Thảo luận Bồ câu nuôi nhốt nên bổ sung thức ăn jì

• Thread starter Đại bàng trắng
  • Ngày gửi

Chào các bác đã trải wa về nuôi bồ câu góp ý . Nay E có nuôi cbc ta lai Pháp thảngoài và nhốt lồng. Những đoi nhốt lồng, nuôi cũng được hơn năm,nhưng đã thấy một số đội có dấu hiệu đẻ thưa hơn những đoi thả ngoài . trong khi đó loại nhốt lồng hoàn toàn là chim mới đc hơn năm tuổi . còn loại nuôi thả là chim bố mẹ thì nuôi cũng đc hơn 4 năm vậy mà vẫn đẻ dày hơn nnhốt lồng. E Không biết là nuôi nhốt nó thiếu khoáng hay ji ko? Trong khi đó e chỉ cho ăn gạo say vỏ+thêm chút cám công nghiệp và có bổ sung muối hạt . Nói chung là thức ăn cho ăn như nhau. Xin cao kiến các bác

Last edited by a moderator:
Nếu có cho ăn cám thì đừng cho ăn muối nữa bạn ạ , mặn quá chim mau chết . Cho ăn thêm khoáng hoặc vỏ trứng vỏ sò đập nhỏ + cho uống thêm vitamin nữa

OTE="htac, post: 809312, member: 152956"]Nếu có cho ăn cám thì đừng cho ăn muối nữa bạn ạ , mặn quá chim mau chết . Cho ăn thêm khoáng hoặc vỏ trứng vỏ sò đập nhỏ + cho uống thêm vitamin nữa[/QUOTE]
Cảm on bbạn rất nhiều . bạn cho mình hỏi về giá xuất ccủa một đôi chim ở địa phương phương bạn là bao nhiêu vậy?

Back