Thảo luận chỉ với 1 triệu đồng - nuôi con gì mau thu hồi vốn

• Thread starter LeMinhChau
  • Ngày gửi
Người ta đầu tư 5 triệu, 10 triệu, thậm chí cả trăm triệu, có người làm giàu, có người thì trắng tay phá sản. Nếu thử nghĩ 1 triệu đồng, số tiền đó thấy ít thật nhưng làm sao mình có thể làm giàu với số tiền ít ỏi ấy. Vấn đề đặt ra là nên chăn nuôi con gì ? Nếu có thua lỗ cũng chỉ khoảng 1 triệu, còn hơn đầu tư ào ạt, lúc trắng tay không thể cứu giãn. Lưu ý : 1 triệu đồng là số tiền để mua con giống, còn những thứ khác như chuồng trại hay thức ăn, máng ăn, máng uống thì tính sau.

Người ta đầu tư 5 triệu, 10 triệu, thậm chí cả trăm triệu, có người làm giàu, có người thì trắng tay phá sản. Nếu thử nghĩ 1 triệu đồng, số tiền đó thấy ít thật nhưng làm sao mình có thể làm giàu với số tiền ít ỏi ấy. Vấn đề đặt ra là nên chăn nuôi con gì ? Nếu có thua lỗ cũng chỉ khoảng 1 triệu, còn hơn đầu tư ào ạt, lúc trắng tay không thể cứu giãn. Lưu ý : 1 triệu đồng là số tiền để mua con giống, còn những thứ khác như chuồng trại hay thức ăn, máng ăn, máng uống thì tính sau.
Thay vi bac nghi nuoi chac chan thua lo.thi t nghi bac nen nuoi so de di .sang danh chieu trung thi nhan tien thoi nhanh giau .mah nhanh thu hoi von nua .con chuyen trat thi dung ngi den nua .coi nhu la nuoi con j do bi thua lo di .

không biết bác biết em không? :rolleyes::rolleyes: chứ em nhớ bác là người bảo em đi làm công ty và không biết bác có phải đã học qua điện tử không vì em thấy avatar bác giống giống..:Haha::Haha::Haha:.
bác hỏi 1 triệu nuôi gì??
Vậy em hỏi bác có tin em chăn nuôi từ bàn tay trắng không? vấn đề là liệu bác có dám làm như em? nếu không sợ chết đói, hay vợ đòi ly dị:Bop::Bop::Bop::Bop: không thôi :Haha::Haha::Haha:

không biết bác biết em không? :rolleyes::rolleyes: chứ em nhớ bác là người bảo em đi làm công ty và không biết bác có phải đã học qua điện tử không vì em thấy avatar bác giống giống..:Haha::Haha::Haha:.
bác hỏi 1 triệu nuôi gì??
Vậy em hỏi bác có tin em chăn nuôi từ bàn tay trắng không? vấn đề là liệu bác có dám làm như em? nếu không sợ chết đói, hay vợ đòi ly dị:Bop::Bop::Bop::Bop: không thôi :Haha::Haha::Haha:
Mình không học điện tử, trước kia mình làm ở tiêm điện thoại nên avatar mới như vậy nhưng giờ mình làm trợ lý cho cty Hàn Quốc tại Việt Nam. Mình muốn kiếm thêm thu nhập thôi

Người có vốn một ít thì hay nhát gan vì tính làm gì cũng sợ lỗ ko dám làm. Người trắng tay thì gan cùng mình, đụng đâu làm đó vì ko làm là chết đói. Giữa người sợ lỗ và người sợ chết đói rõ ràng là người sợ chết đói có động lực hơn.

Mình không học điện tử, trước kia mình làm ở tiêm điện thoại nên avatar mới như vậy nhưng giờ mình làm trợ lý cho cty Hàn Quốc tại Việt Nam. Mình muốn kiếm thêm thu nhập thôi
thế ạ, chắc em nhằm :p:p:p. em khởi nghiệp từ 2 bàn tay trắng và cũng từ đó biết bao chuyện vui buồn xoay quanh.. em mới có 23 tuổi thôi nhưng chán sống cảnh làm công ty. em thích làm hai lúa hơn :):):).

1 triệu nuôi gì??? nuôi được vài cặp gà ta và một mô hình nuôi trùn quế mini :p:p:p 4mx8m ạ, trùn quế cung cấp thức ăn cho gà làm giảm chi phí mua thức ăn..

thế ạ, chắc em nhằm :p:p:p. em khởi nghiệp từ 2 bàn tay trắng và cũng từ đó biết bao chuyện vui buồn xoay quanh.. em mới có 23 tuổi thôi nhưng chán sống cảnh làm công ty. em thích làm hai lúa hơn :):):).

