cần anh em giúp tư vấn nuôi cá trê

• Thread starter mohinh_hieuqua
  • Ngày gửi
hiện tại mình dự định nuôi thêm 1 hằm cá trê bằng thức ăn công nghiệp anh em tư vấn giúp mình

anh em có ai nuôi cá trê bằng thức ăn công nghiệp hiệu quả không ?
nuôi cá trê trong mùng lưới giống cá lóc được không

good nuôi trong bể bạt ok nhé bạn khởi cần để pùn ngày thay 2 lần vì thức ăn hôi lắm,chúc bạn thàng công

Trang Bang

Mình cũng đang dụ định nuôi cá trê nhưng để tận dụng nguồn thức ăn từ nuôi ếch nhưng nếu nuôi cá nheo tốt hơn thì các bác tư vấn thêm về con cá nheo này giúp mình nha. Mình nuôi được 6 hầm ếch để cung cấp thức ăn cho rắn nhưng thấy lượng thức ăn dư thừa và phân của ếch cũng rất nhiều nên có ý định nuôi thêm hầm cá để tận dụng nguồn thức ăn này.
Theo bạn sontran thì cá nheo giống mua ở đâu? và loại cá này có sống đợc ở điều kiện nguồn nước bẩn như cá trê không? cá nheo có ăn thức ăn xác động vật chết không?

Minh cung dang co y dinh nuoi ca tre lai.minh cung o Tay Ninh ne.ban o GD gan chợ ko ?.

A\e co ai biet mua ca giong o dau gan Tay Ninh ko chi minh voi .minh thank.

Last edited by a moderator:
ngày thay nước 2 lần thì hơi căng, theo mình chỉ cần lên xả đáy cho bớt cặn và phân cá thôi, với cả không lên để bùn vì như vậy sẽ làm đục nước của bể.
những vùng đất cao hoặc đất cát pha ko giữ đuoc nước có thể đào xuống làm các hố sau đó nót bạt để nuôi. nếu ko có điều kiện để thay nuoc thuong xuyên thì nên nuôi mật độ ít.
còn về dịch bệnh thì bể mới cần thau rửa 2-3 lần sau đó bơm nước vào và thả khoảng độ 2-3 con nếu hôm sau cá sống là ok thả tiếp. nguồn nước có thể lấy từ giếng khoan, sông suối. miễn là sạch độ ph 7-9 còn trước khi thả bạn có thể tắm cho cá bằng nước muối, mà thực tế cá trê cũng ko cần lắm, thấy con nào sước sát, yếu thì bỏ đi thôi

nuoc giếng khoan lọc xong để hôm trước hôm sau dùng là ok mà. những vùng nước giếng khoan sạch, khi bơm nên vốc nước nên ngửi thấy thơm thơm mùi nước, uống vào thấy ngọt ngọt thì tuyệt cú mèo luôn. tránh nhất nước nhiễm phèn, nước màu vàng sắt, nước có mùi thum thủm, nước mùi hơi hăng hăng.

Con cá trê thì nên tận dụng thức ăn có sẵn, phụ phẩm thui như cám bã, phân... Nó ăn tạp, mau lớn, chịu bẩn. :lol:

Con cá trê thì cứ ra chợ xin lòng gà, ruột cá về, ngày cho ăn một vài xô
Siêu nhanh lớn :156:

Cá trê (lai_) nuôi lúc nhỏ bằng cám thôi , khi lớn thì dùng phụ phẩm thì mới có lãi được , tuy nhiên trên thực tế hiện có nhiều đối tượng nuôi tốt hơn nó nhiều , cá nheo là một ví dụ , nó sẽ dọn sạch tất cả các xác động vật chết , kể cả đã thối ... tuy nhiên trước khi nuôi đối tượng mới , cần phải có thời gian tìm hiểu thực tế , với những người tâm huyết và tử tế , ví dụ cá nheo nó có thể ăn thịt ngay đồng loại khi đói ... vì vậy không thả mật độ dày được ... còn một đối tượng nữa chúng tôi nuôi nhiều . thức ăn như cá trê thooi , giá khá cao , nhưng chúng tôi không đưa lên đây được, tuy nhiên hiện nay viện nghiên cứu nuôi trồng thủy sản 1 đã cho đẻ thành công

