Cầu lưu ý cẩn trọng khi mua gà Đông tảo (Lâm Minh)

• Thread starter ngocthanh.30_11
  • Ngày gửi
N

ngocthanh.30_11

Guest
Đây là lời quảng cáo hoành tráng của Lâm Minh:
....Và nhiều gà khủng giá cả khác
(lưu ý:Gà đông tảo hiện nay có nhiều giá khác nhau,để cạnh tranh về giá nhiều người đã cho lai tạp giống gà này với gà Tàu,gà Đòn,gà Nòi,,,Nhiều "đại gia"thuê báo chí thổi phòng quá mức sự thật.Nhưng khi đến mua gà thì bán toàn gà lai.)
CÁCH PHÂN BIỆT GIỮA GÀ THUẦN VÀ GÀ LAI CHO BÀ CON NHẬN DẠNG KHI MUA GÀ
CHÂN TEO ỐM VÀ CÓ MÀU VÀNG(TRONG KHI GÀ RẶC THUẦN THÌ CHÂN Ú NA Ú NẦN VÀ CÓ MÀU HỒNG)GÀ NÀY LÀ GÀ YÊN HÒA-HAY CÒN GỌI LÀ GÀ ỐC VÍT.GIỐNG GÀ NÀY NUÔI THƯƠNG PHẨM VÀ CÁC NHÀ HÀNG ...

Xin chào ACE diễn đàn, vì quá bức xúc nên mình viết topic này nhằm mục đích giúp bà con ko fải "tiền mất tật mang" khi mua gà Đông Tảo. Vì nhu cầu hiện nay gà Đông Tảo rất đc nhiều người tiềm kiếm. Đây là gà Đông Tảo mình mua của Lâm Minh (0938 254 357), mặc dù quảng cáo rất hay nhưng khi mua về nuôi thì mới bik chỉ toàn là gà "ta", chân thì nhỏ xíu, gà nhỏ con, gà này của em đã đẻ đc 1 lứa rồi (2 con) mà trứng của nó ko fải nói chứ trứng gà tre thì đúng hơn. Đây là một số hình em up cho ACE xem để bik mà ko trở thành nạn nhân giống như em.
vaxixs

vaxixk

Nếu ai đã giống như em thì chia sẻ cho mọi người đc bik đề phòng tránh nhé!

Last edited by a moderator:
Một nạn nhân đã lên tiếng ,mà bạn có mua đúng gà đông tảo thật thì bạn tìm đàu ra ở đâu ,vì bạn mua con giống giá trên trời ko lẽ bán giá = giá gà bình thường.Dù sao cũng chia buồn cùng bạn

Mình xin bổ sung ý kiến: gà này mình mua 1 thang tuổi với giá 225k/con.
thật ra thì mình chưa có kinh nghiệm, chỉ là dân mới chơi thôi nên tin tưởng ng bán, nhưng ko ngờ lấy lòng tin của khách hàng để hám lợi.

chia buồn cùng chủ thớt. lên cho mọi người cảnh giác. đó sao gọi là d0o6ng tảo được. gà ta chứ đông nổi gì

đồng cảnh ngộ

(lưu ý:Gà đông tảo hiện nay có nhiều giá khác nhau,để cạnh tranh về giá nhiều người đã cho lai tạp giống gà này với gà Tàu,gà Đòn,gà Nòi,,,Nhiều "đại gia"thuê báo chí thổi phòng quá mức sự thật.Nhưng khi đến mua gà thì bán toàn gà lai.)
CHÂN TEO ỐM VÀ CÓ MÀU VÀNG(TRONG KHI GÀ RẶC THUẦN THÌ CHÂN Ú NA Ú NẦN VÀ CÓ MÀU HỒNG)GÀ NÀY LÀ GÀ YÊN HÒA-HAY CÒN GỌI LÀ GÀ ỐC VÍT.GIỐNG GÀ NÀY NUÔI THƯƠNG PHẨM VÀ CÁC NHÀ HÀNG ...

