Can tro giup nuôi gà thương phẩm kết hợp trùn quế

• Thread starter Hiepbacgiang
  • Ngày gửi
chao cac ban minh dang co y dinh nuoi ga thuong pham va nuoi giun lam thuc an cho ga . cac bac co kinh nghiẻm hay giup em voi nhe
:rolleyes:

Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu nhá bạn !

Last edited by a moderator:
Bạn muốn biết kinh nghiệm về vấn đề gì mình thấy cũng hay đó chứ nhưng mà nuôi giun cũng tốn kém lắm ah. Nếu bạn có đầu ra cho phân trùn nữa thì rất tốt.

Cháu hiện đang làm đề tài thực tập tốt nghiệp về rau bắp cải(B. V. Capitata. Lizg).Cháu xin hỏi các nhà khoa học về nguồn gốc, tình hình nghiên cứu trên thế giới và ở Việt Nam về giống rau bắp cải. Tác động của phân ủ hữu cơ đến rau bắp cải như thế nào? Cháu xin chân thành cảm ơn!

Cháu hiện đang làm đề tài thực tập tốt nghiệp về rau bắp cải(B. V. Capitata. Lizg).Cháu xin hỏi các nhà khoa học về nguồn gốc, tình hình nghiên cứu trên thế giới và ở Việt Nam về giống rau bắp cải. Tác động của phân ủ hữu cơ đến rau bắp cải như thế nào? Cháu xin chân thành cảm ơn!
La de tai tot nghiep cua chau thi chau phai tu tim hieu lay, điều này không hề khó, khong ai co the giup chau dc nhung chuyen nhu the nay. Google tineg viet ko dc thi chau dung tieng anh, chac chan se co dc.
Day la kinh nghiem can co cua 1 sinh vien.

xin dc chia se:neu nuoi ga bang giun hay trun que thi tuyet voi roi.vi theo tai lieu cua toi thi nghiem thi nuoi bang giun 100% ga se dat trong luong va rut ngan thoi gian nuoi hon nhieu so voi ga nuoi bang thuc an binh thuong.nhung tin ve gia thanh thi lai ko phu hop.vi neu nuoi trun que thanh cong thi 1kg trun hien nay co gia tu 20-25ngan roi ma gia ga thi giao dong tuy vao chung loai cung nhu so kg(3kg thuc an-1kg tang trong).vi vay de co hieu qua thi trun que chi ap dung che do an cho ga nhu la bua an phu giup nhung con yeu hon cung nhu bay dan tang suc de khang va khich thich an manh hon so voi ga ko an trun que ta phai dung nhieu loai thuoc bo de khich thich hon.trun que lam thuc an cho ga ta nen tron them cam de tang them do bo duong.chia se nhung kinh nghiem ma minh nghien cuu cung ban

nuoi ga

Nuoi trun que de nuoi ga thi em dong y voi Anh3Huy nen ban chi cho an ho tro thoi muc dich la de tang them khau phan Protein con cac vitamin va khoang chat nua phai bo xung cung voi khau phan thuc an nua, chuc ban thanh cong.

Các bác nhớ lưu ý gõ Tiếng Việt có dấu rõ ràng nhá

Sử dụng trùn làm thức ăn cho gà thì quá tốt rồi ! Nhưng cho ăn 100% dĩ nhiên là không nên vì quá phí ! Nên xem nó là 1 dạng protein thay vì phải đi mua . Việc bổ sung vitamin và khoáng thì trong thực tế sẽ cân đối vì đâu biết bạn cho ăn khối lượng trùn thế nào?

so sánh cá tươi và trùn quế

nếu cá tuơi dùng cho heo 5000/kg
thì dùng cá tươi cho gà thay thế trùn quế liệu có hiệu quả hơn không?
tôi đang dùng cá tươi trộn rau cám cho gà ăn 2 bữa trưa và chiều, thấy gà củng rất tăng. nhưng không biết trùn quế thì sau?
có ai biết về thành phần các chất của cá tươi, hay trùn thì pot lên để anh em tham khảo !

bạn có muốn biết về kĩ thuật nuôi giun và giá cả hãy về với chúng tôi thôn võng la xã võng la đông anh hà nội tôi xẽ cung cấp giun giống và kĩ thuật cho có gì goi 0902047303 quang

chao ban hiêp minh săp đua hang trun dên bắc giang ban va tu van ki thuôt cho ông bac bạn cho dia chỉ đi hay bạn co thê goi chơ tớ nhaoos điện cua tớ la 01669250102

Nếu nuôi gà bằng cách cho ăn trùn quế 100% thì quả thực rất lãnh phí và không hiệu quả vì Trùn quế là loại thức ăn bổ xung protein. Chính vì vậy, "trả lại tên cho em" , nên nuôi gà thì dùng trùn quế làm thức ăn bổ xung protein là tốt nhất.<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Thành phần của trùn quế (theo Vietlinh) là : Vật chất khô: 15-20%, protein: 68-70%, Lipid: 7-8%, Cabonhydrate: 12-14%, tro: 11-12%. Nếu chuyển đổi, trùn quế tươi có thành phần dinh dưỡng: protein: 11.5-14%, lipid: 1.05%- 1.6%, Cacbonhydrate: 1.8-2.8%.<o:p></o:p>

Các bác nhớ lưu ý gõ Tiếng Việt có dấu rõ ràng nhá

Sử dụng trùn làm thức ăn cho gà thì quá tốt rồi ! Nhưng cho ăn 100% dĩ nhiên là không nên vì quá phí ! Nên xem nó là 1 dạng protein thay vì phải đi mua . Việc bổ sung vitamin và khoáng thì trong thực tế sẽ cân đối vì đâu biết bạn cho ăn khối lượng trùn thế nào?
Mua protein cụ thể là gì bác, chỉ giùm em với, thân

:8^:viec ket hop nay don giang thoi.chi phi dau tu cho viec nuoi trun cung kha re. but quan trong nhat la tim duoc nguon phan bo on dinh de nuoi luong trun du cho dan ga. ban da tinh het dau vao va dau ra chua?\

co ai co the goi thieu cho minh biet phuong phap lam de tai chan nuoi ga ko .cam on

chào anh emACE bạn nuôi gà thương phẩm ma nuôi giun thì tuyệt nhưng bạn o nên cho an 100% là giun mà còn trộn cả phân trùn nũa va cam, ngô thì bạn sẽ đạt hiệu wua cao đó
---------------
Chúc Bạn Thành Công

Đề tài rất hay. Mình đang có ý tưởng trang trại khép kín từ nuôi bò, (phân bò) nuôi trùn, trồng cỏ và (trùn) nuôi gà.
Cuối cùng là cả bò và gà nuôi mình :)

Bài viết có nội dung tương tự
  • can nguoi giup do thu mua ga ta
    • Thread starter phuong van manh
    • Ngày gửi
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi
  • nho cac anh chi cuu giup dan ga
    • Thread starter tlydansolongho@gmail.com
    • Ngày gửi
  • Mo hinh chan nuoi ket hop trong trot