cách gọi chim về

• Thread starter superman123
  • Ngày gửi
anh chi oi em bị mất 1 con chim sao rat dep,moi nuoi dc co 2,3 ngay ,hom nay no bay mat ,làm cách nào để gọi nó về và nó có tự về ko,em buồn quá,em đang khoc đây nè:1^::1^::1^::cry:,aibiet thi cho em thanks nhe!:9^:

chim bay!

con chim bay-chim bay!vịt có bay không nào?không bay-không bay!vịt chỉ lội dưới ao!::p

kiếm một con chim mái bẫy nó lại. nhớ treo lồng bẫy gần chỗ nó để nó thấy. cách nầy mình đã xài với em khướu bách thanh nhà mình

mua con khác lẹ hơn, tiền mua con mái + bẫy còn mắc hơn tiền mua con khác

chia buốn cùng bạn. thường thì nuôi 2,3 ngảy chim chưa quen lồng .. nên tìm cũng khó lắm

Sao mọi người thích nuôi chim Sáo thế nhỉ. Em thấy ở bên Sin nó đậu đầy đường mà có ai thèm bắt đâu:5^:

Sao mọi người thích nuôi chim Sáo thế nhỉ. Em thấy ở bên Sin nó đậu đầy đường mà có ai thèm bắt đâu:5^:

nước ngoài nó có luật bảo tồn động vật bác ah, chỉ cần phạt hiện thôi thì nó phạt chít lun. Hiện nay em thấy ở VN đã thả bồ cầu rồi đấy, cũng đâu có ai bắt đâu ( sự nhận thức con người quan trọng )

Hiện nay em thấy ở VN đã thả bồ cầu rồi đấy, cũng đâu có ai bắt đâu ( sự nhận thức con người quan trọng )
: Việt Nam nào vậy ta ? phải nơi tui đang sống không dzậy ??. Người ta mới than rầm trời hôm lễ hội cầu Long Biên kia kìa !!. Chim đã bay ra khỏi lồng thì mồi polymer là dzụ chim ( đủ thứ.......... chim ::p) về lẹ nhất.

Sáo nuôi từ lúc vỡ bọng cứt thì không tự sống được ngoài thiên nhiên,
nhưng sáo vốn đã ở thiên nhiên rồi mà bắt về nuôi, đã tháo cũi sổ
lồng rồi, thì phải cầu Thánh Tản cho nó trở lại, vì nó đã tìm bay về
chốn cũ, có thể lạc tận sang bên Tàu. Nếu Thánh Tản không nhận lời
cầu của bạn, thì bạn phải đặt bẫy bắt con khác, rồi thuê thày phù
thuỷ đổi hồn con chim cũ vào.
*
Ở Mỹ nơi tôi ở thì có rất nhiều sáo nâu, chứ không có sáo đen, và
sáo đốm trắng ở cánh. Mùa này chúng béo nhất vì phải chuẩn bị chịu
rét và tuyết phủ, không kiếm được no. Chim cu cũng có, rất ít, không
biết chúng làm tổ ở đâu. Bồ câu hoang cũng có, y chang bồ câu Việt
nam nhà tôi nuôi ngày xưa. Chúng làm tổ ở gậm cầu xa lộ, muốn bắt
thì đêm tối có thể bắt được, còn bẫy thì chắc là dễ, vì chúng rất
dạn người. Một vài người già cứ hay nhặt bánh mì cho chúng ăn. Cũng
thấy có bán bồ câu ở chợ, để nuôi làm cảnh, chứ không phải để ăn.

Anh ơi e có nuôi hai con sáo. E cho tụi nó tắm xong rồi quên đóng cửa lồng. Có một e bay ra rồi. Phiền anh cho e hỏi nó có bay về ko zậy a

Back