Bồ câu gà có nuôi chung với bồ câu pháp được không

• Thread starter Trần Đức Kiên
  • Ngày gửi
Dear Các Bác/Anh có kinh nghiệm nuôi bồ câu,

Em mới mua 15 con bồ câu pháp của 1 anh đẹp trai, được khuyến mãi thêm 1 con bồ câu gà (không biết đực/cái :unsure:).

Em nuôi dạng quần thể, nhốt chung trong 1 cái khung lưới (cao: 3m, dài: 1.2m, rộng: 1.2m), trong khung lưới em có đặt thêm 9 cái chuồng sắt, có ổ đẻ đầy đủ. Em chưa chụp hình up lên được!

Vì em mua của anh kia cũng đang nuôi kiểu y như vậy, nên không biết cặp nào đã ghép với nhau!

Nuôi như vậy thì có ảnh hưởng gì tới việc sinh sản/nuôi con không? Và làm cách nào để chim dễ đẻ?

Và bồ câu gà có nuôi chung được với BC pháp không, nó có phối được không?

Rất mong ý kiến chia sẻ của các bác/các anh!

Thanks,

dc bạn ạ, miễn là dòng bồ câu là ghép dc hết.

Nhà mình nuôi bồ câu ta, bồ câu đua, bồ câu pháp lai lẫn lộn thả chung tự tụi nó bắt cặp.

Còn nếu muốn ghép cặp cho khỏi bị lai thì nên nhốt riêng từng loại ra. Hoặc ghép cho nó ăn cặp với nhau đẻ rồi sau đó thả chung vào chuồng quần thể vô tư không sợ nó bắt cặp với con khác.

dc bạn ạ, miễn là dòng bồ câu là ghép dc hết.

Nhà mình nuôi bồ câu ta, bồ câu đua, bồ câu pháp lai lẫn lộn thả chung tự tụi nó bắt cặp.

Còn nếu muốn ghép cặp cho khỏi bị lai thì nên nhốt riêng từng loại ra. Hoặc ghép cho nó ăn cặp với nhau đẻ rồi sau đó thả chung vào chuồng quần thể vô tư không sợ nó bắt cặp với con khác.

Cảm ơn anh. Em cũng nhốt chung bũa giờ, mà chưa thấy cặp nào đẻ, chắc phải cố gắng chăm sóc 1 thời gian nữa thui !

Nuôi bồ câu đôi khi phải kiên nhẫn bạn à, có đôi bồ câu đua mình mua về cả năm trời không đẻ tưởng là tịt rồi nhưng mình vẫn chịu khó chăm em nó và giờ thì em nó đã chịu đẻ :D

Back