Chia sẽ cách úm gà Minh Dư

Chia sẽ cách úm gà

Hôm nay, Tigon Chia sẽ cách úm gà của mình cho cả nhà nhé! Tuổi nhỏ, kinh nghiệm chưa nhiều, mong các cô - chú - bác - anh - chị góp ý thêm cho Tigon hoàn thiện hơn.

:lol:

Gà Mới nhập về

Khẩn trương pha chất điện giải +Vitamin tổng hợp + đường Gluco cho gà uống trong 2 giờ .
Sau 1 giờ đồng hồ uống nước, cho gà ăn thức ăn trộn men tiêu hóa:

Nếu trời chưa tối, cho gà uống kháng sinh ngừa tiêu chảy, ecoli, thương hàn bằng Tetracycline hoặc "úm gà vịt". Dùng Kháng sinh liên tục trong 3 ngày để đạt hiệu quả nhất.

Chuồng úm đặc biệt chú ý nhiệt độ: ấm nhưng thoáng khí!

Nhiệt độ quyết định việc úm gà hao hụt nhiều hay ít:5^:

Gà úm chuồng kín nên khí Amoniac rất khó thoát ra ngoài. Vì vậy, lúc gà được 1 tuần tuổi, buổi trưa nắng ấm cần nâng bạt và cho thoáng khí. Những nơi bị ẩm ướt cần dọn sạch và thay trấu mới .

Hình ảnh gà Minh Dư hai tuần tuổi. Vốn rất thích đào bới, trấu mới mê say luôn!:7^:

Hiện gà của Tigon mới 16 ngày tuổi, mong cả nhà góp ý cho Tigon nhé! Thanks!

:9^::9^::9^:

Last edited by a moderator:
T
a Hưng đâu ùi, vô hốt hụi nè:101:
tigon là tigon tầm bậy lắm nhá, nghi ngờ lung tung :151:
anh em tụi Boi lá rách đùm lá nát, lá nát đùm lá te tua.:135: rau cá qua ngày,chứ có đại gia như tigon, chưa tết là đã biết có thịt heo ăn đâu, lại còn thíc săn đồ độc là lạ nữa, đại gia, đại :062:
mà giờ đang sốt câu "chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau", tigon ko chịu update gì cả :97:

Ui chà chà...mới nói có zầy thôi mà có kẻ nhảy đông đổng như đỉa phải vôi zậy á! Cái này là "tự mình chui vào rọ" nè! Há..há...

Mà Boi hỏng nghe "Ngày 30 Tết thịt treo trong nhà sao"? Tigon đại...gia xương...hỏng có thịt Boi ới!!!!!!

V
Ui chà chà...mới nói có zầy thôi mà có kẻ nhảy đông đổng như đỉa phải vôi zậy á! Cái này là "tự mình chui vào rọ" nè! Há..há...

Mà Boi hỏng nghe "Ngày 30 Tết thịt treo trong nhà sao"? Tigon đại...gia xương...hỏng có thịt Boi ới!!!!!!

Vụ thịt chính tigon nói đã ăn thịt lại còn giữ cả miếng Xương thật là ..."He..he...ai muốn ké người đó cứ lên tiếng. Tigon có sẵn thịt heo rồi. Kiếm thêm vài món là lạ nữa là ok."
tigon nhiều xương ghê chắc nhai xương rau ráu ngon từ thịt ngọt từ xương
.
à nếu tigon cần thêm xương cho vu_tuan góp thêm 1 cái xương sườn nhé cho tết thêm phần hoành tráng:lol:

T
Vụ thịt chính tigon nói đã ăn thịt lại còn giữ cả miếng Xương thật là ..."He..he...ai muốn ké người đó cứ lên tiếng. Tigon có sẵn thịt heo rồi. Kiếm thêm vài món là lạ nữa là ok."
tigon nhiều xương ghê chắc nhai xương rau ráu ngon từ thịt ngọt từ xương
.
à nếu tigon cần thêm xương cho vu_tuan góp thêm 1 cái xương sườn nhé cho tết thêm phần hoành tráng:lol:

Ẹc... mình đi quá xa đề tài rồi nha mọi người:2^:. Dạo này nhà mình ai cũng nuôi gà giỏi, hok còn vấn đề gì trao đổi nữa rồi! :3^:

V
Ẹc... mình đi quá xa đề tài rồi nha mọi người:2^:. Dạo này nhà mình ai cũng nuôi gà giỏi, hok còn vấn đề gì trao đổi nữa rồi! :3^:

Không phải đâu, vu_tuan xin lỗi tigon nhé. Vu_tuan lạc đề mất rồi:approve:
Tết này không biết mình ăn tết ở đâu đây nhỉ:angry:

T
Sao 3 bữa nay ngày nào cũng có 2 3 em cà rù cà rụt , vẫn ăn bình thường , nhưng có vẻ ko linh hoạt như những em khác . em đã đưa tổng cộng 6 em vào phòng hồi sức rồi . Cũng ngại đụng chạm tới KS quá .Lo rằng gà chai nuôi tốn cám .
= > theo chị tigon và mọi người thì liệu có phải do thời tiết thay đổi làm gà ảnh hưởng ko. và có nên cho dùng KS ko, hay là chỉ cho uống Vitamin C + Gluco thôi

T
chị nuôi gà con giống gì mà nhìn thấy cưng quá

em đang nuôi gà con giống H 3 được 11 ngày tuổi, chị vui lòng cho em hỏi gà H3 là của lương phượng lai tàu vàng phải không chi, nuôi từ đây đến tết kịp xuất chuồng không chi, cảm ơn chị nhiều,
em mới tập nuôi khoảng 100 con ah, mong các anh chị, tư vấn giúp cho em học hỏi thêm kinh nghiệm.
Ah, em xem kỹ lại rồi, gà giống Minh Dư, em ở Vĩnh Long, vậy có bán con giống này không chị, khả năng nuôi đạt bao nhiêu % ha chi

9
em đang nuôi gà con giống H 3 được 11 ngày tuổi, chị vui lòng cho em hỏi gà H3 là của lương phượng lai tàu vàng phải không chi, nuôi từ đây đến tết kịp xuất chuồng không chi, cảm ơn chị nhiều,
em mới tập nuôi khoảng 100 con ah, mong các anh chị, tư vấn giúp cho em học hỏi thêm kinh nghiệm.
Ah, em xem kỹ lại rồi, gà giống Minh Dư, em ở Vĩnh Long, vậy có bán con giống này không chị, khả năng nuôi đạt bao nhiêu % ha chi

kakaka giống H3 này hỏi chắc không ai biết đâu, chỉ có mình mới biết giống này th0y. Giống này dễ nuôi, tăng trọng khá dữ, sức ăn tàn bạo, uống nước nhiều dã man. Về quy trình phòng vắc xin của chủ trại gà chuyển giao lại cho bà con nông dân thì hơi bị Rối (tốt nhất không nên làm theo). Gà H3 kháng bệnh tốt, thời gian nuôi đến xuất chuồng là 80 đến 90 ngày.

kakaka giống H3 này hỏi chắc không ai biết đâu, chỉ có mình mới biết giống này th0y. Giống này dễ nuôi, tăng trọng khá dữ, sức ăn tàn bạo, uống nước nhiều dã man. Về quy trình phòng vắc xin của chủ trại gà chuyển giao lại cho bà con nông dân thì hơi bị Rối (tốt nhất không nên làm theo). Gà H3 kháng bệnh tốt, thời gian nuôi đến xuất chuồng là 80 đến 90 ngày.
tư vấn cho tui về chút gà lương phượng coi, buồn não rụt, bị thằng bán gà lừa mua gà lương phuong

T
- Gà lương phượng thì giá bán cho lái hiện tại khoảng 40 - 50K / 1kg . Tết theo anh chắc cũng chỉ 70K / 1kg à. sao mua em ko xem kĩ . con gà lương phượng lúc nhỏ nó tròn và mập thù lù à.
Kèo này 1 là trước tết ( bán giá thấp ) , 2 là bán tết thì ko lời bao nhiêu. Mà em nuôi đi . Ráng cho quân số tới tết còn 85 90% là có lời rồi . chỉ sợ ko nuôi tới đó thôi .
- Anh cũng hồi hộp quá nè . trở trời 3 hôm nay có 6 con tụt huyết áp rồi :lol:

T
Bạn 9x trả lời bạn rồi nhé!

Còn Tigon vẫn nói lại, trước hết coi thị trường khu vực mình nuôi được loại gà nào? Bán giá có cao hay không? Không nên "chạy theo phong trào" nha!

--------

TienChip thử theo dõi những con đó coi phân như thế nào. Trường hợp nếu không thấy có dấu hiệu lạ thì chỉ cần bổ sung VTM nhóm B thôi em. VTM C thì nên dùng cách ngày hoặc khi thời tiết thay đổi .