Cá trê (lai_) nuôi lúc nhỏ bằng cám thôi , khi lớn thì dùng phụ phẩm thì mới có lãi được , tuy nhiên trên thực tế hiện có nhiều đối tượng nuôi tốt hơn nó nhiều , cá nheo là một ví dụ , nó sẽ dọn sạch tất cả các xác động vật chết , kể cả đã thối ... tuy nhiên trước khi nuôi đối tượng mới , cần phải có thời gian tìm hiểu thực tế , với những người tâm huyết và tử tế , ví dụ cá nheo nó có thể ăn thịt ngay đồng loại khi đói ... vì vậy không thả mật độ dày được ... còn một đối tượng nữa chúng tôi nuôi nhiều . thức ăn như cá trê thooi , giá khá cao , nhưng chúng tôi không đưa lên đây được, tuy nhiên hiện nay viện nghiên cứu nuôi trồng thủy sản 1 đã cho đẻ thành công

cá trê lai lúc nhỏ bằng đầu tăm nuôi bằng cá luộc chín là nhanh lớn nhất đây là kinh nghiệm em nuôi từ năm 1993. còn bây giờ ko biết có gì khác nhiều ko vì ngày đó ko có cám cá như bây giờ

Cá trê nuôi trong ao tù nước động có được ko bác?
nếu ko được thì mình nên nuôi loại cá nào? vì nhà em có cái ao gần 1000m2 mà chỉ có nước 6 tháng.
cá trê lai lúc nhỏ bằng đầu tăm nuôi bằng cá luộc chín là nhanh lớn nhất đây là kinh nghiệm em nuôi từ năm 1993. còn bây giờ ko biết có gì khác nhiều ko vì ngày đó ko có cám cá như bây giờ

nếu ko được thì mình nên nuôi loại cá nào? vì nhà em có cái ao gần 1000m2 mà chỉ có nước 6 tháng.
Nuôi được , vì nó cớ cơ quan hô hấp phụ ( hoa khế )nên nước thiếu ô xy vẫn vô tư

1000m mà tù á, với cả nuôi 6 tháng là ok rồi, ao như vậy ko được gọi là ao tù mà là ao nuôi cá 1 vụ, 6 tháng còn lại phơi ao quá chuẩn men

ko có nước ra vào củng được hả bác? nếu vậy chắc em củng nuôi cá trê.
Mình có thể nuôi cá trê chung với cá gì được anh?
1000m mà tù á, với cả nuôi 6 tháng là ok rồi, ao như vậy ko được gọi là ao tù mà là ao nuôi cá 1 vụ, 6 tháng còn lại phơi ao quá chuẩn men

ko có nước ra vào củng được hả bác? nếu vậy chắc em củng nuôi cá trê.
Mình có thể nuôi cá trê chung với cá gì được anh?

nên nuôi các loại cá ngắn vụ và thức ăn là phế thải chăn nuôi và cỏ. ngoài ra thả thêm ít cá mè cho nó lọc nước là ok. mình sẽ tự tạo dòng nước luân hồi bằng cách sử dụng máy bơm thôi, độ sâu vào mùa nước theo bác dự tính khoảng bao nhiêu mét vậy bác

Thanks bác!
Độ sâu vào mùa mưa từ 2-4m. Còn mùa khô là Không mét. 6 tháng có nước và 6 tháng ko có.
nên nuôi các loại cá ngắn vụ và thức ăn là phế thải chăn nuôi và cỏ. ngoài ra thả thêm ít cá mè cho nó lọc nước là ok. mình sẽ tự tạo dòng nước luân hồi bằng cách sử dụng máy bơm thôi, độ sâu vào mùa nước theo bác dự tính khoảng bao nhiêu mét vậy bác

huong dan

hiện tại mình dự định nuôi thêm 1 hằm cá trê bằng thức ăn công nghiệp anh em tư vấn giúp mình

anh em có ai nuôi cá trê bằng thức ăn công nghiệp hiệu quả không ?
nuôi cá trê trong mùng lưới giống cá lóc được không

lo chet ban oi , kg hieu qua dau

lo chet ban oi , kg hieu qua dau

nuôi trong mùng được nhưng mùng nên làm kiểu khác với mùng cá lóc. nhưng ko lên dùng thức ăn công nghiệp mà nên dùng phụ phẩm thôi. vì nếu dùng thức ăn cn chi phí cao lắm bác ơi

--------

Chính xác , nếu 6 tháng thì khó đấy

em thấy đâu có khó bác, cá phi, riêu hồng.....trê thời gian nuôi 1 vụ mà bác. em thấy nuôi cá 1 vụ mùa mưa còn 1 vụ khô trồng màu cá nhanh lớn, khuẻ , chỉ có điều lợi nhuận ko bằng nuôi cả năm nhưng cũng phải bằng 60-70% của cả năm lại được cái khuẻ hơn do nuôi đúng mùa mưa cá nhanh lớn hơn . quan trọng giống và thức ăn thế nào thôi.

Back