1 triệu nuôi gì??? nuôi được vài cặp gà ta và một mô hình nuôi trùn quế mini :p:p:p 4mx8m ạ, trùn quế cung cấp thức ăn cho gà làm giảm chi phí mua thức ăn..
1 triệu mua được 8 con gà mái Đông Tảo + 2 con gà trống Đông Tảo, nuôi 6 tháng - 1 năm cho đẻ, bình quân 8 con đẻ cho ra 60->80 trứng và nở con, gà 1 tháng tuổi 100.000 đ/con, ai bán giá cao là tùy họ, mình chỉ bán 100k thôi, bình quân xuất 1 đợt 8 bầy, thu nhập 6->8 triệu, gà đẻ mấy lần trong năm, lấy đó mà nhân lên. Mình đang nuôi và cấp giống, hiện đang hút hàng đấy, vốn ban đầu chỉ 1 triệu thôi. Nhưng tại nuôi có thất thoát và lựa chọn giống tốt nên mình chỉ để 3 mái và 2 trống, coi như mua 10 còn 5, mỗi đợt lại thu về khoảng 3 triệu

Gi ờ còn ai chơi đông tảo thuần nữa bạn, đông tảo f3 f4, đông tảo là giống phối cận huyết cho ra đời f sau chân nhỏ hơn và đẻ nhiều hơn. Nên b nuôi gà thuần thì chỉ có tốn tiền giống, đầu ra chưa rõ ràng. Dĩ nhiên k thể phủ nhận tính kinh tế trên lí thuyết.
Ngoài mình bán đông tảo f3 f4 chân to bằng cổ tay, gà vẫn rất đẹp mã có dưới 10k, nên bạn mua gà thuần tốn hàng trăm k mà bán thịt rất khó, để đẻ gà chân khủng k đẻ nhiều, tỉ lệ phôi k cao và giá con giống quá chát. Ai chơi chơi thì được còn làm ăn kinh tế thì đánh trọng tâm con gì phổ biến thôi.

Gi ờ còn ai chơi đông tảo thuần nữa bạn, đông tảo f3 f4, đông tảo là giống phối cận huyết cho ra đời f sau chân nhỏ hơn và đẻ nhiều hơn. Nên b nuôi gà thuần thì chỉ có tốn tiền giống, đầu ra chưa rõ ràng. Dĩ nhiên k thể phủ nhận tính kinh tế trên lí thuyết.
Ngoài mình bán đông tảo f3 f4 chân to bằng cổ tay, gà vẫn rất đẹp mã có dưới 10k, nên bạn mua gà thuần tốn hàng trăm k mà bán thịt rất khó, để đẻ gà chân khủng k đẻ nhiều, tỉ lệ phôi k cao và giá con giống quá chát. Ai chơi chơi thì được còn làm ăn kinh tế thì đánh trọng tâm con gì phổ biến thôi.
bác ở khu vực nào thế, mình tính mua ít gà đông tảo lai mà ở Thái Nguyên khó kiếm với giá cao quá, hàng bán ngoài đường thì ko tin tưởng, bác ở chỗ nào mà đông tảo có dưới 10k cho mình xin địa chỉ bán với

Bác xuống Hà Nội chơi thì ae mình đi chuyến xuống chợ đầu mối con giống. K thì mình cho fb nhà bán giống cho bạn, gà bên Tiên Lữ Hưng Yên mang qua chợ đầu mối bán, gạ đòn mình 9k5 từ đợt lâu rồi. Gi ờ gà xuống giá vì vào tết lạnh nên thấp tèo. Thì chỉ có 7 8k là cùng à. Mua tại làng gần trung tâm nghiên cứu vịt đại xuyên nha, google map coi.
Báo giá cho b 10k nhé, vừa bật hộp thư lên thấy thế, bác mua trên 200 con may ra họ gửi lên.

Last edited by a moderator:
1 triệu mua được 8 con gà mái Đông Tảo + 2 con gà trống Đông Tảo, nuôi 6 tháng - 1 năm cho đẻ, bình quân 8 con đẻ cho ra 60->80 trứng và nở con, gà 1 tháng tuổi 100.000 đ/con, ai bán giá cao là tùy họ, mình chỉ bán 100k thôi, bình quân xuất 1 đợt 8 bầy, thu nhập 6->8 triệu, gà đẻ mấy lần trong năm, lấy đó mà nhân lên. Mình đang nuôi và cấp giống, hiện đang hút hàng đấy, vốn ban đầu chỉ 1 triệu thôi. Nhưng tại nuôi có thất thoát và lựa chọn giống tốt nên mình chỉ để 3 mái và 2 trống, coi như mua 10 còn 5, mỗi đợt lại thu về khoảng 3 triệu
chỗ mình thấy bán dạo gà đông tảo có 15K 1 con nè