9
tư vấn cho tui về chút gà lương phượng coi, buồn não rụt, bị thằng bán gà lừa mua gà lương phuong

khakhakha... Gà Lương Phượng nuôi nhanh lớn, bán sớm có gì mà buồn... Xem ở dòng dòng tr0ng xóm có ai nuôi gà nồi không, nếu có thì hỏi họ mua gjống ở đâu rồi xin số gọi mà mua.

Thử dùng Enrô cho uốn đi TienChip

T
kakaka giống H3 này hỏi chắc không ai biết đâu, chỉ có mình mới biết giống này th0y. Giống này dễ nuôi, tăng trọng khá dữ, sức ăn tàn bạo, uống nước nhiều dã man. Về quy trình phòng vắc xin của chủ trại gà chuyển giao lại cho bà con nông dân thì hơi bị Rối (tốt nhất không nên làm theo). Gà H3 kháng bệnh tốt, thời gian nuôi đến xuất chuồng là 80 đến 90 ngđ

ý trời đất ơi, nghe bạn nói mà mình lo quá chừng, vậy gà H3 nó thuộc loài nào, có phải lương phượng lai tàu không bạn, mình lo quá đi thôi, bây giờ thấy no ăn cũng được, không biết lớn tàn bạo thế nào, mình dự định khi lớn cho ăn xen kẻ lúa và thức ăn, như vậy nó có lớn mau không bạn

9
kakaka giống H3 này hỏi chắc không ai biết đâu, chỉ có mình mới biết giống này th0y. Giống này dễ nuôi, tăng trọng khá dữ, sức ăn tàn bạo, uống nước nhiều dã man. Về quy trình phòng vắc xin của chủ trại gà chuyển giao lại cho bà con nông dân thì hơi bị Rối (tốt nhất không nên làm theo). Gà H3 kháng bệnh tốt, thời gian nuôi đến xuất chuồng là 80 đến 90 ngđ

ý trời đất ơi, nghe bạn nói mà mình lo quá chừng, vậy gà H3 nó thuộc loài nào, có phải lương phượng lai tàu không bạn, mình lo quá đi thôi, bây giờ thấy no ăn cũng được, không biết lớn tàn bạo thế nào, mình dự định khi lớn cho ăn xen kẻ lúa và thức ăn, như vậy nó có lớn mau không bạn

gà H3 là gà Tam Hoàng lai tàu vàng và lai Nồi, lai 3 dòng nên chủ trại gà đặt là H3. Gà này bạn nuôi 40 ngày đầu cho ăn bằng thức ăn công nghiệp hoàn toàn cho nó phủ kín lông rồi hả trộn lúa nha bạn.

T
gà H3 là gà Tam Hoàng lai tàu vàng và lai Nồi, lai 3 dòng nên chủ trại gà đặt là H3. Gà này bạn nuôi 40 ngày đầu cho ăn bằng thức ăn công nghiệp hoàn toàn cho nó phủ kín lông rồi hả trộn lúa nha bạn.

gà này không biết lớn nó ra sao ha bạn, nó giống gà nào vậy bạn, thịt ăn có ngon kg bạn, gà này có nên nuôi số lượng lớn kg, lo quá kg biết có lời kg nữa, hic hic

T
Thử dùng Enrô cho uốn đi TienChip

- Cám ơn Nho nhé. mà Enro tác dụng gì thế Nho. Trị Hô hấp hay tiêu hóa.
- Gà mình hôm nay quan sát phát hiện nguyên nhân rồi . nó bị Hô hấp do ban đêm che bạt bị kín gió nên trong chuồng có mùi hôi. mẹ nó thay trấu 2 tuần 1 lần vẫn dính .
- Enro loại mấy cc, giá bao nhiêu , lọ như thế nào , của hãng nào nhỉ

9
- Cám ơn Nho nhé. mà Enro tác dụng gì thế Nho. Trị Hô hấp hay tiêu hóa.
- Gà mình hôm nay quan sát phát hiện nguyên nhân rồi . nó bị Hô hấp do ban đêm che bạt bị kín gió nên trong chuồng có mùi hôi. mẹ nó thay trấu 2 tuần 1 lần vẫn dính .
- Enro loại mấy cc, giá bao nhiêu , lọ như thế nào , của hãng nào nhỉ

enro mình mua kái chai nhỏ như chai thuốc nhỏ mắt vậy đó. Enrô sản phẩm của công ty Gấu Vàng, trị hô hấp rất hay, nhà mình hễ mà có còn nào buồn buồn bỏ ăn là mình củng dùng enrô thấy rất hjệu quả

Back