Có cần úm bồ câu giống không?

• Thread starter k99999
  • Ngày gửi
:9^:Ai đã nuôi rồi bồ câu cho mình hỏi, con giống khoảng 1-1,5 tháng tuổi mới bắt về nuôi quần thể kiểu nèn đất-cát đươc khong, có cần úm đèn như gà con không, hiện tại mình đang chuẩn bị bắt giống về nuôi nhưng chổ mình không có chuồng lồng

vĩnh long nắng nóng gần như quanh năm ... BC chỉ cần biết tự ăn và ko bệnh tật gì ( giống khỏe) ko cần phải úm ... Nhưng bạn đừng nuôi trên nền đất nện ... cố gắng mua tre,hoặc dùng gỗ tạp đóng thành chuồng quần thể có độ thoáng,thoát phân thật tốt ... như thế sẽ hạn chế bệnh ...

BC mổ để ăn sỏi trên nền đất nện . Nó sẽ ăn cả phân,vi khuẩn,vi rút do những con bị bệnh thải ra ... Như thế khả năng bị bệnh sẽ cao lắm

Bạn ở Vĩnh Long.nuôi BC giống tuối 1-1.5 tháng thì không cần phải úm đèn jì cả bạn, nền đất nện cát nuôi được đấy, nhưng nuôi với số lương vừa phải thôi và nuôi chim bồ câu đến hơn 3 tháng tuổi bạn để ý 2 con nào hôn hít nhau và tập tành đạp mái thì khi ấy bắt vào nuôi riêng từng cặp,
Nuôi thả lan, khó quản lý mọi mặt và chim hay bay đi nhưng k bao giờ trở lại, he he he
Bạn ở đâu xem mình có qua bạn được k? Khi rảnh mình tìm vài chú cu pháp về nhậu chơi, Vì mình hay theo đi bắn chim trời lắm, ẹc ẹc

bo cau nuoi quan the

Tui o Thanh Duc-Long ho tuy nuoi tha lan nhưng minh rao luoi het rui lam sao ma bay duoc ,vay nuoi kiểu này cho đẻ như người ta nuoi lồng duoc khong bạn, ben ấy ban có nuôi gì không?

Bạn KHANGTRAN,
Bạn chịu khó tìm trên diễn đàn này có phân tích giữa 2 mô hình nuôi BC công nghiệp từng đôi và nuôi trong nhà lưới, mình không nhớ chính xác nó ở địa chỉ nào nhưng tóm lại mỗi loại có lợi ít thực tiển riêng, về lao động, diện tích, công chăm sóc,quản lý theo dõi đàn chim câu,cách nâng cao năng suất sinh sản...nhiều thứ lắm không thể nói hết được, nói và diễn dãi lê thê lắm
Cụ thể bạn tìm hiểu vấn đề jì thì trả lời vấn đề đó thôi,
Thuận theo câu hỏi của Bạn thi theo cá nhân mình thì:
- Cách nuôi riêng lẻ từng đôi 1 trong lồngmang lai hiệu quả thiết thực nhất:Quản lý đàn chim tốt để nâng cao năng suất sinh sản( có thể tăng lên 33.3% ),qua tìm hiểu phân ra được nhóm chim nào chuyên đẻ, nhóm nào chuyên chăm con,quản lý dich bệnh nếu xảy ra,...
- Nuôi bồ câu tơ (1-4 tháng )nên nuôi trong những nhà lưới chứa được khỏang 15-20 đôi chim, cho đến khi bắt cặp thì nuôi nhốt riêng từng cặp, và chăm sóc, quản lý, theo dõi chim sinh sản.
- Nuôi BC sinh sản dạng quần thể để cung cấp chim ra ràng ( Hình thức này nếu còn tồn tại thì ông chủ trại chim đó là "dạng rửa tiền ")
Nếu bạn nuôi chơi vài ba cặp thì cứ bắt đúng 1 trống / 1 mái nhốt vài 1 cái lồng và nuôi thì khỏang 5 tháng sau chim đẻ
Mình đang nuôi BC Pháp+ BC Gà Mỹ,lúc trước khỏang 25 đôi chim Bố mẹ Pháp,vì công việc bán hết rồi chỉ còn chừa lại 4 đôi chim bố mẹ pháp thôi,4 đôi chim BC Bố mẹ Gà Mỹ,,
Ẹc Ẹc mắc cở quá, nuôi có dăm ba cặp bài đặt hô hào, Ẹc Ẹc
------ Kiến thức là vô tận -------kiến thiết là nghìn nghìn năm, hehe...
Nếu bạn muốn tìm hiểu chim BC, hãy gọi cho mình Hải 0903 248 720 vui lòng gọi giao lưu trao đổi kinh nghiệm nuôi BC ngoài giờ làm việc, Tôi rất sẳn lòng,
đặt biệt không giấu nghề hehe-------Cánh chim Hòa bình suốt đời bị cầm cố --

Back