Các bác ơi! Chỉ dùm em về chim khướu với

• Thread starter nguyenvansang20121988
  • Ngày gửi
em muốn mua một con chim khướu về nuôi. mà qua tìm hiểu nhiều loại khướu quá không biết. loại khướu nào hót hay. chỉ giùm em với. thank các bác

Chim khướu hót hiện nay có 2 giống mà người nuôi hay chơi là khướu mun và khướu bạc má. khướu mun hót hay hơn khướu bạc má, nhưng khó thuần hơn. Bạn ở đâu mà hỏi mua chim khướu. không biết Đ/C làm sau chỉ chỗ bán cho bạn

Chim khướu hót hiện nay có 2 giống mà người nuôi hay chơi là khướu mun và khướu bạc má. khướu mun hót hay hơn khướu bạc má, nhưng khó thuần hơn. Bạn ở đâu mà hỏi mua chim khướu. không biết Đ/C làm sau chỉ chỗ bán cho bạn
mình ở quy nhơn. bạn biết chỗ nào bán. chỉ mình với. thank ban nhieu

Qui Nhơn thì mình không rỏ lắm, nhưng ở đó cũng có nhiều tiệm chim mà. Bạn vô mấy tiệm bán chim kiểng mà mua . Nếu ở miền Nam thì mình biết nhiều chỗ lắm

nếu mua thì bạn nên mua chim vào buổi sáng để dể biết chim có thuần ko chưa?và nếu mua thì mua trước 1 em xem thế nào?theo mình thì nên mua khướu bạc má là tốt nhất.khướu rất dễ nuôi cho nên bạn cứ yen tâm.chúc bạn mua dc chim tốt.

tôi có nuôi 3 con khướu bạc má, nuôi khướu dễ hơn nuôi gà, cho ăn cám gà con 15 ngàn 1 kg ăn cả tháng, lâu lâu bổ sung dế, sâu , rắn liu điu, trứng gà. Nó hót từ sáng đến tối, không muốn nghe hót thì che lồng lại. Sáng sớm treo lên sào là hót, Chim khướu hót giọng to , nghe hoang dã, sướng tai lắm, nuôi thích hơn chào mào, họa mi ( theo tôi thấy là như vậy, mỗi người mỗi ý mà). Bạn mới nuôi nên nuôi khướu thuần, chứ khướu bổi nó bay loạn xạ, đập đầu vào lồng , rồi hư chim hết, mà khướu bổi cũng khoảng 850 ngàn rồi. Chim bổi bao trống nhé, chứ ở đâu bán 400 hay 600 coi chừng mua nhắm chim mái nó cứ rò rò thì đem phóng sinh cho rồi, chim thuần từ 1triệu đến 2 hay 3 triệu vô chừng , nhưng khoảng 1,5 triệu là chim khá ok rồi. Khướu mun hót hay nhưng nhìn nó đen như quạ có người không thích , chứ nhiều người công nhận khướu mun hót tốt lắm

Các bác cho e hỏi là. E mua 1 con khướu mun dc 1 tuần rồi mà k thấy nó hót. Lúc đi mua thì nó hót nhiều lắm. Bây giờ làm thế nào để kích nó hót lại dc

Các bác cho e hỏi là. E mua 1 con khướu mun dc 1 tuần rồi mà k thấy nó hót. Lúc đi mua thì nó hót nhiều lắm. Bây giờ làm thế nào để kích nó hót lại dc
Khướu bạn mới mua về còn lạ, thức ăn ,nước uống nén chưa hót luôn được đâu.bạn trùm kín để nơi yên tĩnh mấy ngày ,khướu hót lại thôi.

Back