Bác xuống Hà Nội chơi thì ae mình đi chuyến xuống chợ đầu mối con giống. K thì mình cho fb nhà bán giống cho bạn, gà bên Tiên Lữ Hưng Yên mang qua chợ đầu mối bán, gạ đòn mình 9k5 từ đợt lâu rồi. Gi ờ gà xuống giá vì vào tết lạnh nên thấp tèo. Thì chỉ có 7 8k là cùng à. Mua tại làng gần trung tâm nghiên cứu vịt đại xuyên nha, google map coi.
Báo giá cho b 10k nhé, vừa bật hộp thư lên thấy thế, bác mua trên 200 con may ra họ gửi lên.
ngoài đó giá rẻ thiệt.mua 200 con mới gửi thì chắc em không đủ tiền. e ở đăk lawk.
mà gà đông tảo lai f3 4 chân mới to, đẻ nhiều hả b?

đông tảo mà cho cận huyết , hay phối gần thì chân nhỏ dần và đẻ sai hơn, ra cồ nhiều hơn. f3 f4 là nói về đời f1 dòng chân khủng rồi phối gần ra f3 f4 chân vẫn to bằng cổ tay, nhìn chung vẫn rất bự. Qua tết,mùng 5 âm mình vào krongpak , vào bến liên tỉnh trước. B cần mình mang vào 1 thể luôn, vậy thì không cần thiết đủ 200, số lượng 100 cũng được. Cước vô có 120k/ hộp 100 con.

Gà đông tảo là giống đặc hữu ngoài miền bắc, hơn nữa giờ đã nhân đàn ra thương phẩm để đạt kích thước chân vừa hợp ví tiền người ăn mà vẫn đảm bảo độ lớn đôi chân. 10k xô là giá báo sáng nay, gà nuôi 5,5 tháng mới xuất, giá 85.
Bạn phải hiểu là Hưng Yên không chuộng ri, lai chọi bằng đông tảo. Họ ăn tết, ăn lẽ, ăn đám đều dùng gà đông tảo. Những thứ bạn xem quảng cáo về con giống chỉ là số ít vì nó k thấm vào đâu so số lượng gà nuôi thương phẩm hay các f3 f4. Để duy trì gà mà con giống trên 100k / con thì bạn k bao giờ được cho phối gần, bạn rất tốn tiền mua giống nhà khác. Không những thế mua giống từ nơi xa như Hưng Yên k bao giờ chuẩn được. Tóm lại là con này nhà mình có nuôi từ lâu rồi vì bác dâu mình ở Đông Tảo. Cũng giống như mình k hề biết con ác trắng tiền giang bán ở chợ Gạo, Châu Thành hay Long An nhiều đến thế, giá con giống ở ngoài bắc 15k nhưng trong đó vì là vựa nên số lượng lớn và giá dưới 6k/ con giống.

chỉ 1 triệu mà nói thu hồi vốn hay ko thu hồi cũng là tiền.
Bạn phải tính hết chi phí con giống, thức ăn, công chăm sóc.... Thời gian thu hồi vốn, LN...
Muốn làm giàu đâu dễ. cái nghề chăn nuôi không phải một sớm một chiều là giàu liền đâu. Đặc biệt vốn chỉ 1tr. khó lắm. Sao bạn không thử tính bỏ chi phí cao hơn nhưng hiệu quả hơn. mình nói ở đây là chi phí cơ hội. đầu tư gì cũng có rủi ro. chấp nhận rủi ro hay không và dám làm hay không mới là vấn đề đem đến cho bạn khoản tiền gọi là làm giàu ấy.
Nói chung làm giàu vốn chỉ 1 triệu không phải dễ.
thời buổi bây giờ 1tr muốn giàu thì chơi số một mất một thì có thêm vốn làm ăn thì may ra giàu nhanh.

"Nếu có kiến thức, kinh nghiệm thì sẽ" Sản xuất Giá đậu xanh sạch"
Với 1 triệu mình vẫn sẽ làm nông nghiệp, thu nhập đều đều. Chỉ trong 1 tháng sẽ lên rất, rất nhiều:
Tiền đầu tư hệ thống ban đầu: 400K
1 ngày ra 1 thùng cỡ 7,5-->9kg giá đậu xanh. Chi phí tốn 30K đậu, 10K nước, 10K linh tinh = 50K. Với bét nhất 7,5kg, bán với giá 20K(đừng nói cao nha, vì đây là hàng sạch, ăn ngon hơn hẳn và khác biệt hẳn với giá bẩn) thì bạn kiếm được 100K.
Lấy 100K đầu tư tiếp vào hệ thống. Cứ như vậy cho đến khi bạn ra đều đặn 1 ngày 2 thùng.
Sống khỏe.
Quan trọng: "Phải có kiến thức, kinh nghiệm"

Back