Cần Người Tư Vấn Dùm Em Cái

• Thread starter truonggjang
  • Ngày gửi
Em Chào Mấy Lão Tiền Bối. Em Sin Vào Chủ Đề Chính, Thật Ra Em không bít nuôi con gj cho phù hợp với vườn nhà em nhờ các Tiền Bối chi đường dùm em. Vườn nhà em co chiều ngan 100mét chiều dài 8Công đang trồng dừa. có 2 con mươn nhỏ 2 bên. ở giữa củng có 2 cai mươn nửa. nhờ các lảo Tiền Bối chi đương dùm em. thank

Đây là câu hỏi muôn thuở.....
- Trước hết bạn phải định hướng cho mình trước rồi sau đó mọi người mới phụ đưa ra ý kiến để bạn tham khảo, chư lấy vợ mà nhờ người ta chọn thì thôi xong......
- Thứ 2 là vốn có bao nhiêu, điều kiện thổ nhưởng thế nào?
Bạn coi lại mấy cái này nhé!
Chúc bạn thành công!

Em Chào Mấy Lão Tiền Bối. Em Sin Vào Chủ Đề Chính, Thật Ra Em không bít nuôi con gj cho phù hợp với vườn nhà em nhờ các Tiền Bối chi đường dùm em. Vườn nhà em co chiều ngan 100mét chiều dài 8Công đang trồng dừa. có 2 con mươn nhỏ 2 bên. ở giữa củng có 2 cai mươn nửa. nhờ các lảo Tiền Bối chi đương dùm em. thank
Khoai vãi chưởng luôn bạn a. nếu là vườn không mà đang trồng dừa. chưa có chuồng trại. đất ko biết có bị ngập nước ko bạn. bờ rào có chưa . vốn bạn đang có bao nhiêu. quanh khu bạn kiếm cỏ dại dễ không

Nuôi rắn lục cườm đi bạn, nuôi thả trên cây dừa chắc tuyệt vời à.

nuôi chuột dừa ấy, làm tổ cho nó trên cây dừa luôn
chuột dừa ở mỏ cày có giá lắm :5^:

Nuôi rồi nó phá cho kêu trời lun, rồi được lên báo như dụ nuôi chuột đồng ấy!
Nào là động vâth ngoại lai, nào là phá hoại mùa màn...v..v..
nuôi chuột dừa ấy, làm tổ cho nó trên cây dừa luôn
chuột dừa ở mỏ cày có giá lắm :5^:

Sao các Bác lại tư vấn cho em nó như vậy? em nó hỏi thật lòng mà!
Bạn nên nuôi cá, vì có 2 mương nước hai bên. Thay nước khá dễ!
Khu trung tâm bạn nên chọn con vật nuôi theo khí hậu và thổ nhưỡng!
Còn rắn mối em xin bác...muốn biết thất bại ra sao xin gọi cho em...!

Người ta cũng cực khổ lắm mới gõ vào Agriviet được.Đề nghị các bạn tôn trọng câu hỏi người ta,không biết nên im lặng,đừng để người ta chỉ ghé Agri 1 lần rồi ra đi mãi mãi.

đâu, các bác ấy la thằng ku tư vấn nuôi rắn mối ấy.:bop:
Chứ em tư vấn thật tình, chuột dừa cao giá lắm chứ ko phải đùa nhé :blink:
Thịt vừa béo vừa thơm, chẹp chẹp, thui vàng lên rim nước dừa ăn bá cháy :5^:
Nhà bạn em chuột ko có mà ăn, mỗi lần em xuống chơi phải đi mua

Còn đất mỏ cày thì nuôi đc bò, heo, gà, vịt, thỏ, cá... Phân xúc thả cho cá tra ăn. nhưng heo, gà rất hay bị dịch bệnh tùm lum tè le, thỏ thì bị thương lái ép giá. Theo mình bạn nên kiếm ít cỏ giống, trồng thâm canh nuôi bò là nhàn nhất.

