Bong den hong ngoai um ga con

• Thread starter Vo.t.khiet
  • Ngày gửi
Nho mn giup đỡ. E úm 20 con ga thi dùng đen sợi tóc hay hồng ngoại tốt hốn. Vs 20 con thì dung bong co công suất bao nhiu la đủ giảm chi phi dien. Thank mn

Không tiền thì chơi bóng sợi tóc - Có tiền thì chơi bóng hồng ngoạI 100W ( ~ 100k ) thêm cái dimer 3-50k thì ok !

Theo lý thuyết thì 50c/1 bóng . nhưng mình đang áp dụng 30c/bóng sẽ Ok hơn , cần nhiều bóng để trải đều nhiệt sẽ Ok hơn so với 1 bóng mà đốt nóng công suất lớn nhé !

Nho mn giup đỡ. E úm 20 con ga thi dùng đen sợi tóc hay hồng ngoại tốt hốn. Vs 20 con thì dung bong co công suất bao nhiu la đủ giảm chi phi dien. Thank mn
Có 20 con mua bóng 25w dây tốc là OK roi. Mua chi hồng ngoại vừa tốn tiền bóng đèn them tốn nhiều điện. Bóng hồng ngoại 250w mình thường úm trên 500 gà con lận

Đủ ấm hay không còn phụ thuộc vào điều kiện chuồng úm và nhiệt độ bên ngoài, với 25W thì mình nghĩ chỉ đủ với điều kiện nhiệt độ với ngày ấm. theo mình bạn có thể dùng bóng 40W hoặc 2 bóng 25W để úm. Cách kiểm tra nhiệt độ có đủ hay không thì bác xem gà có nằm chụm lại với nhau không, nếu nằm chụm lại nghĩa là đang bị lạnh, bác phải thêm bóng cho nó. Hoặc ban đêm bác dùng bóng 40w, ban ngày dùng bóng 25W chẳng hạn.
tiền điện 1kW = 2.500vnđ -> nếu dùng bóng 40W thì bác chỉ tốn tầm 3000vnđ/ ngày thôi

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuoi ga
    • Thread starter hopga
    • Ngày gửi
  • giup em voi
    • Thread starter tranphi003
    • Ngày gửi
  • giup em um ga con
  • ga con bi benh
    • Thread starter Quangnguyen2012
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga ta tha vuon-van de nhiet do cho ga