Có bác nào đang là kỹ sư nông nghiệp (trồng ngô) cho HAGL ko?

• Thread starter Hoang_Thang
  • Ngày gửi
Có bác nào đang trồng ngô cho HAGL ko ạ. Em đang cần sự giúp đỡ ạ.

Chắc ko ai lên diễn đàn rồi. Bạn có gj cần thì nói toẹt ra

minh đang muôn tim hieu ve mo hinh trong cham soc va thu hoach theo kieu co gioi hoa hoan toan cua hagl.
sr post bang dien thoai nen ko go dau dcHiện nay đã có máy tỉa ngô loại 1, 3, 4, 6 hàng.
Máy cày và phay đất
Có máy chăm sóc (làm cỏ, bón phân, vun gốc) 3, 6 hàng
Có máy thu hoạch liên hoàn. gặt và xay ra hột trên cánh đồng luôn. Loại này giá khá cao.
Coi như là cơ giới hóa hoàn toàn.

Vậy với diện tích canh tác tương đối nhiều cỡ 50, 100ha. Đầu tư máy móc hoàn toàn. Chỉ với vài ba người thường xuyên và một số công thời vụ là đủ vận hành.

Hiện nay chính phủ đang hỗ trợ vốn mua máy nông nghiệp với lãi suất 2 năm đầu dc hỗ trợ 100% và 50% cho năm thứ 3.

Xem trên youtube những cánh đồng ngô, lúa mạch bạt ngàn với những cỗ máy khổng lồ. Thật ngưỡng mộ.
Có bác nào có cùng mơ ước như em không

Tôi thấy HAGL họ mua công nghệ và thuê chuyên gia của Israel, cái này chắc là bản quyền công nghệ rồi, muốn kỹ sư của họ tiết lộ công nghệ ra ngoài chắc cũng khó

minh đang muôn tim hieu ve mo hinh trong cham soc va thu hoach theo kieu co gioi hoa hoan toan cua hagl.
sr post bang dien thoai nen ko go dau dcHiện nay đã có máy tỉa ngô loại 1, 3, 4, 6 hàng.
Máy cày và phay đất
Có máy chăm sóc (làm cỏ, bón phân, vun gốc) 3, 6 hàng
Có máy thu hoạch liên hoàn. gặt và xay ra hột trên cánh đồng luôn. Loại này giá khá cao.
Coi như là cơ giới hóa hoàn toàn.

Vậy với diện tích canh tác tương đối nhiều cỡ 50, 100ha. Đầu tư máy móc hoàn toàn. Chỉ với vài ba người thường xuyên và một số công thời vụ là đủ vận hành.

Hiện nay chính phủ đang hỗ trợ vốn mua máy nông nghiệp với lãi suất 2 năm đầu dc hỗ trợ 100% và 50% cho năm thứ 3.

Xem trên youtube những cánh đồng ngô, lúa mạch bạt ngàn với những cỗ máy khổng lồ. Thật ngưỡng mộ.
Có bác nào có cùng mơ ước như em không
Bạn ra Hà Nội làm không? Tôi đã có máy kéo 90HP, cày ,phay và quỹ đất làm 1vụ/năm.
ội l

Bạn ra Hà Nội làm không? Tôi đã có máy kéo 90HP, cày ,phay và quỹ đất làm 1vụ/năm.
ội l
Hà Nội xa quá bạn à.
Với lại mình thích làm trên mảnh đất của mình hơn và mình cũng đang phải điều hành 1 trang trại của nhà và 1 cái cửa hàng nữa.
Trăm công nghìn việc.

Back