Chia sẽ cách úm gà Minh Dư

Chia sẽ cách úm gà

Hôm nay, Tigon Chia sẽ cách úm gà của mình cho cả nhà nhé! Tuổi nhỏ, kinh nghiệm chưa nhiều, mong các cô - chú - bác - anh - chị góp ý thêm cho Tigon hoàn thiện hơn.

:lol:

Gà Mới nhập về

Khẩn trương pha chất điện giải +Vitamin tổng hợp + đường Gluco cho gà uống trong 2 giờ .
Sau 1 giờ đồng hồ uống nước, cho gà ăn thức ăn trộn men tiêu hóa:

Nếu trời chưa tối, cho gà uống kháng sinh ngừa tiêu chảy, ecoli, thương hàn bằng Tetracycline hoặc "úm gà vịt". Dùng Kháng sinh liên tục trong 3 ngày để đạt hiệu quả nhất.

Chuồng úm đặc biệt chú ý nhiệt độ: ấm nhưng thoáng khí!

Nhiệt độ quyết định việc úm gà hao hụt nhiều hay ít:5^:

Gà úm chuồng kín nên khí Amoniac rất khó thoát ra ngoài. Vì vậy, lúc gà được 1 tuần tuổi, buổi trưa nắng ấm cần nâng bạt và cho thoáng khí. Những nơi bị ẩm ướt cần dọn sạch và thay trấu mới .

Hình ảnh gà Minh Dư hai tuần tuổi. Vốn rất thích đào bới, trấu mới mê say luôn!:7^:

Hiện gà của Tigon mới 16 ngày tuổi, mong cả nhà góp ý cho Tigon nhé! Thanks!

:9^::9^::9^:

Last edited by a moderator:
G
Nếu bán 30k/con thì không bằng gà thịt, gà thịt dạo này đã hơn 100k/ký nếu bán lẻ. Bán sỉ thì >=90k.
Trong khi đó 30 con của mình chắc chắn là hơn 10k rồi:wacko:

T
Chào Tigon, lâu rồi không gặp Tigon khỏe không, anh có việc này cần sự tư vấn của Tigon, anh đang nuôi 1 đàn gà kịp tết, giờ muốn nuôi thêm 500 con gà ta Minh Dư nữa bán trong tháng giêng, thông thường tháng giêng gà cũng còn có giá, chưa có xuống nhiều phải không em. Cám Tigon nhiều, hihi

Hé hé...lâu quá xá mới thấy anh Trường ghé đó nghen!

Tigon vẫn khỏe, cảm ơn anh nhé! Anh tính "thách trí" Tigon đó phải hong? :064:

Tigon kinh nghiệm non kém, đừng có "bắt nạt" em gái zậy chứ! :101:

--------

sax,nếu 30 thì đay bắt 31 nếu gần thôi, con giống 1 ngay là 19k rồi

Thời điểm này hỏng có con giống nào mà giữ nổi giá 19k hết á em! Update thông tin đi em hén!

T
ừ. thì ý anh là khoảng 30 35K đó gakochet. mà anh Hùng ơi. nếu vậy 10K gà của anh theo giá 100K / 1kg thì là 1triêu. vậy nếu bán 1 con giống 35K thì 30 cũng 1tr hơn mà anh ^^. vậy thì cấn lên 38K /1 con đi anh he he

S
mà a mua gà giống giá nhiêu thế

14k, thằng nhóc này lấy giá Quảng Nam đem ịn vô giá đăklăk :162: nhanh nhảu vậy khi nào mới lớn đc hử
bác gàgiongdaklak chắc ước chừng chứ chưa cân thử. chứ em đọc tài liệu, gà ta thả vườn 1 tháng tuổi nhẹ cân là 180g.con, nặng cân thì 250g/con
nếu cho là nặng luôn thì 4 con mới đc 1 kg mà :unsure: 30 con = 8 kg là cao. nếu tính giá thịt thì em trả hơn giá rùi

Nếu tính giá thành theo kiểu sản xuất thì em tính tàm tạm thế này. chưa nuôi gà bao giờ nên theo ước lượng thôi nhé
Chi phí 1 con = 14000đ (giống) + 0,75x12.000đ (cám) + 2.000đ (thuốc) = 25.000đ /con
30 con = 750.000 đ , Lợi nhuận trên vốn đầu tư ROI của bác là 20% (con số mơ ước của các bác Giám Đốc :120:)

L
trời, giá gà giống ngoài đó rẻ vậy, chổ mình mua tới 20k
ko biết bạn gakhongchet giá nhiêu vậy、 minh moi bat hom qua ne

