cách úm gà hiệu quả nhất

• Thread starter huynhvanthai
  • Ngày gửi
em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không ạ.

Xin chào các bác, E nuôi 2 đợt rồi lần nào cũng đến khoảng gà 2 tháng là bị bệnh với triệu chứng như sau: Đứng ủ rủ, đầu cúp vào cánh, ăn không tiêu, ỉa phân trắng xanh nhớt, hậu môn ướt, bỏ ăn. ( Do gaf nhà hàng xóm bị bênh chết chắc lây). Đợt nào e cũng cho uống và nhỏ Vacxin Lasota lúc 2 và 21 ngày tuổi, tẩy giun lúc 30 ngày và sau 1 tháng lặp lại, giờ lứa này lại bị như trên, e rầu quá, các bác có cách nào giúp e với? Cảm ơn các bác!!!

Sáng mình mua vacxin Gum,định mai làm vacxin nhưng thấy bạn nói vậy bỏ khỏi làm luôn,ko tiếc 75k làm gì nhỉ. Giờ mình đi thiết kế sàn và máng ăn đây. Mình thấy mọi người trên mình nuôi toàn cho ăn cám cn luôn nên mình học theo hết.hi.

Long ơi! Mình mới mua 250 con lai chọi sáng nay,xô 11,tranh thủ chủ lò ko có nhà mình áp dụng phương pháp chọn trống bằng xem cánh,chắc được khoảng 70% trống. Giờ mình ko có nhiệt kế cứ quây 3m vuông,2 bóng 100w, 3 máng nước, mới mua 1 bao cám 1 và 1 gói thuốc úm. Theo bạn thì có cần cho ăm cám cn và uống thuốc ko hay dùng phương pháp gì?
bạn mua gà giống ở đâu vậy cho mình xin địa chỉ nhé

của tui đây.

Sáng mình mua vacxin Gum,định mai làm vacxin nhưng thấy bạn nói vậy bỏ khỏi làm luôn,ko tiếc 75k làm gì nhỉ. Giờ mình đi thiết kế sàn và máng ăn đây. Mình thấy mọi người trên mình nuôi toàn cho ăn cám cn luôn nên mình học theo hết.hi.
Hôm nay ngày thứ 3 rồi,vacxin Gum mua về nhưng vẫn chưa làm. Tình hình là mới có 1 em bị dính phân ở hậu môn, nằm bẹp rồi. Còn lại thấy đẹp lắm. Giờ xử lý thế nào đây bạn?

Bạn nhỏ lasota chưa.Ngày thứ 3 nhỏ lasota chịu nhiệt mà nhỏ cho nó khỏi cù rù xã cánh.gum 5-7 ngày mới nho

Tiên sư cái chú em thú y nói 3 ngày Gum,7 ngày lasota
3ngày Gum ,7 ngày lasota hay 3ngày lasota, 7 ngay Gum cũng ok hêt nhe bạn, tùy dịch tể địa phương mà qwết định thôi, nhưng băt buộc phải đủ 2 bệnh này

gum, new bắt buộc cái gì, quê t nuôi gà có bao giờ cần tiêm thuốc hay v .v toàn nuôi nền đất xong gần năm thịt. Nhìn chung tùy vùng, gần trại gia công thì coi chừng.

Vậy mình quyết định ko dùng nha (mua để tủ lạnh rồi). Mà sáng ra đi 1 em rồi,nên giờ chưa biết định hướng sao nữa nè bạn

Lứa đầu mình mua đủ loại về làm, tới lứa này chả làm vacxin nào cả, gà sắp đẻ và đạp mái rồi, nhưng mà nuôi sàn mới được vậy. Bệnh do virus phải xác định tác nhân trung gian mang mầm bệnh còn k thì đừng làm chi cho mệt, hoài nghi bệnh nọ bệnh kia.

Uhm...vậy khỏi làm luôn,tí đi làm cái chuồng chuẩn bị mua ít hậu bị gà lương phượng về cho lai giống

ặc, giờ còn dùng gà phượng chi, mía đang rẻ, mái có 4k, mua lấy đàn hậu bị về đẻ bán trứng ấp. Tầm này trứng 7 8k, rẻ nhất 5k. B nuôi đi m mua trứng này.

Trứng thuần hay lai vậy bạn. Nếu thuần thì tốt quá. Gà hậu bị giờ khoảng bao nhiêu tiền,gà con rẻ quá,tiếc là giờ mình mới vào gà,sợ lộn xộn giống hơn nữa nuôi hậu bị có vẻ nhanh hơn.hii.

Gi ống thuần chính gốc sơn tây đó bạn, thứ 3 m đi bắt 200 em cho 1 trại làm bao tiêu với mình.

Thế bạn mua thì có yêu cầu trống gì ko? Xa vậy vẫn chuyển có đảm bảo không
Bao tiêu thì thế nào? Bạn có thể nói rõ cho mình được không

Gía trứng theo giá thị trường, 4,5k - 8k tùy thời điểm trong năm, như bây giờ đang giảm xuống 6 7k.
Tỉ lệ trống/ mái = 1/5 , theo quy trình của mình để có lãi nhất.
Khai thác đầy đủ thịt, trứng, mái nghỉ đẻ vụ 1 3 tuần vào khai thác thịt, từ vụ 2 miễn phí giống từ tháng thứ 8 9. Gía gà thịt cao 90-130k/ kg hơi.

Back