Bò cái 5 vú xin tư vấn.

• Thread starter Toan892
  • Ngày gửi
Số là em mới tậu đc con bò cái 1 đôi răng, nhìn kỹ lại nó có 5 vú. Xin các ae diễn đàn tư vấn là nó có vấn đề gì không?

Thanks!

thank các bác, hồi đêm đến giờ em cứ lăn tăn mãi.
Vừa qua có đi 1 con có xoáy ở phần mông về mọi người phản đối quá chừng nói là con này sát chủ, có đúng thế không các bác.

Ngày xưa trâu bò người ta coi xoáy ( xái) bây giờ thì không quan trọng nữa rồi. Heo ba chân , bò 5 vú là chuyện bình thường.
Nếu bạn nặng tư tưởng quá thì bán khuất nó đi, cho khỏi bận tâm

Số là em mới tậu đc con bò cái 1 đôi răng, nhìn kỹ lại nó có 5 vú. Xin các ae diễn đàn tư vấn là nó có vấn đề gì không?

Thanks!
Mình cũng có 1 con 5 vú nó để bình thường nuôi con tốt như bao con khác không vấn đề gì đâu bạn.

Theo kinh nghiệm của người xưa thì bò 5 vú thường được gọi là " Lợi Chủ " đó bạn, 2 con bò hoàn toàn giống nhau nhưng 1 con 4 vú, 1 con 5 vú thì nếu đúng là dân chơi bò ở huyện Ba Tri tỉnh bến Tre họ có thể mua con 5 vú cao hơn 1 vài triệu là chuyện bình thường, " Lợi Chủ " theo duy tâm thì con bò sẽ mang nhiều may mắn cho người chủ nuôi của nó, cũng có nhiều con bò 5 vú đẻ toàn bò cái - như con bò 5 vú của ông hàng xóm của tôi, nó đã đẻ 9 con toàn bê cái ...!

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. Thế là em nó ngon lành cành đào các bác nhể.

Theo kinh nghiệm của người xưa thì bò 5 vú thường được gọi là " Lợi Chủ " đó bạn, 2 con bò hoàn toàn giống nhau nhưng 1 con 4 vú, 1 con 5 vú thì nếu đúng là dân chơi bò ở huyện Ba Tri tỉnh bến Tre họ có thể mua con 5 vú cao hơn 1 vài triệu là chuyện bình thường, " Lợi Chủ " theo duy tâm thì con bò sẽ mang nhiều may mắn cho người chủ nuôi của nó, cũng có nhiều con bò 5 vú đẻ toàn bò cái - như con bò 5 vú của ông hàng xóm của tôi, nó đã đẻ 9 con toàn bê cái ...!
Không biết có lợi chủ k mà nhà mình cũng có con 5 vú tướng tá thì ok lắm, mới mua về có người trả cao hơn 2tr mà k bán để nuôi, mua về 10ngay đã gieo tinh và đậu thai, được hơn 8 tháng rưỡi thì sanh non chết con sau đó 2 tháng gieo tinh tiếp cũng đậu thai đến hơn 9 tháng thì bị sa tử cung, mình lo sốt vó lên luôn phải liên tục gọi thú y, đến hôm qua thì sinh 1 con bê đực có 6 vú rồi phải canh k có nó nằm, k cho ăn nhiều, k cho uống nước nhìn mà tội nghiệp nó luôn, còn mình thì 1 phen hú vía với con bò 5 vú lợi chủ này luôn.Giờ tiếp tục lo k biết con bê con 6 vú này có tốt k nữa, a e nào biết chỉ với.

Cho e hoi bò cái 6 vú de giong duoc k vay cac bac...e cam on
»
Lam on cac bac tu van dum e ...bò cái 6 vú (4 vú bự,2 vú đeo) ....đe giong duoc k vay cac bác

Cho e hoi bò cái 6 vú de giong duoc k vay cac bac...e cam on
»
Lam on cac bac tu van dum e ...bò cái 6 vú (4 vú bự,2 vú đeo) ....đe giong duoc k vay cac bác
M cung moi mua con bo cai 6 vu khong biet co de nai duoc không, m cung dang nuoi thu nè

Back