Cách cho rắn hổ trâu ăn mồi chết

• Thread starter hangdt
  • Ngày gửi
Chào các anh chị, các bác!
Mình mới nuôi rắn hổ trâu, vừa nở được mấy con, nhưng cóc nhỏ, ếch nhỏ không có, cho em nghe nói cắt cóc nhỏ ra, đầu gà cắt nhỏ ra cho rắn con ăn, nhưng em đã làm thử mà rắn không ăn, xin mọi người chỉ cho em cách cho rắn ăn với. Chân thành cám ơn!

mình cũng gặp trường hộp giống như bạn !
xin mọi người giúp đõ giùm ! chân thành cám ơn !

Mình con người ăn cũng khoái ăn đồ ăn tươi, đồ chết rồi thì ăn không ngon. Rắn cũng vậy thui, bản năng tự nhiên đã khoái ăn mồi sống, thấy cái gì chạy chạy là nó dí theo mà ăn. Muốn rắn ăn mồi chết chắc phải tập cho nó thui, chế mồi sao cho thiệt thơm, đợi cho rắn đói thì đút nó ăn, ăn quen dần thì nó chỉ biết ăn mồi mình đưa thui.

Em thì góp ý vậy thui chứ chưa có nuôi qua :p Có sai thì bỏ qua. :D

Tôi cũng liều gợi ý: xiên mồi vào một cây tăm dài rồi nhử trước mặt rắn.
Còn việc làm thơm thì không nên, mà chỉ nên làm mồi thật tươi thôi.
Tươi thì là thơm đối với rắn.
*

bác anhmytran ơi nếu nhử trước mặt rắn thì cũng như mồi động rồi !còn rắn hổ trâu rất khó đút không như rắn ri voi , đút là nó nhả ra ngay .với lại phải để tự cho nó ăn chứ đút nó rồi sau này nó quen phải đút nó mới ăn thì khổ !.

Chào các anh chị, các bác!
Mình mới nuôi rắn hổ trâu, vừa nở được mấy con, nhưng cóc nhỏ, ếch nhỏ không có, cho em nghe nói cắt cóc nhỏ ra, đầu gà cắt nhỏ ra cho rắn con ăn, nhưng em đã làm thử mà rắn không ăn, xin mọi người chỉ cho em cách cho rắn ăn với. Chân thành cám ơn!
Bạn cho nhái vào tô (hoặc thau chậu gì có thành cao chút khoảng 5-10 cm) bẻ gãy chân sau để khỏi phóng ra , khi rắn đói sẽ vào ăn , vài lần cho thêm nhái chết rắn cũng ăn luôn dần dần cứ bỏ nhái chết vào là rắn ăn ngay , cách này cũng nhiều người thành công rồi bạn

cách cho ăn như bạn cubin trau vang là đúng rồi đó. mình cung mới vừa thanh công nhu vặy đó. nếu minh thả mồi sống vô trong chuồng rắn se danh ăn và cắn với nhau.

bạn dùng cách đó , bao lâu rắn mới ăn. rắn mình lột xác hơn 2 tuần(3tuần sau khi nở) cho nhái chết nó không ăn ,sợ chúng đói chết nên cho nhái sống cũng không ăn luôn .

bạn dùng cách đó , bao lâu rắn mới ăn. rắn mình lột xác hơn 2 tuần(3tuần sau khi nở) cho nhái chết nó không ăn ,sợ chúng đói chết nên cho nhái sống cũng không ăn luôn .
không con nào ăn hết à ? vậy bạn xem lại thức ăn đi , coi chừng hơi to so với rắn nó cũng không ăn , hoặc nhái không bẻ chân rắn cũng khó bắt mồi lắm , làm theo cách trên thì khoảng 5-6 lần rắn sẽ ăn mồi chết , nhưng mấy lần đầu để mồi chết ít thôi khi thấy rắn ăn mồi chết thì hãy tăng dần

không con nào ăn hết à ? vậy bạn xem lại thức ăn đi , coi chừng hơi to so với rắn nó cũng không ăn , hoặc nhái không bẻ chân rắn cũng khó bắt mồi lắm , làm theo cách trên thì khoảng 5-6 lần rắn sẽ ăn mồi chết , nhưng mấy lần đầu để mồi chết ít thôi khi thấy rắn ăn mồi chết thì hãy tăng dầnc
chinh xac :5^:

Chân thành cảm ơn các bạn

Tập cho rắn ăn mồi chết để dể cho ăn sau này.

Các bạn đã cố gắng vè cộng đồng, mình tháng 03 này mới có thời gian tập cho chúng ăn theo cách của các bạn chỉ dẫn
Mình ở khu dân cư MeTro - 0915 35 30 35 đang nuôi gần 200 con rắn lớn nhỏ 100 con nhỏ chúng rất ngoan và hiền lành mau lớn, con to nhất cũng cở ngón cái(nuôi khoảng 02 tháng rùi), nhưng chúng ăn cả mồi sống lẫn chết, chết chúng ăn ít quá nên mồi thừa hơn bị tốn 1 chút
Rắn lớn của mình mua về chúng không ngoan chỉ ăn mồi sống
bxtung@yahoo.com, chân thành cảm ơn các bạn

Muốn rắn ăn mồi chết, tốt nhất ban đầu khi cho ăn nhái hay thằng lằn (1-2 lần ăn đầu tiên) nên bẻ chân nhái, thằng lằn thì đập chết, hay cắt chân, khi quen rắn sẽ tự ăn mồi chết.

để cho khỏi mất sức, bạn nên tập cho rắn ăn mồi chết khi rắn bằng ngon tay cái là vừa, nhỏ quá ko nên tập, tập cho ăn nháy 1/2 sống-chết từ từ là mồi chết, từ mồi chết chuyển qua cổ gà công nghiệp cũng như thế, lần đầu tập cho ăn cổ gà cần phải trộn men tiêu hóa không thôi rắn sẽ bị ói. chúc bạn thành công.

bác anhmytran ơi nếu nhử trước mặt rắn thì cũng như mồi động rồi !còn rắn hổ trâu rất khó đút không như rắn ri voi , đút là nó nhả ra ngay .với lại phải để tự cho nó ăn chứ đút nó rồi sau này nó quen phải đút nó mới ăn thì khổ !.
vhbbm

Mấy bác trên nói đúng đó bn hangdt,mình góp ý thêm là,khay mồi sống ban đầu để đúng 1 chổ,cho rắn quen vị trí,sau đó pha mồi chết vào,dần dần tăng lên

M nuôi rắn hổ mang thì tập theo cách bẻ chân cho vào chậu ấy có dk ko vậy? Và tập khoảng mấy lần thì thành công ạ..
Các bác cho e hỏi là e có một bể rộng 4m nếu e nuôi rắn hổ mang thì có thể thả dk bao nhiêu con ạ.. Bác nào biết chỉ giúp e nhé..

Em mới tập nui mà em cho mồi chết đầu tiên em cho thì mổi một con ăn thôi hm sau em cho mồi đông lạnh thì nó ko ăn xong em bắt ếch bam cho nó ăn nó ăn gần hết hm sau em đi bắt nhái cho nó ăn nó ăn hết kìa

Back