Cho Em Hỏi Về Rắn Hổ Trâu(Hổ Hèo,Long Thừa)

Em Từ Nhỏ Đã Thích Rắn Nhưng Ko Có Điều Kiện
Em Nghe Có nuôi rắn Hổ Trâu xin cho em hỏi Hiện Nay ở huế có trang trại nuôi rắn hổ trâu ko
em định nuội công nghiệp xin cho biết mua giống ở đâu
---------------
sao chả thấy ai giúp em vậy buồn wa' đi

Last edited:
NGUOICOI AM ơi,tui ở QUẢNG NAM nè
tui cũng đang muốn đầutuw vào con rắn này đây
nếu có thể thì tui và bạn cùng vào NAM 1 chuyến đểhoc5 hỏi và mua giống lun nha
phone cho tôi nhé 01668006415
0 1 6 6 8 0 0 6 4 1 5 nha

Xin hỏi bác thanong_pro ở huyện nào vậy, tui ở Duy Xuyên, hiện đang nuôi thí điểm con Ri Voi nhưng không khả quan lắm, vì mỗi khi mưa giông, rắn tự nhiên chết, chưa tìm ra nguyên nhân. Tôi cũng thích con Ráo Trâu lắm, hiện tôi cũng đang nuôi thử nghiệm chưa biết kết quả ra sao. Rất vui được làm quen với bác.

Thân
Lâm

Xin hỏi bác thanong_pro ở huyện nào vậy, tui ở Duy Xuyên, hiện đang nuôi thí điểm con Ri Voi nhưng không khả quan lắm, vì mỗi khi mưa giông, rắn tự nhiên chết, chưa tìm ra nguyên nhân. Tôi cũng thích con Ráo Trâu lắm, hiện tôi cũng đang nuôi thử nghiệm chưa biết kết quả ra sao. Rất vui được làm quen với bác.

Thân
Lâm
Em cho bác xem trứng rắn hổ vện cái nhà em vừa đẻ cách đây vài ngày:

attachment.php

attachment.php

Bác Phungocvo , Khi nào Bác rảnh thi chup luôn may tấm hình về chuồm trại của Bác cho mọi người hoc hỏi thêm được không vây Bác?, Xin Cám ơn Bác trước !

Bác Phungocvo , Khi nào Bác rảnh thi chup luôn may tấm hình về chuồm trại của Bác cho mọi người hoc hỏi thêm được không vây Bác?, Xin Cám ơn Bác trước !
Em sẽ gửi hình chuồng trại lên cho các bác xem nhưng tốt nhất là 1 con / 1 chuồng; còn nào trên 1 kg thì thả con đực vào để giao phối là khoảng cuối năm có trứng rắn liền. Nếu các con rắn lớn đều nhau và đã to rồi, khoảng trên 0.5 kg thì có thể nuôi chung 1 chuồng. Quan trọng là giữ ấm; khô ráo; thức ăn mồi là Ok. không có gì khó. Thân.

ở chổ bác Phungocvo làm như thế nào để chủ động được thức ăn cho rắn, vi ở chổ của mình hiện giờ nguồn thức ăn tự nhiên không còn nhiều như trước nữa.

ở chổ bác Phungocvo làm như thế nào để chủ động được thức ăn cho rắn, vi ở chổ của mình hiện giờ nguồn thức ăn tự nhiên không còn nhiều như trước nữa.
Bác nuôi thức ăn mồi cho rắn. Bác có thể nuôi cóc hoặc chuột. Chuột đẻ quanh năm; cóc đẻ 1 năm 2 lứa. Thân. Nuôi chuột là dễ nhất.

sao không thấy hình chuồng trại của bác đưa lên vậy? em đang tham khảo chuồng và cách nuôi của nhiều bác trên diễn đàn và đi xem thực tế tại Tây Ninh. Nhưng chưa ai nuôi 1 hộc 1 con trừ 1 bác ở hóc môn. Rắn con bác có chưa. thân

có ai nuôi rắn ở tp hcm ko cho em địa chỉ đến tham quan và học hỏi với?

