Cần tư vấn về bồ câu

• Thread starter anduongmagic
  • Ngày gửi
Xin chào m.n
Hiện nay em đang tập ảo thuật và muốn mua bồ câu về nuôi để biểu diễn
loại bồ câu em cần có kick thước nhỏ con và dễ thuần phục: như thế em cần mua bồ câu nào?
Nếu có thể m.n tư vấn giúp em thuần phục bồ câu luôn. VD: như khi quăng bồ câu lên cho nó bay thì lập tức nó bay về chổ của em.
Mong mọi người tư vấn giúp.
p/s: e là mem mới nên nếu có đăng lộn mục mong các ad, smod,... thông cảm cho em. Cảm ơn m.n

bạn nên mua bồ câu ta về thuần,còn thuần như nào thì bạn vào trang web bocauvietnam.com và một số web khác để đặt câu hỏi nữa vì.....

Xin chào m.n
Hiện nay em đang tập ảo thuật và muốn mua bồ câu về nuôi để biểu diễn
loại bồ câu em cần có kick thước nhỏ con và dễ thuần phục: như thế em cần mua bồ câu nào?
Nếu có thể m.n tư vấn giúp em thuần phục bồ câu luôn. VD: như khi quăng bồ câu lên cho nó bay thì lập tức nó bay về chổ của em.
Mong mọi người tư vấn giúp.
p/s: e là mem mới nên nếu có đăng lộn mục mong các ad, smod,... thông cảm cho em. Cảm ơn m.n

Loại nhỏ con thì có bồ câu ta hay còn gọi là bồ câu sẻ. Tuy nhiên về độ thông minh và bay tốt thì có chim bồ câu đua.

Còn về thuần phục thì bạn phải nuôi nó từ bé, nếu đút cám cho nó từ hồi nó còn bé chưa biết mổ thì càng tốt, hàng ngày dùng thức ăn làm mồi nhử dơ tay gọi nó, cầm thức ăn trên tay nhử cho nó đậu lên tay nó mổ lâu dần sẽ thành phản xạ có điều kiện...

Back