cần anh chị giúp về nuôi cá rô phi đơn tính và đường nghiệp

• Thread starter Cao Minh Trình
  • Ngày gửi
chào các a chị trên agriviet.em ở tuyên quang (miền bắc) E đang dự tính nuôi cá rôi phi nhưng đang phân vân không biết nên nuôi đơn tính hay đường nghiệp.nếu như chăn nguyên bằng cám liệu có lãi không .mức độ cho ăn 1kg cá 1 ngày cần bao nhiêu kg cám.và bao nhiêu kg cám thì thu đc 1 kg cá ạ.và nên dùng loại cám nao cho hiệu quả.em xin cảm ơn.em xin bổ sung thêm ao em rộng 1600m² .mặc nước đạt 1m-1m2.mật độ thả bao nhiêu là hợp lý ạ

Tôi và bạn cùng chí hướng thì phải? Bạn nuôi bò, cá, và ong đúng không? Ngoài ra bạn còn nuôi gì nữa?
Tôi trồng cỏ xung quanh bờ ao để nuôi bò ,cá và gà .cũng đang định nuôi lợn nữa. Cỏ không đủ nên cũng phải đi cắt cỏ hoang. Năm vừa rồi có mấy sào ruộng trồng cỏ dại, nhưng vừa rồi dồn ô đổi thửa nên không còn nữa
Bạn có trồng cỏ săn sắt mình thấy lạ vậy bạn cho mình xem hình được không?
Còn về câu hỏi của bạn thì mình chia xẻ chút kinh nghiệm như sau
Con rô đường nghiệp nó nhanh lớn nhưng chịu đựng kém ( rễ bị bệnh )
Con rô đột biến gen thì chậm lớn hơn con đường nghiệp nhưng nó lại khoẻ hơn
Còn nuôi có lãi hay lỗ phụ thuộc vào giá thành và tỉ lệ hao hụt
Còn nuôi cá rô thì phải hoàn toàn cn thì cá mới lớn chứ ăn phân vịt thì nuôi ít không sao chứ nuôi nhiều không lớn.
Tỷ lệ trao đổi chất ở con này là 1,5%
Loại cá này vẫn có thể nuôi ghép với trắm và chép
Nếu nuôi ghép với diện tích như vậy nên nuôi 1500 rô, 300trắm 200 chép 20 mè hoa và me trắng 50 trôi. Trôi thả ít vì giá thành rẻ mà ăn công nghiệp nhiều
Có gì thắc mắc hay trao đổi alo 0906105776

Last edited:
Mình có thể tự chế biến cám cho cá rô phi được không vậy mọi người?
được chứ bạn. b có thể dùng bột cá 60%đạm, bã đậu nành, bắp và cám. sử dụng máy ép cám viên để ép thành viên cho cá ăn. bạn có thể sử dụng công thức đường chéo hình vuông để tính độ đạm.

Back