Cần Tư Vấn Thế Nhất Trụ Kình Thiên_cây Lộc Vừng

• Thread starter chaulong_075
  • Ngày gửi
Các huynh đệ ơi!.. Thế nhất trụ kình thiên cần những yêu cầu gì? cây lộc vừng này có tạo thế đó được không? nếu không thì sẽ tạo dáng cho nó thế nào!Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các huynh đệ!..cám ơn nhiều!...

Cần Tư Vấn Tạo Hình_cây Lộc Vừng

Các bác ơi Toàn vừa đem về 1 cây lộc vừng như thế này, nhìn thì thấy gây được ấn tượng mà hổng biết chơi kiểu gì đây!.. Rất mong nhận được sự chia sẻ của các bác!.. Trân trọng!
Hình của nó đây!

---------------
Còn đây là gốc của nó

Last edited by a moderator:
Tại Toàn chưa biết rõ cái thế nhất trụ kình thiên phải đạt được những yêu cầu nào, chỉ suy nghĩ theo ten gọi của nó mà hình dung nó chính là 1 cây vươn lên sừng sửng,thật mạnh mẽ vững chắc thôi bác àh! Và Toàn thấy cây này có những đặc điểm như vậy nên muốn tham khảo ý kiến của các bác, còn nếu nó không ổn thì cũng muốn biết nó hợp với kiểu nào... Vậy là cây này chơi thế nhất trụ kình thiên được hả bác! Còn 1 vấn đề nữa là cây này nó cao khoảng 12m lận bác Kiên àh!.. Cám ơn bác đã nhiệt tình góp ý nhé!..

bác Trung kiên ơi, mình thấy các bác hay cột rơm vào thân cây để làm ji vậy bác,

Theo Mình Nghĩ Cây Này Rất Cao Nên Cắt Cho Ngắn Lại Vừa Tầm Thế Cây Lộc Vừng Sẽ đẹp Hơn. ( Cây Lộc Vừng Cần Tán Rộng, Hoa Nở Dài, Rủ Xuống Mới đẹp).thân

bác Trung kiên ơi, mình thấy các bác hay cột rơm vào thân cây để làm ji vậy bác,
Mới ở thẩm mỹ viện ra nên phải xài kem chống nắng chứ không cháy da hết sao. Vừa chống nắng, vừa chống thoát hơi nước, vừa trang trí cho vui mắt...vì cây cao tới 12m làm sao che lưới nổi

hiii, cây mà cũng ơ thẩm mỉ viện hii,
hay ta, vậy những cây mình mới bứng về đều cần như vậy hết hả bác

Chào các bác,
Với 12m chiều cao của cây...ấn tượng lắm, nhưng muốn ngắm hoa thì sao các bác, rồi còn chăm sóc nữa.

Do bạn Toàn kỹ quá nên bó như bó bánh Tét vậy chứ, thật ra cây mới đánh về người ta thường dùng các loại rơm, lá chuối khô, bao tải ... quấn quanh thân với mục đích là vừa che nắng, vừa giữ ẩm cho thân để tránh trình trạng cây bị cháy, mất nước. Chỉ có vậy thôi.
---------------
làm vậy để làm chi vậy . tôi không hiểu
First9 rõ rồi chứ?

Last edited:
Khi vận chuyển đi xa rồi lúc về để luôn ngoài nắng mới cần làm vậy. Chứ che lưới khỏe hơn

Đúng là như bác Kiên nói, vì Toàn chỉ mới tập tành chơi những cây lớn nên chưa có kinh nghiệm sợ làm nó chết thì uổng lắm vì những cây lớn bây giờ rât` khó tìm các bác à! Vì vậy Toàn đã quấn thân nó thật kỹ với mục đích che nắng và giữ ẩm cho nó
Bác hoangleminh ơi! Mới đầu Toàn cũng đã định cắt nó cho ngắn xuống nhưng thấy phía trên nó có cái tán đẹp quá nên không cắt đó thôi, với lại khi cắt rồi sợ nó sẽ không lên được cái ngọn nữa (sẽ thành cái cây cụt ngọn) vì nó cao quá mình không thể uốn sửa nó được nên cuối cùng quyết định là giữ lại cái tán tự nhiên của nó. Mong rằng khoảng mười mấy năm nữa thân nó sẽ lớn xứng tầm vời chiều cao và tán lá sẽ rũ thấp xuống sẽ rất ấn tợng bác àh! Than!

Xin chào cả nhà agriviet!...Trân trọng báo tin vui cùng cả gia đình mình rằng là cây lộc vừng hôm nay đã ra là sum xuê rồi ạh!...

---------------
thành thật xin lỗi cả nhà vì bấy lâu nay Toàn bận công việc nên đã vằng nhà khá lâu ạh!...

Last edited by a moderator:
Chúc mừng nhe! Có cây lộc vừng cao quá,thật là hoành tráng.
Cứ để thế mà chơi,ra hoa rồi sẽ đẹp thôi.

Back