gù gần như là ko có thế mà đi làm mồi thì Bổi lại thích Chung cây với con này hơn. Con mà em đánh giá cao về đấu Gù, dữ chim kinh, mang đi ra Lèo ầm ầm thì lại ko bắt đc. Đáng ra con Bổi nhiều Gù này phải nó bắt mới phải.

2 con Mồi lỡ này sau 2 tháng tập mồi thì giờ em cứ mang vào bãi nào mà có tiếng gáy thì đang cầm trên tay đi vào 2 con đã Thúc, Gù ầm ầm lên đấu phát sốt ruột lên rồi.

Lần này ko vội vàng cuống như lần trước nên lôi điện thoại ra chụp được vài kiểu, mỗi tội ko room đc để chụp cảnh trên cây.

Cái mẹt em nó đây ạ. Rất tiếc là Mã sẻ và Phao trắng.

May mà đánh đc con này nhanh chứ ko đi đánh dưới thời tiết này sau mấy hôm vừa rồi thì ko chịu nổi nữa. Nóng kinh khủng. Con này em giữ lại nuôi tới giờ đã nổi và đang bắt đầu mang kèm đi với mồi để tập lên mồi rồi các bác ah. Em nó vẫn giữ đc cái Nết là gù nhiều
Bác để lại cho em con đi bao nhiêu em trả..

Một con bổi ko thấy gáy gù đấu mấy mà tới khi ko chịu nổi nhiệt nước rút của con Tain chịu vào chung cây thì cứ bu nóc lồng với đầu lồng mà đá mồi :D Đá mãi phía sau ko đc quay ra bám mặt lụp để đánh mồi cho dễ =))

Ơn trời nó ko động vào cái lẫy chốt, dây buộc cầu tử chứ nó mà sập lúc đó thì....=)) bám mặt lụp mãi cũng phải mỏi chân nên ngã oạch 1 cái vào Cầu tử =)) Con bổi này sau nuôi nổi chắc cho đi làm Gáy Chọi đc =))=))=))

Cùng thời điểm đó thấy bổi bị sập em chạy vào thấy Ngố ở dưới đất cũng ghi chiến công thứ 3 thu phục 1 chú bổi thổ pha âm nghe cũng vo vo mà lúc đấu trên cây chơi rất nhấm nhẳng =))=))=)) Bộ dò 10 cọng của cụ Thiện tặng hôm nay dính tới 3 cọng vào 2 chân. Số nó muốn thoát cũng ko đc =))=))

Túm xong 2 con Bổi cho vào túi đựng, đang loay hoay treo lại lồng bẫy con Tain vào cây cội khác gần đó chưa xong đã thấy bổi lại bay về. Chỉ trong nháy mắt có vài giây con bổi thứ 3 đã bị Ngố bắt nốt lập chiến công thứ 4 một cách nhanh chóng =))=))=)) Mục tiêu tiếp theo của em là chinh phục nốt những con bổi trận còn sót lại và bắt bổi >3 con 1 ngày

Một con Bổi em mua của bác Giật lưới sau 2 tháng bắt đầu được đi tập mồi và tới hôm nay được gần 3 tháng đã bắt rùa đc chú bổi non toẹt ngu ngơ đầu tiên =))=))=)) Con bổi này chưa đc tính vào thành tích cho mồi Giật =))=))=)) Hy vọng sau này Giật sẽ ghi đc nhiều thành tích bắt bổi tốt hơn nữa :D

phục bác thiệt . em cũng chơi cu gáy nhưng không hiểu nhiều lắm về bọn chúng , xem hình ảnh kèm lời bình của bác thấy thèm , hôm nào lên hn chắc phải ghé chỗ bác xin chỉ giáo mới dc

Sau một thời gian nghỉ ngơi, thỉnh thoảng lượn săn tìm bổi mùa thay lông ko căng xem có con nào đáng đãi thóc hay ko để chuẩn bị cho vụ đánh cuối năm. Bổi thời gian này đa phần chơi vẫn nhấm nhẳng, trên cây thấy gù, đánh cánh phành phạch nhưng nhất quyết ko chơi với mồi. Đụng bổi ưng ý tại bãi Bổi trận, đánh mấy ngày, thay các kiểu Mồi mang tới đánh mà nó nhất quyết ko chơi với Mồi cây.

Thả Tain xuống đất kèo đầu tiên, mãi bổi mới về nhưng Tain ở dưới đất ko chơi, thỉnh thoảng giãy bội hóa ra là có chú Mèo lởn vởn rình gần đó =)) Báo hại làm Tain rớt mất 2 cái lông cánh nên em phải thu mồi lại té gấp =))

Bữa sau khi Tain chuẩn bị sẵn sàng chiến đấu dưới đất, bổi về mồi rút rất mạnh khiến bổi phải rớt đất sau 15'. Bổi xuống đất chả thấy đấu đá gì, mồm như ngậm bồ hòn lang thang đi chơi ở xa kệ cho mồi chơi khản cổ =)) Mãi mới chịu tiến lại gần bội úp nhưng ko chịu nổi những sạc gù siết của Tain phải vọt lên cây. Bổi ko chơi với Mồi cây đã đành, đánh đất cũng ko chơi nốt. Em chán toàn tập luôn.