Xin chào ACE diễn đàn, vì quá bức xúc nên mình viết topic này nhằm mục đích giúp bà con ko fải "tiền mất tật mang" khi mua gà Đông Tảo. Vì nhu cầu hiện nay gà Đông Tảo rất đc nhiều người tiềm kiếm. Đây là gà Đông Tảo mình mua của Lâm Minh (0938 254 357), mặc dù quảng cáo rất hay nhưng khi mua về nuôi thì mới bik chỉ toàn là gà "ta", chân thì nhỏ xíu, gà nhỏ con, gà này của em đã đẻ đc 1 lứa rồi (2 con) mà trứng của nó ko fải nói chứ trứng gà tre thì đúng hơn. Đây là một số hình em up cho ACE xem để bik mà ko trở thành nạn nhân giống như em.
vaxixs

vaxixk

mình cũng ham thích gà Đông Tảo nên cũng lặn lội đi mua về nuôi. minh mua ở trang trại gà đông tảo Tuân ấp 2 xã Hòa BÌnh Đông Hòa Trảng Bom. cũng quảng cáo rầm rộ là gà thuần chủng nhưng mua về nuôi thì hóa ra ga chân vàng. lai tạp đúng là chăn nuôi lừa đảo

Khi nuôi con gì thì phải tìm sách, lật tung trên mạng tìm tài liệu muh đọc.

- Thấu triệt Kỹ Thuật rồi mới nuôi

Còn chỉ nghe thôi, chứ con mắt chưa thấy ---> mù.

Mở mắt to ra còn chưa thấy nữa.

Chạy theo phong trào ---> tự chuốt lấy, tự chết đừng có la, đó là bài học, tự nuốt đi.

Cái câu "Chó mặc chó, đoàn lữ hành cứ đi).

Ai quãng cáo láo thì mặc họ, mình học tìm hiểu thì làm sao họ gạt đc mình.

Chia vui cùng bạn, vì bạn trả giá bài học chỉ 1-2 triệu, còn bạn nuôi con khác mất vài trăm triệu, mất vài tỉ, không còn cục đất chọi chim là chuyện thường.

***Có một điều làm tui thắc mắc ...bạn lên mạng gõ phiếm ào ào, sao bạn không Google ...không phải là người nông dân không biết chữ ...cái này là chuyện lạ nhỉ.

Chia buồn cùng bạn, đừng tin vào quảng cáo...
Cmt để cảnh báo bà con...

Cách đây 4 năm mình cũng từng tìm hiểu con này, và cũng thấy trại này. Nhưng trời xui đất khiến sao mình lại không thích nuôi loại này lắm nên thôi, cũng hên chút xíu, ko là ăn thịt lừa rồi.

quảng cáo nói láo ăn tiền, nên khi mua gì trên mạng đừng tin vào lời quảng cáo, đến tận nơi thấy tận mắt còn chết, phải tìm hiểu thật kỹ trước khi nuôi hay mua cái j đó

minh xin chia buon cung ban ,ban van nuoi ga dong tao chu ,minh thay ga dong tao an thit ngon that hhj ,minh dang nuoi nek ,minh nuoi co 2 cap thoi ,nhung chan cung bu va tot tuong lam ,minh mua o 1 ng quen ,luc mua mat lam ,ga dong tao con 3 tuan tuoi ma 500k lan do , ve cung sok ra lai nhieu qua chan nho ,nhung hen la bu ,minh thay dang dong tien lam ,de khi nao minh nhan giong ra duoc thi minh se bao cho moi nguoi ung ho ,ve nuoi de bieu nhau cho vui nha ,nhung ga nay kho nhan giong qua ,no khong chui ap ,cu dap be trung ,dung may ap thi khong khinh nghiem nen lan nao cung chet ,buc minh ,minh lam thit co ga mai rui ,nen con co 2 trong 1 mai ,hjhj ban nao muon mua thi lien he minh ,minh lien he mua cho ng quen giup cho , dam bao la khong bi lua dau ,nhung gia cao lam ,tai ho khong kinh doanh nen chi ban cho ng quen thoi ,hjhj ,ban 1 cap hoac 2 cap ve nuoi choi thoi ,ma ban toan ga con ,nhung dam bao chat luong ,khong dung tra hang hjhj ,may ban dung mua lung tung ,neu mua o cac trai phai mua luon ga bo me cho chac ,chuc cac ban vui ( ak ga dong tao minh nuoi de ghe lam nha ,no tung de 2 trung do ,hjhj ,minh rat bat ngo ,nhung chi duoc 2 lan ,con may lan kia de trung doi ,2 trong do ,hjhj ,con binh thuong no de lien tuc ,de den 23 trung luon thi minh da thit no rui ,con con kia chi de moi ngay 1 trung ha ,buon that ,nhung lai khong biet ap ,moi lan leo len o la dam be trung ,neu ai biet cach ap trung ga bang may ap chi minh voi ,chi minh mua cac linh kien o dau ,vi du linh kien "tu dao ,tu dieu chinh ," cam on nhieu nha

