Thảo luận chuồng gà thả vườn .

• Thread starter menongnghiep1991
  • Ngày gửi
Em có ý định làm chuồng gà thả vườn bằng nhà kính (bằng nilon thôi) các bác cho ý kiến....em thấy có một số ưu nhược điểm như thế này các bác xem
Về Ưu điểm
1Có thể chỉ phí giẻ hơn (em chưa làm nên đoán vậy)
2có ánh nắng mặt trời sẽ giúp tiêu diệt vi khuẩn...
3 dễ dàng tháo gỡ và lắp đặt....
Còn nhược điểm thì
1 không được bền
2 nóng (em đang nghĩ gà chỉ ngủ vào ban đêm còn ban ngày ở vườn trắc không ngại)
Mời các bác nếu ai làm rồi chỉ thêm cho em và chưa làm thì cùng bàn xem có khả thi không?
Thân

Em có ý định làm chuồng gà thả vườn bằng nhà kính (bằng nilon thôi) các bác cho ý kiến....em thấy có một số ưu nhược điểm như thế này các bác xem
Về Ưu điểm
1Có thể chỉ phí giẻ hơn (em chưa làm nên đoán vậy)
2có ánh nắng mặt trời sẽ giúp tiêu diệt vi khuẩn...
3 dễ dàng tháo gỡ và lắp đặt....
Còn nhược điểm thì
1 không được bền
2 nóng (em đang nghĩ gà chỉ ngủ vào ban đêm còn ban ngày ở vườn trắc không ngại)
Mời các bác nếu ai làm rồi chỉ thêm cho em và chưa làm thì cùng bàn xem có khả thi không?
Thân
Làm vài bữa thì hư thì làm làm gì cho người ta cười cho. Trẻ em chơi nhà chòi còn không lợp bằng ni lon đâu bạn. Lợp bằng tiplo xi măng cho chắc chắn, giảm nóng.

Mình nghĩ thế như mấy bác làm nhà kính trồng rau loại rẻ nhất cũng được vài năm...theo quan điểm của mình gà thả vườn mình chỉ che mưa che giống là được vì ban ngày gà nó ở ngoài vườn k vào chuồng .

Em Cung dang tinh làm chuồng gà mà chưa pit số tiền bao nhiêu nhưng lam bằng nilon thì ở sẽ không được mấy bữa đâu Bác

Em Cung dang tinh làm chuồng gà mà chưa pit số tiền bao nhiêu nhưng lam bằng nilon thì ở sẽ không được mấy bữa đâu Bác
Ừ mình tính làm mái bằng nilon theo bạn tại sao không được lâu ? Chia sẻ mình biết xem có thể cải thiện không

Làm bằng nilon thì mùa mưa đủ thứ chuyện hết. Mà Bác định nuôi thả vườn à? Bác nuôi khoảng bao nhiêu em vậy. Em kung giống Bác dang nghiện cứu nát óc nề. Chỉ vì vốn chưa có nhiều

Mình chăn khoảng vài em thôi...chuồng gà thì không sợ...chỉ cần mua không bị hắt vào và không bị gió lùa là được.nếu nuôi nhốt hoàn toàn thì chuồng trại mới phải lo nhiều vì chống nóng rất tốn kém!
Mình định dùng nilon dày loại vẫn làm nhà kính ...Chỉ sợ cái gì dơi vào thôi

Mình cũng đang tính làm cái chuồng mà chưa biết làm như nào cho hợp lí nè. Chả thấy bác nào chịu úp ảnh chuồng trại của mình để ae tham khảo, giá cả vật liệu như nào để tính toán chi phí.

Mình cũng đang tính làm cái chuồng mà chưa biết làm như nào cho hợp lí nè. Chả thấy bác nào chịu úp ảnh chuồng trại của mình để ae tham khảo, giá cả vật liệu như nào để tính toán chi phí.
Bác vào mục tổng hợp cách làm chuồng gà sẽ có hình...với lại tùy mo hình áp dụng chuồng#nhau nên giá thành cũng khác....nuôi nhốt hay nuôi thả chuồng trại đã khác nhau rồi...

bạn lợp bằng plo xi măng la ok nhất , nếu bạn sợ nóng thì trồng sắn dây cho leo lên mái chuồng là ok.

Theo tôi muốn làm nhà kính bằng nilon cũng được .
4 phía các bạn làm trụ cho vững rồi dùng nhiều hơn những nan tre dài chừng 5 m kéo từ phía sàn chuồng lên đến mái chuồng rồi dùng cước kết lại một cách thích hợp để trải bặt ni lon - cạnh góc của chuồng gà nếu có thể các bác dùng thêm rơm hay lá cây để đan hay bó lại để gia cố thêm phía ngoài thì chất lượng chuồng nuôi có thể kéo dài 3 -4 năm - nó hơi nóng nhưng có cửa và gió lùa thì đỡ hơn với lại dốt ban đem thì không sao - chi phí rẽ hơn
cám ơn bạn đã góp ý....cũng kháng giống ý mình....cơ bản kiểu chuồng mình chỉ nuôi gà thịt thôi...Mình muốn nó lắp đặt va tháo rời...để mượn đất ngta cũng dễ...hì
Mình cũng nghe nói ánh nắng mặt trời diệt khuẩn rất tốt mình định lợi dụng xem sao

Để tui tìm kiếm tư liệu lam chuồng rùi úp lên cho ae tham khảo. Bác 1991 ns nuôi vài con hui mà quan trọng quá vấn đề chi . T tưởng Bác định mở chuồng nuôi vài trăm em trở lên chứ

Làm bằng nilon thì mùa mưa đủ thứ chuyện hết. Mà Bác định nuôi thả vườn à? Bác nuôi khoảng bao nhiêu em vậy. Em kung giống Bác dang nghiện cứu nát óc nề. Chỉ vì vốn chưa có nhiều
bạn nên làm mái chuồng bài bản tí nha. nếu làm đợn giản quá khi mưa đến bất chợt gà sẽ bị ướt và bệnh sẽ đến. mình nghĩ nếu bạn đã có ý định lâu dài thì nên chắt chắn đi. nuôi 1 lứa là lấy lại vốn thôi ah

Mình chăn khoảng vài em thôi...chuồng gà thì không sợ...chỉ cần mua không bị hắt vào và không bị gió lùa là được.nếu nuôi nhốt hoàn toàn thì chuồng trại mới phải lo nhiều vì chống nóng rất tốn kém!
Mình định dùng nilon dày loại vẫn làm nhà kính ...Chỉ sợ cái gì dơi vào thôi
Vài em á

Mình thì định nuôi gối đầu khoảng 200 em đổ lại....bên nhà có 2 mảnh đất bỏ không dừng gì mình định mượn để nuôi thời vụ...thôi không phải đất của mình nên mình không giám đầu tư...

Ý mình không phải tạm bợ...mà là làm sao cái chuồng nó gọn nhẹ dễ lắp dễ tháo nhưng vẫn trắc chắn bằng vật liệu rẻ tiền ...nên mình mới muốn tìm phương án để khắc phục.:2cat::2cat::2cat::2cat::2cat::Dapdau::Dapdau::Dapdau::Dapdau:

Tưởng tượng nó giống như nhà kính trồng rau vậy...hì

Back