Thảo luận Cho gà uống thuốc tránh thai

• Thread starter PhuocAn1985
  • Ngày gửi
Số là hôm qua mình đi thăm và làm việc tại 1 chuồng gà, nơi lấy gà giống của mình. Họ nuôi chết rất nhiều, hiện giờ 2 tháng 10 ngày tuổi rồi, mức hao hụt lên đến 45%. Mình nghe nói thôi đã muốn xỉu - phen này là họ lỗ chắc rồi!!!!!

Hỏi cho kỹ ra thì họ bảo những triệu chứng bệnh về đuờng hô hấp, mà mình nghĩ đấy là CRD, gà họ bị suy nhuợc rồi ngã từ từ từng con 1, từ 500gr đến 1kg, và hụt hết 45% sl gà. Mình tư vấn về thuốc men và cách phòng ngừa thì họ bảo xong rồi, đã chặn đứng đuợc tình trạng ấy, nhưng cách của họ là cho gà uống thuốc tránh thai. ^^. Họ nghe 1 ngừoi nào đó bày rằng nếu gà bị thế thì cho uống thuốc ngừa thai sẽ hết, họ cà thuốc pha nuớc cho uống -- quả thực là hết ^^, mình cũng ko hiểu dc là trong thuốc ngừa thai nó có cái gì mà giúp cho gà khỏi bệnh đuờng hô hấp. (Họ là gia đình chính sách, có ngừoi là việc trên xã tùm lum, nên thuốc tránh thai dc phát quá trời, ko tốn tiền ^^ )

Anh chị em cô chú nào có kinh nghyiệm về việc này xin chỉ giáo giúp em chút, nếu dc mai mốt e sẽ dùng thuốc tránh thai cho gà luôn ^^!!!!!!

dạ nhiệt tỏa ra từ 31-36 độ C , thích hợp sưởi gà ạ
Đúng vậy , nên uống thuốc theo chỉ dẫn của thú y , các loại thuốc đã qua kiểm nghiệm không gây hại lên người . Ở quê em ngày xưa các cụ cứ nấu nước trà tươi ( trà xanh ) cho gà uống mỗi ngày là chẳng con nào phát bịnh gì hết , thịt gà lại chắc , ngon

Nóng gà .. cùng nuôi .. cùng bệnh mà nó cho thuốc ngừa thai lại hết các bác ạ .. tức ói máu .. chả hiểu cái mô tê j hết .. vậy thì từ nay e cũng dùng thuốc ngừa thai luôn .. ko vc j nữa cả

thuoc tránh thai giảm nội tiết tố khi vào cơ thể. giam co bóp cơ trơn. giảm tiết chất nhờn các cơ quan. tránh thai còn trị bệnh mụn nhọt nữa. crd ky sinh ở hệ hô hấp. khi uống thì hệ hô hấp giảm đờm. khuẩn crd k có nơi để bám và phát triển. 45% 1lan bệnh là tệ lắm. mình nuôi 1 lứa phòng là nhưng củng có lúc bệnh. k hao con nào chỉ có đẹc thôi !!!!

Back