G
14k, thằng nhóc này lấy giá Quảng Nam đem ịn vô giá đăklăk :162: nhanh nhảu vậy khi nào mới lớn đc hử
bác gàgiongdaklak chắc ước chừng chứ chưa cân thử. chứ em đọc tài liệu, gà ta thả vườn 1 tháng tuổi nhẹ cân là 180g.con, nặng cân thì 250g/con
nếu cho là nặng luôn thì 4 con mới đc 1 kg mà :unsure: 30 con = 8 kg là cao. nếu tính giá thịt thì em trả hơn giá rùi

Nếu tính giá thành theo kiểu sản xuất thì em tính tàm tạm thế này. chưa nuôi gà bao giờ nên theo ước lượng thôi nhé
Chi phí 1 con = 14000đ (giống) + 0,75x12.000đ (cám) + 2.000đ (thuốc) = 25.000đ /con
30 con = 750.000 đ , Lợi nhuận trên vốn đầu tư ROI của bác là 20% (con số mơ ước của các bác Giám Đốc :120:)

Hi hi, hồi đầu tính chọc chơi, ai ngờ đòi mua thiệt.:ph34r:
Chắc là cũng có lời, nhưng do chăm bẳm dữ quá, với lại thực ra thì không có đàn nào 30 con cả, lý do là mình không bao giờ nuôi 1 đàn 30 con bởi vì không thể làm vắc xin. Toàn chẵn trăm không à.
Hiện giờ gà con của mình đang nuôi đã hơn 1k rồi, bán mấy chục con làm gì đâu.
Hay là mua gà con 1 ngày nuôi đi, lấy kinh nghiệm. Để giá hữu nghị 12k/con nè. Lần này chắc chắn luôn đó!:6^:

G
Không, giá ở đây vẫn vậy. Hiện giờ vẫn dao động từ 14-15k.

S
Hi hi, hồi đầu tính chọc chơi, ai ngờ đòi mua thiệt.:ph34r:
Chắc là cũng có lời, nhưng do chăm bẳm dữ quá, với lại thực ra thì không có đàn nào 30 con cả, lý do là mình không bao giờ nuôi 1 đàn 30 con bởi vì không thể làm vắc xin. Toàn chẵn trăm không à.
Hiện giờ gà con của mình đang nuôi đã hơn 1k rồi, bán mấy chục con làm gì đâu.
Hay là mua gà con 1 ngày nuôi đi, lấy kinh nghiệm. Để giá hữu nghị 12k/con nè. Lần này chắc chắn luôn đó!:6^:

hok chịu đâu :92: gà chic nuôi đến tết sao thịt đc, thịt ra con gà toàn cánh với cổ .
òa òa, để hỏi ông thantai47 xem có ở đau bán gà mua tạm vậy :021:

9
hok chịu đâu :92: gà chic nuôi đến tết sao thịt đc, thịt ra con gà toàn cánh với cổ .
òa òa, để hỏi ông thantai47 xem có ở đau bán gà mua tạm vậy :021:

ra chợ mà mua 30 con gà Tam Hoàng rặc về nuôi đến tết 3 tháng là thịt ng0n phết rồi, thường thường người ta nuôi công nghjệp 2 tháng còn ôg nuôi thả vườn thì 3 tháng và gjảm lượng đạm tr0ng khẩu phần ăn lại 1 chút nữa. Gà này nấu vừa chín là nhắc xuống để còn độ dai chứ mà nấu lâu quá ăn khỏi nhai luôn à, nuôi đến tết biếu 1 người 1 cập là ng0n rồi

T
Em 9x cứ bày dại hong à nha! Người ta đi biếu nhạc phụ nhạc mẫu mà biểu biếu gà đó. Mất điểm chết! há há...

V
Em 9x cứ bày dại hong à nha! Người ta đi biếu nhạc phụ nhạc mẫu mà biểu biếu gà đó. Mất điểm chết! há há...

Đâu có thấy mấy em nó tư vấn nhau chuẩn đấy. tại giờ cũng gần tết. nuôi tầm đó gà quá lứa ăn ngon. với cả các cụ răng yếu. hi hi. chứ nuôi gà thả vườn sợ lúc đó ko kịp nhớn các cụ lại trách là mày cho tao mấy con gà chíp. các cụ lại đá cho bỏ xừ. he he các cụ mắt mờ biết đâu gà tam hoàng đâu. nhìn to đô mào đẹp là ok

T
cụ bà ngồi xem chớ sao. nói chơi thôi hihi
mà muốn nhanh thì theo em gà tam hoàng là hợp nhất mà chị tigon nuôi 3 tháng ,tháng cuối đạm 10% thôi. Cơm trộn bắp . hehe ngon phết . Chỉ thua gà ta cái da ko giòn = thôi mà

Back