Cần tư vấn về cách chọn giống khi bắt đầu nuôi Chim Trĩ

• Thread starter dzungphan
  • Ngày gửi
Xin chào các A/C/E và các Bác ở Agriviet

Hiện em có tham khảo qua cách chăn nuôi và tài liệu khá nhiều về chim trĩ và em muốn đầu tư nuôi thử nhưng không biết nên mua giống tầm mấy tháng tuổi và ở đâu là an toàn ( khi các trang trại ai cũng "Ca" rằng: " không ở đâu giống tốt, chất lượng bằng anh cả. giá chú bao sân là rẻ để hổ trợ chú mày ) Em thì cứ lo vì sợ mua giá thấp thì chất lượng không đảm bảo.

Cho em hỏi thêm là Bác nào cũng nói tốt về đầu tư nuôi Chim Trĩ, vậy mặc còn hạn chế của nó là gì ? Hix, chắc hông ai dám chia sẽ câu hỏi này, nhưng em cũng đề cập tại làm gì cũng có mặc tốt và mặc chưa tốt mà.
Mong A/C/E và bà con giúp đỡ.

Em đang ở Bình Chánh, Tp.HCM.

nuôi chim trĩ bạn nên chọn con nuôi từ khoản 1tháng tuổi trở lên, theo ý mình bạn nên nuôi con giông cở đó để tiết kiệm chi phí và số lượng được nhiều hơn, nuôi chim trĩ có một tật đó là hay ăn trứng bạn à

Xin chào các A/C/E và các Bác ở Agriviet

...
Cho em hỏi thêm là Bác nào cũng nói tốt về đầu tư nuôi Chim Trĩ, vậy mặc còn hạn chế của nó là gì ? Hix, chắc hông ai dám chia sẽ câu hỏi này, nhưng em cũng đề cập tại làm gì cũng có mặc tốt và mặc chưa tốt mà.
Mong A/C/E và bà con giúp đỡ.

Hạn chế của chim trĩ nói riêng và những con đặc sản nói chung đó là đầu ra cho sản phẩm. ai chưa có, chưa biết đầu ra thì nuôi ít, làm nhỏ thôi, sau đó vừa làm vừa tìm hiểu thêm.

Back