Hỏi đáp cây lộc vừng ?

• Thread starter heosuoicao1
  • Ngày gửi

Bác nào rành cho e hỏi đây có phải cây lộc vừng ko ạ ? E thấy rất giống, nhưng sợ ko phải. Vì hoa của nó màu đỏ lạt. Cũng có thể do nó sống thiếu nắng đúng ko ạ ?Rừng nhà e nhiều lắm, ổng chặt làm cán cuốc hoài (ba e) . Đường kính cây từ 6-20 cm.

Nhìn lá thì có vẻ giống, bứt lá non nhấm thử xem sao bạn, nếu chát chát thì chắc là nó rồi :(
Lá cây này cũng là một vị rau trong món bánh tráng phơi sương Trảng Bàng thì phải.

E xem trên đt được mà. Bác để nó load 1 lúc xem
hình dung lượng lớn quá k xem dc
Nhìn lá thì có vẻ giống, thử bứt lá non nhấm thử xem sao bạn, nếu chát chát thì chắc là nó rồi :(
Lá cây này cũng là một vị rau trong món bánh tráng phơi sương Trảng Bàng thì phải.
thanks bác. Mai e thử
Thấy trên mạng bán giống lộc vừng đắt lắm. Vậy mà ông ba em chặt làm cán cuốc. Vaĩi

E xem trên đt được mà. Bác để nó load 1 lúc xem

thanks bác. Mai e thử
Thấy trên mạng bán giống lộc vừng đắt lắm. Vậy mà ông ba em chặt làm cán cuốc. Vaĩi
Bán vậy thôi, chứ đắt thì gốc phải to, đẹp mới được giá.
Mà cũng tùy thời, hồi còn đi kinh tế mới thì nhà mình toàn lấy gỗ trắc làm củi không à, cháy lâu, than đượm nấu rất là sướng. Giờ thì người ta mua theo kg, giá mỗi kg mấy chục ngàn :D

Giờ lộc vừng cũng ít người chơi rồi..khoảng 3 năm về trước thì đang còn thịnh ngày trước nhà nào cũng có
Nhưng nếu bác trồng kiểng kết hợp lấy lá để ăn gỏi thì tuyệt lắm

Giờ lộc vừng cũng ít người chơi rồi..khoảng 3 năm về trước thì đang còn thịnh ngày trước nhà nào cũng có
Nhưng nếu bác trồng kiểng kết hợp lấy lá để ăn gỏi thì tuyệt lắm
Vậy phải trồng thêm cây sung, cây đinh lăng, cây cóc, sao nhái ... nữa, bá chấy :rolleyes:

Back