Chiến thuật đánh vườn ko nhà trống đc đem ra áp dụng tới ngày 23/9/2012 em đã trả bài thành công với 1 chú bổi khá nhiều thịt, cườm lót dày, bị dính Dò cả 2 chân. Đây là con bổi thứ 2 hay 3 gì đó bị dính cả 2 chân vào Dò =))

To be continued...

--------

Theo dõi mấy ngày thấy con Chúa thung vẫn còn nhởn nhơ ở ngoài Gù, đánh cánh đuổi những con bổi khác để giữ địa thung rất hăng nhưng lạ 1 cái chỉ đứng trên cây mà gáy gọi, họa hoằn mới nó thấy thúc được 1 chút khi ở gần Mồi. Sau kèo Tain dưới đất chơi dạt bổi em đành phải cho con Xù đang tập mồi ra quân.

Lần đầu tiên Xù được thả Đất ngoài thực địa, 2 con non xuống trước được một lúc, con Bổi cần bắt lao xuống gù đuổi con non cho bay, một lần nữa ko thèm chơi với mồi đất. Kết quả dính 2 cọng Dò, chiến công đầu tiên của Xù thu phục được đây ạ, mời các bác chúc mừng cho em nó =))

To be continued...

Last edited by a moderator:
Kèo ngày 29/9/2012 Rơi đang trong thời kỳ tập Mồi được huy động hạ thổ ngoài thực địa. Chiến thuật đã được cài cắm ở điểm con Bổi cần bắt xuống đánh đuổi lũ non bay lên. Một lần nữa 1 chú non rớt đất, lởn vởn đi lại gần Bội úp bị những sạc gù Thổ có chồng đấu đầy uy lực làm văng ra ngoài. Bổi đã ở tầm cây rất thấp đứng gáy gọi, chắc đã cảnh giác với những Mồi trước nên mãi ko chịu xuống kệ cho Rơi tha hồ kéo.

Con non khi bị những sạc gù siết làm văng ra ngoài đúng chỗ hôm trước Bổi xuống gù đuổi lên, em ngồi trong bụi thấp thỏm chờ đợi nó rớt như bữa trước nóng trong người =)) Kết quả là em non ko kịp chờ Bổi xuống đuổi đã bị dính Dò vào cổ. Mấy lần đánh Dò này có lẽ là Hài nhất khi em đánh đất =))=))=))

To be continued...

Ngày 30/9/2012 em bổi tiếp theo bị thu phục.

To be continued...

Sao nhãng đánh Gáy thấy các cụ online, offline đi bắt kinh quá, nóng trong người nên cũng phải đú với các Cụ một chút cho có hội có thuyền. Hẹn cậu em chơi bẫy cùng đi đánh cho đỡ nóng trong ngày lạnh giá =)) Sáng dậy sớm 2 anh em liên lạc với nhau thấy thời tiết âm u, gió lạnh quá phải hoãn cái sự sung sướng đó lại quấn chăn ngủ tiếp =)) Tới chiều 2 anh em ngứa ngáy trong người ko chịu đc, lại tha lôi mồi đi đánh =))

Thung đánh có 1 con bổi làm Đại ca 1 đàn, hay gù đánh đuổi các con Bổi khác đã đấu với Mồi của vài anh em trong nhóm trên dưới 10 lần nhưng ko căng thành ra mỗi lần chỉ đấu khoảng 10 - 15 phút là nghỉ ko chơi nữa.

Xác định nó chơi với mồi Cây qua nước đấu vài lần khả năng xuống Đất ko chịu nổi nhiệt của Mồi cứng gù nên 2 anh em mang toàn Gáy đang trong giai đoạn tập mồi đi để tránh Bổi ko chịu nổi nhiệt =))

1 con Mồi tập của cậu em và con Đỏ được cho lên vị trí tập Mồi cây tại cây cội mà con Bổi đại ca vẫn hay về đấu với Mồi trước đây, con Rơi cho xuống tập Mồi đất để cho Bổi tha hồ lựa chọn, thích chơi kiểu gì thì chiều kiểu nấy =))

Vừa treo lên cây Đỏ bắt đầu mở mỏ gọi vài câu là có vài con Bổi bắt đầu chao lượn về gần. Được một lúc có 1 con rớt xuống đất, Rơi đổ gù với những sạc có chồng đấu tiếng đầu liên tục lôi kéo Bổi vào sát tận Bội úp bửa gù tay đôi với Mồi =)) Sau khoảng 20 phút Rơi đã có chiến công thu phục Bổi đầu tay khi đc đi tập đánh cọ sát ngoài thực địa.

Chả biết có bắt đúng con bổi Đại ca cần bắt hay lại con khác chết oan vì chỉ nghe được rõ tiếng Gù của bổi khi vào sát Bội úp gù với Mồi còn đâu 2 anh em chả nghe được gì hết =)) Xác định con Bổi mà xuống đất sẽ chịu đấu với mồi nên em ko vẩy thóc ở chỗ cắm Dò để dụ vậy mà Bổi vẫn bị dính 1 cọng Dò tròng vào cổ, 1 cọng Dò dính vào chân. Đây là con Bổi thứ 2 bị dính dò vào Cổ và ko nhớ là con thứ bao nhiêu bị dính 2 cọng Dò khi bị bắt nữa =))=))=)) Hình ảnh của em nó đây ạ.

Back