Cần tư vấn trồng hồ tiêu trên trụ cây Chùm Ngây

• Thread starter dangthequang
  • Ngày gửi
Mình nghe nói có thể trồng tiêu trên cây chùm ngây không biết có hiệu quả không . ai biết hay đã từng làm cho mình xin ít ý kiên tham khảo ... thank !

Mình nghe nói có thể trồng tiêu trên cây chùm ngây không biết có hiệu quả không . ai biết hay đã từng làm cho mình xin ít ý kiên tham khảo ... thank !

Tuyệt đối ko nên trồng tiêu trên cây chùm ngây.
Lý do:
Cây chùm ngây có thân gỗ khá mềm...mềm gần như cây đu đủ và dễ bị sâu đục thân.

vậy mà một số trang veo bao tốt lắm .. thế thì chuyển sang trụ gòn thôi

vậy mà một số trang veo bao tốt lắm .. thế thì chuyển sang trụ gòn thôi
Ưu điểm của cây Chùm ngây là cây mau lớn. Nhưng ko có độ bền theo thời gian.
Ở quê tôi thường thấy họ trồng tiêu trên cây Lồng mứt, cây gỗ Lim, cây Xà cừ...cũng có 1 số người trồng trên cây Gòn. Nhưng những vườn trồng trên cây gòn thường là những vườn mới trồng.

uh. thank bạn minh tham khảo thêm thử bây giò nên trồng cây gì để tốn chi phí

Trong tieu len cay chum ngay tot. Re tieu bam rat chac vao cay. Cay chum ngay lon nhanh nhung cung hay bi sau an la. Re chum ngay dang cu nen co the bi chuot an va de bi boc goc neu gio manh.
Khac phuc bang day kem niu cac cay lai voi nhau. Cac ban co the tham khao uu va nhuoc diem de co lua chon tot nhat.
Chuc thanh cong. Xl vi toi dung dt nen ko viet tv dc.

Trong tieu len cay chum ngay tot. Re tieu bam rat chac vao cay. Cay chum ngay lon nhanh nhung cung hay bi sau an la. Re chum ngay dang cu nen co the bi chuot an va de bi boc goc neu gio manh.
Khac phuc bang day kem niu cac cay lai voi nhau. Cac ban co the tham khao uu va nhuoc diem de co lua chon tot nhat.
Chuc thanh cong. Xl vi toi dung dt nen ko viet tv dc.
cảm ơn bác !!!! :D:D:D:D:D:D:D

Theo mjnh bạn nên thử vài chục nọc bằng chùm ngây. Có khj sau này bán lá còn hơn bàn tiêu

Back