Còn nữa, về phần agriviet, em hoàn toàn ko có trách nhiệm bảo vệ. Em ko phải là admin hay mod, em cũng chưa phải Đảng Viên đến mức mà "phải có trách nhiệm với cộng đồng" :blink: các bác đừng bắt em phát triển agri giúp admin nhé :blink: Ôm rơm thì rặm bụng. Admin hay mod nào thấy em "Gây hại" hay gì gì thì cứ ...band :unsure:
Tính em thực dụng, ko lo được chuyện bao đồng :lol: tim em không BAO LA và QUẢNG ĐẠI như các bác đc :unsure:

Last edited by a moderator:
Thời đại bây giờ hỡi cứ được mùa thì mất giá, nuôi con gì trồng cái gì cũng bị ép giá, lời thì ít lỗ thì nhiều vì vậy mình khuyên bạn nuôi con vật gì để làm kiểng đi cho lành (con vật kiểng giá trị cũng cao nha bạn). Với diện tích chừng ấy nuôi sinh vật kiểng làm luôn như vườn sinh thái là đẹp. Kaka

vườn chưa có hàng rào.có khoảng 10chuồn heo. đất thì không phải lo ngật nước vì đất của em rất cao và đất cua em chưa nuôi con gì. Tại đất này cho bà chị giửa nhà bây giờ chị đã ra riêng nên em phải về ở. em thì rất thích chăn nuôi còn về phần vốn thì có ông già em lo nên phần nầy em ko sơ.gần vườn nhà em cỏ thì chắc có nhưng toàn la cỏ tạp. với lại không nhìu tại gần vườn nhà em co nhìu ngươi nuôi bò dê nên kiến cỏ chắc khó. mông anh chị góp ý cho em . em còn thiếu gì thì chi em đẻ em bỏ sung thêm. thank máy anh chi trước

vườn chưa có hàng rào.có khoảng 10chuồn heo. đất thì không phải lo ngật nước vì đất của em rất cao và đất cua em chưa nuôi con gì. Tại đất này cho bà chị giửa nhà bây giờ chị đã ra riêng nên em phải về ở. em thì rất thích chăn nuôi còn về phần vốn thì có ông già em lo nên phần nầy em ko sơ.gần vườn nhà em cỏ thì chắc có nhưng toàn la cỏ tạp. với lại không nhìu tại gần vườn nhà em co nhìu ngươi nuôi bò dê nên kiến cỏ chắc khó. mông anh chị góp ý cho em . em còn thiếu gì thì chi em đẻ em bỏ sung thêm. thank máy anh chi trước
10 chuồng heo thì nuôi gà là tốt nhất

cảm ơn anh skaterboi. chuột dừa nó phá dừa lắm anh ơi. hiện tại vườn dừa nhà em co rất nhiều chuột. em cho ngươi ta vào bắt nửa kìa

10 chuồng heo thì nuôi gà là tốt nhất

nuôi gà đẻ mua gà cua anh dúng hok a

cảm ơn anh skaterboi. chuột dừa nó phá dừa lắm anh ơi. hiện tại vườn dừa nhà em co rất nhiều chuột. em cho ngươi ta vào bắt nửa kìa

nuôi gà đẻ mua gà cua anh dúng hok a
nuôi gà thì thức ăn mình còn mua được,nhốt luôn trong chuồng heo thì không còn gì bằng
nuôi mấy con ăn cỏ mệt lắm

Nuôi gà thịt đi bác truonggiang ơi. Mà chuồng heo nhà bác sao bỏ phí thế, heo đang có giá sao bác không vào đàn, nuôi gà nó khó ăn hơn con heo gấp 10 lần bác ạ, nếu em là bác em sẽ nuôi heo, lấy phân heo bón dừa, phân heo nuôi giun quế để nuôi cá, phân mà nhiều nữa thì làm bioga.

nuôi gà thì thức ăn mình còn mua được,nhốt luôn trong chuồng heo thì không còn gì bằng
nuôi mấy con ăn cỏ mệt lắm

nuôi con ăn cỏ mới có lời. lười như Name :glare: thì nuôi đc con gì :drunk:
Nuôi mấy con ăn cám mà gặp giá xuống là há mồm ra ngáp ngáp,:blink: ngừng nuôi thì bán lỗ, :unsure:mà nuôi tiếp thì lỗ tiếp.:wacko: Đã lỗ mà cứ phải bỏ tiền mua cám cho ăn không thì vật nuôi chết đói:mellow:
trong khi nhà có đến tận 8000m đất cao, nước nôi thả cửa, ko trồng cỏ quá phí. chỉ cần tận dụng trồng khoảng 2000m2 cỏ là nuôi bò tẹt ga rùi.
Giờ thế này nhé.B)
Có bao giờ trường giang tự hỏi vì sao xung quanh nhà mình, người ta nuôi nhiều dê, bò chưa?:lol:
Khi tìm hiểu lí do rùi thì tự hỏi tiếp "vì sao mình không nên nuôi dê, bò?"
Nếu không tìm ra lí do nào để không nuôi thì quất thôi, quyết định rẹt rẹt ^_^

Last edited by a moderator:

Back