cho em hỏi về con rắn long thừa với

• Thread starter duydung.le
  • Ngày gửi
em nghe nói con rắn long thừa chỉ ăn thức ăn còn sống thôi, em thấy có mấy người khác nuôi nhưng cho nó ăn bằng cách cắt nhỏ con mồi ra (cách này rất hay) mà con rắn vẫn ăn. có ai biết cách làm sao cho con rắn ăn mồi mình cắt nhỏ ko xin chỉ em ?
em xin đa tạ nhìu.................:huh::huh:

Trong 3 tháng đầu rắn con ăn như thế nào vậy? bao nhiu lần trong 1 tháng (hoặc 1 tuần). ai có thể nói rõ nguyên năm thì em cảm tạ nhìu nhìu......

-

Câu chuyện xưa mà bạn nói là chuyện gì vậy? Mình cũng ở Tây Ninh, cũng nuôi chuồng giống vậy (không có nền đất) nhưng không biết câu chuyện này.

Quoctayninh thân mến,

Rất cảm ơn Bạn đã hồi âm. Chúc bạn làm ăn PHÁT ĐẠT. Thankssssssssss !

Mình liều nói vậy vì xem qua một số link sau:

http://www.khoahocchonhanong.com.vn/modules.php?name=News&file=article&sid=6470

http://www.trairanbakiem.com/san-pham.html

- Rắn luôn có xu hướng cuộn tròn lại thành đống chung với nhau. Cũng giống người có xu hướng nằm đè lên nhau chỉ có chết "mê" thôi chứ không chết bẹp được:lol:
- Đêm hay ngày vì rắn vẫn nằm cuộn tròn thành đống, chúng chỉ di chuyển khi đi phân, uống nước hoặc khi đói thôi.

Thật lạ là quan sát của bạn là chính xác vì một tài liệu của Thái Lan cũng có quan sát như vậy: Loài này hay quấn lấy nhau cho dù không phải là hoạt động phối giống - trong khi đó các loài rắn khác không quấn lấy nhau, trừ khi phối giống !

Cảm ơn Bạn nhìu. Thankssssssss
---------------
Rắn là loài máu lạnh . Thân nhiệt thay đổi theo môi truờng . Làm hầm ngầm duối đất là cách ổn định nhiệt độ chuồng nuôi đó bác . Vì kể cả về mùa đông . Khi chui xuống những hầm ngầm thì luôn ấm hơn rất nhiều so với trên mặt đất . Đây là kinh nghiệm quý báu của những tiền bối đi trước .

Hiện tại nhiều nơi đóng thùng gỗ nuôi . Nhưng cách nuôi Hầm ngầm vẫn phổ biến hơn cả vì một lý do nữa đó là .

Chuồng rắn đặt ở vị trí thấp . Khi chăm sóc nếu có bất cẩn bị rắn táp cùng lắm vào tay hoặc chân " Tư thế bắt rắn khi đó cúi lom khom . Tay và chân là phần tiếp xúc với rắn nhiều nhất". Nếu làm chuồng ngang hông ,ngang bụng ... Khi rắn ngoi lên cắn nhầm vào một số bộ phận quan trọng gần Tim ,gần não . Hoặc táp nhầm vào hàng họ một cái là coi như Tiêuuuuuuuuuuuuu: Bác sĩ ơi em bị rắn cắn vào Cờ Him ...Cứu em với!!!!!!!!!!!!!!!

Hahaha thanks Nuoide !

Bạn có thể cho biết tiêu chí của một thùng gỗ nuôi rắn ráo trâu được không ? Chẳng hạn loại gỗ, thiết kế, kích cỡ.... Theo mình hiểu thì ở ngoải họ chỉ nuôi rắn độc còn ráo trâu thì ko được phép thì phải (cụ thể ở Lệ mật dân ko kiếm đâu ra giấy phép cho loại này:mellow:).

Cảm ơn nhìu,
Thân,

Last edited by a moderator:
Khi upload bạn nên chọn chức năng là Public thay vì Private

Public (anyone can search for and view - recommended)

Các ANH ƠI hôm nay là 12 tháng 10 al rồi đấy , ngày này tháng sau các ANH chuẩn bị RƯỢU cho người nuôi rắn lớn, còn đang nuôi rắn nhỏ thì chuẩn bị KHĂN tay
1- chuẩn bị rượu là ngâm rượu rắn hay thịt rắn làm mồi nhậu ( rắn lớn)
2- khăn tay là để lau nước mắt khi nhìn đàn rắn con từ từ ra đi không có lời trăng trối ( rắn còn nhỏ)
Vào tháng sau thận trọng với rắn nuôi nhé , đây là dự đoán của tui , có tin hay không thì tùy các ANH .
Hi hi đoán mò ...............................

Bác Vũ nói nghe ghê quá........... chắc cũng phải cãnh giác với điều trên

Back