bồ câu pháp

• Thread starter hothanhbh
  • Ngày gửi
tình hình là mới nuôi vài cặp bồ câu pháp không hiểu sao có 1 con nó cư run run nhẹ từ nữa tháng nay nhưng ăn uống vẫn bình thường, và đang thay lông không biết nó có bị bệnh gì không

bo cau phap dang kiem dau ra

tình hình là mới nuôi vài cặp bồ câu pháp không hiểu sao có 1 con nó cư run run nhẹ từ nữa tháng nay nhưng ăn uống vẫn bình thường, và đang thay lông không biết nó có bị bệnh gì không

ko sao dau ban

Chọn giống bồ câu pháp

Nhà mình có nuôi khoảng 200 cặp bồ câu, trọng lượng bồ câu ra ràng khoảng 400g. nhưng hiện mìncoó một ôố thông tin có loại giống bồ câu pháp có trọng lượng khi ra ràng nặng hơn của mình là khoảng 600g trở lên.
Mình có chúc phân vân là bồ câu mình nuôi là bồ câu pháp thuần hay là đã lai.
Vậy chính xác giống bồ câu pháp có trọng lượng là bao nhiêu.
Bò câu pháp với bồ câu pháp vn1 có phải là một không.

Nhà mình có nuôi khoảng 200 cặp bồ câu, trọng lượng bồ câu ra ràng khoảng 400g. nhưng hiện mìncoó một ôố thông tin có loại giống bồ câu pháp có trọng lượng khi ra ràng nặng hơn của mình là khoảng 600g trở lên.
Theo mình thì cũng chẳng cần quan trọng hóa là pháp hay vn1 hay gì gì đó... chỉ cần biết nếu là pháp thuần thì trọng lượng cơ bản phải trên 600gr, còn nếu khoảng 400-600gr thì là pháp lai( bao nhiêu đời lai thì chịu :) ) , chim nhà mình là chim lai nhưng cũng thỉnh thoảng có con trên 600gr, còn phổ biến là 420-580 gr. bác chia sẻ chút về công việc chăn nuôi hiện tại đc k? đầu ra , giá cả, hiệu suất sinh sản ra sao?

hjj mình củng đang tim hiểu để nui theo minh đọc thấy thì co thể bồ câu ban nui là lai ban ạ:wub:

Back