Thảo luận Cần giúp gấp

• Thread starter lêvănThê´
  • Ngày gửi
Chào các a c các bác trong hội chăn nuôi gà.e có chút thắc mắc mong ac các bác giúp gấp.e có nuoi đàn gà lai chọi dc 2tháng gà trung bình 1,4-1,6kg con to dc 2,1kg.mấy hôm nay trời nắng rùi mưa tối qua có 1chú gà đang khỏe mạnh bt sáng ra thấy 2 chân chổng vó lên trời chết.miệng có dịch nhơn chảy ra.sờ gà còn ấm mập.toàn đàn hiện giờ bt.e nghi bị tụ huyết trùng sáng nay đi mua vaccin.thú y khuyên cho gà uống thuốc kháng sinh(stepyomycilin,)mấy hôm xong hãy tiêm vaccin.theo các bác nên tiêm lun hay cho uống thuốc.gà hiện giờ khỏe mạnh bt.ak gà e chưa dùng vacin những lần trước nuôi tầm mấy ngày là e nhỏ lasota đơt này bận bữa r mới cho uống giờ chuẩn bị tiêm tụ huyết trùng và new mà giờ lại bị vậy

nếu sử dụng kháng sinh thì không nên tiêm vacxin (bất kỳ vacxin gì). nếu tụ huyết trùng trị 5 ngày muốn tiêm thì gà hết bệnh, khỏe mạnh cách vacxin ít nhất 3 ngày.

Gà lai nòi thì chơi món lá mơ xanh ( thù địt ) băm nhỏ cho nó ăn để trị cũng tốt mà , vừa hết bệnh mà khỏe gà .

hôm qua mình cũng có 1 con gà khoảng 1,5kg. đang bới đất tìm thức ăn bỗng dưng chân cũng chổng võ lên trời dãy chết luông. mình cũng đã dùng vaccin tụ huyết chùng dúng theo lịch vaccin. các tư vẫn giúp em với. em nghi là tụ huyết chùng nhiều hơn ORT

Bài viết có nội dung tương tự

Back