em ở daklak hôm nào ghé lại em cho xem 2 con hổ Trâu đen 12k. mà ko bít sao em nuôi 3 năm rùi ko đẻ huhu

Rắn hổ vện, nuôi rất dể thành công đối với những người đã từng thành bại. Rất khó thành công với những người chưa nuôi và chưa thấp bại. Muốn thắng trận mà ít hao binh, tổn tướng, là phải biết người biết ta, còn biết ta, mà không biết người, trăm trận trăm bại. Thế bạn muốn nuôi thành công thì cần những yếu tố trên
Hiện nay đang vào mùa sinh sản của rắn hổ trâu nè bạn, tháng này rắn con cũng nở hơi nhiều rồi đó. Bạn có thể gọi sdt 0907938476 hoặc đến khu phố 2 , thị trấn Đông Thành huyện Đức Huệ, tỉnh Long An 1 chuyến xem sao?
---------------

Thân
Lâm
Lâm à rắn ri voi chết sau trận mưa giông, là do ngộ độc xi măng, hoặc do nước mưa có chứa độc tố, vì khi trời mưa nước mưa rửa tưới trên 4 thành hồ, mang hơi xi măng xuống làm chết rắn, chết số ít thôi không chết đồng loạt. Vì thế sau mấy ngày trời nắng khô , nếu có mưa rào , mình xã bỏ hết nước và rửa thay lại bằng nước mới thế là khắc phục ngay

Last edited by a moderator:
em ở daklak hôm nào ghé lại em cho xem 2 con hổ Trâu đen 12k. mà ko bít sao em nuôi 3 năm rùi ko đẻ huhu

Vudaklak thân mến,

Em nói 12k tức 12 kg mỗi con ? !

Em nói không đẻ thì chắc cả hai đều là đực / hoặc đều là cái ?:mellow: Sao nó lại kế hoạch hóa sinh đẻ vậy !::p

Chớ huhu, kiếm cho chúng nó bạn tình đi...

Thân.

tóm lại là thời điểm này có nuôi dc ko các bác, có người bán giống lại có người nói nuôi sẽ rất khó vì sắp tới cuối năm trời lanh, hoang mang quá

Năm nào cũng có tháng mùa đông, nếu không nuôi thì làm sao nuôi con giống quanh năm được. Nuôi được hay không là do cách nuôi thôi .............

Lâm à rắn ri voi chết sau trận mưa giông, là do ngộ độc xi măng, hoặc do nước mưa có chứa độc tố, vì khi trời mưa nước mưa rửa tưới trên 4 thành hồ, mang hơi xi măng xuống làm chết rắn, chết số ít thôi không chết đồng loạt. Vì thế sau mấy ngày trời nắng khô , nếu có mưa rào , mình xã bỏ hết nước và rửa thay lại bằng nước mới thế là khắc phục ngay

Cảm ơn Bác Xuân Vũ, vừa rồi em có về nhà xem tình hình, nguyên nhân chính là do Rắn ít tự vận động tìm mồi, nên đói, suy dinh dưỡng nên sức đề kháng yếu dẫn đến chết. Đây cũng là bài học kinh nghiệm (học phí) như Bác đã tâm sự. Sau này nếu có điều kiện trực tiếp thì em sẽ tiếp tục thí điểm con Ri Voi.

xin bác Vũ cho em hỏi

có bác nào biết rắn hổ trâu là rắn gi trong miền nam không. có bác nào có hình cho em xem được không

------ 4 minutes:

Bác cho hỏi rắn hổ châu có phải là rắn hổ hành không. cảm ơn bác trước.

Last edited by a moderator:
có bác nào biết rắn hổ trâu là rắn gi trong miền nam không. có bác nào có hình cho em xem được không

------ 4 minutes:

Bác cho hỏi rắn hổ châu có phải là rắn hổ hành không. cảm ơn bác trước.
Rắn Hổ Trâu(Hổ Hèo,Long Thừa , hổ vện)không phải hổ hành đâu

hình như con này ở quê em tiền giang gọi la ran ráo hoac ran hổ may. ko biết phải ko vay ?

Bài viết có nội dung tương tự

Back