Hỏi đáp Cần tư vấn nuôi bò

• Thread starter Mr.kiem
  • Ngày gửi
Như trên e đang có ý định nuôi bò theo kiểu hợp tác xã nông nghiệp nhưng vấn đang phân vân vì không biết với khí hậu miền bắc có nuôi được không e ở sapa- lào cai nên khí hậu có phần khắc nhiệt các bác tư vấn giúp e với ạ

sa pa khí hậu mát mẻ, mùa đông thì hơi lạnh. còn bò thì thích hợp với rất nhiều vùng khí hậu, tuy nhiên vùng ấm áp sẽ lớn nhanh hơn. nếu muốn nuôi gia súc lớn, ở sa pa bạn nên nuôi trâu. bên Bảo Thắng (cho Phong Hải-Xuân Quang) tôi thấy họ nuôi cũng khá nhiều đấy
sa pa khí hậu mát mẻ, mùa đông thì hơi lạnh. còn bò thì thích hợp với rất nhiều vùng khí hậu, tuy nhiên vùng ấm áp sẽ lớn nhanh hơn. nếu muốn nuôi gia súc lớn, ở sa pa bạn nên nuôi trâu. bên Bảo Thắng (cho Phong Hải-Xuân Quang) tôi thấy họ nuôi cũng khá nhiều đấy

Nếu bạn muốn nuôi và muốn nuôi thì nuôi bò sao lại không được . sapa lào cai là nơi lạnh nhưng nhiệt độ làm sao xuống dưới 8 độ được dù nếu có 4 độ thì vẫn không vấn đề gì . Chỉ cần bạn làm cái chuồng nuôi bò âm dưới đất 3 / 5 chiều cao của chuồng và là nơi cao ráo thoát nướt tốt thì bạn vẫn có thể nuôi bò vô tư .

Back