Last edited:
bạn ơi linh kiện mấy ấp trứng oh trang diễn đàn đó có bán linh kiện mà...lò ấp tự đảo tự diều chỉnh nhiệt...

vaxixs

vaxixk

Mấy con mình mua (chỗ khác) tuy là hàng lởm nhưng nhìn là biết ngay có máu Đông tảo. Còn mấy con của Bạn nhìn kỹ thì biết ngay là GÀ :botay: Không biết trước đó có ai là nạn nhân mà không lên tiếng cảnh báo hay không.

vaxixs

vaxixk

Mấy con Ông già vợ mình mua (chỗ khác) tuy là hàng lởm nhưng nhìn là biết ngay có máu Đông tảo. Còn mấy con của Bạn nhìn kỹ thì biết ngay là GÀ :botay: Không biết trước đó có ai là nạn nhân mà không lên tiếng cảnh báo hay không. Thế nên rất cần: http://agriviet.com/home/threads/15...N-quot-va-DIA-CHI-DO-quot?p=486145#post486145

Last edited:
bác Lâm Minh này quảng cáo trên 5s kinh lắm, có 2, 3 níck lận. toàn lấy hình gà khủng của mấy bác ngoài hưng yên dán sđt của ổng vào rùi mang lên quảng cáo. mình cũng đã tới trại xem gà rùi chân nhỏ xíu ah.

mình cũng ham thích gà Đông Tảo nên cũng lặn lội đi mua về nuôi. minh mua ở trang trại gà đông tảo Tuân ấp 2 xã Hòa BÌnh Đông Hòa Trảng Bom. cũng quảng cáo rầm rộ là gà thuần chủng nhưng mua về nuôi thì hóa ra ga chân vàng. lai tạp đúng là chăn nuôi lừa đảo

hien tai ban con ga k minh mua ve nuoi an thit choi.....co de lai minh nha....0989 532 532

hien tai minh cung giong nhu ban, cach dayhon nua thang co len q9 mua 2 cap ve nuoi. minh thay ga trong va ga may chan to, rât dep, hy vong minh mua duoc giong tott

Mình xin bổ sung ý kiến: gà này mình mua 1 thang tuổi với giá 225k/con.
thật ra thì mình chưa có kinh nghiệm, chỉ là dân mới chơi thôi nên tin tưởng ng bán, nhưng ko ngờ lấy lòng tin của khách hàng để hám lợi.

ban cho minh hoi phai ban mua o q9 khong , gan truong dai hoc giao thong van tai, vi minh cung vua mua 4 cap o tren cung voi gia do.

Muốn mua được con giống ưng ý các bạn phải chịu khó tìm hiểu kỹ 1 thời gian ,rồi phải đến tận nơi.mua con giống lớn 1 chút để tránh ăn phải quả đắng.Nhớ chú ý giá cả.Theo mình thấy con ĐT tuy quý hiếm nhưng thiết nghĩ nó không có cái giá trên trời như hiện nay báo đài đăng vậy đâu.Có chăng là giá gấp đôi hay ba lần gà ta thôi.Cầm 600k mua con gà 3kg về ăn còn hơi ngán tiền.Vậy mà mấy ổng đòi 300-700k/kg.Mình nghĩ sớm hay muộn gì thì con gà ĐT cũng trở về với giá trị thực của nó.Không phủ nhận là gà ĐT khó nuôi,thịt ăn ngon.Nhưng cũng phải thôi ,vì nuôi nó cả năm mới ăn ngon.Nhỏ hơn 3kg thì ăn hơi mềm.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Gà đông tảo chân sùi nên hay không???
    • Thread starter nguyentuan92
    • Ngày gửi
  • Nuôi gà Đông Tảo
    • Thread starter Ducati
    • Ngày gửi
  • Phân biệt gà đông tảo -?
    • Thread starter Nguyễn Lê (HH)
    • Ngày gửi
  • Mua Gà Đông Tảo ở đâu uy tín
    • Thread starter Tuấn Gà