Cỏ Cho Cá Trắm Help Me

Tình hình em đang muốn trồng cỏ cho cá ăn để tiết kiệm thời gian và công sức nhưng chưa biết nên trồng loại nào. VÌ vậy kính mong anh chị em ai có kinh nghiệm cho em xin ý kiến. Thanks

Bạn trồng cỏ voi va06 ấy. Mình nghe noi cá trắm rất thích ăn loại này

Thanks bạn. Căn bản cỏ va06 thì phần thân nhiều quá :( cá hok ăn đc. Đang nghiên cứu lại xem thế nào đây. CHắc Va06 vs Matulo.

TD58 tỉ lệ lá nhiều. Nó ăn gần hết chứ VA06 với cỏ voi cái thân nó cứng quá và tỉ lệ lá ít.
TD58 nhanh cắt hơn. VA06 với cỏ voi lâu cắt lắm, năm thứ 2 trở đi mới năng suất cao, TD58 vài tháng thôi

TD58 tỉ lệ lá nhiều. Nó ăn gần hết chứ VA06 với cỏ voi cái thân nó cứng quá và tỉ lệ lá ít.
TD58 nhanh cắt hơn. VA06 với cỏ voi lâu cắt lắm, năm thứ 2 trở đi mới năng suất cao, TD58 vài tháng thôi

Cỏ này bạn đã cho ăn kiểm chứng chưa ? Riêng cỏ mulato 2 chúng tôi đã trồng rất tốt, ít thân, màu ká xanh đậm , nhiều lông....cá trắm chê luôn.mặc dù rất đói....tuy vậy họ vẫn qc cho cá ăn được...thực tê thì không phải vậy.

nhà mình có trồng mấy sào cỏ này vừa cho bò, vừa cho cá. Thậm chí xay nhuyễn ngan ngỗng và vịt cũng ăn, Vụ gia cầm này thì ông hàng xóm nhà mình vẫn làm hằng ngày.
Riêng cỏ mulato thì mình không biết vì chỗ mình không có giống này

nhà mình có trồng mấy sào cỏ này vừa cho bò, vừa cho cá. Thậm chí xay nhuyễn ngan ngỗng và vịt cũng ăn, Vụ gia cầm này thì ông hàng xóm nhà mình vẫn làm hằng ngày.
Riêng cỏ mulato thì mình không biết vì chỗ mình không có giống này

Cũng vì thấy cỏ mulato có độ đạm cao mà tôi mua 2kg về trồng, cỏ phát triển mạnh nhiều nhánh ai ngờ đến cả bò cũng ko mặn mà gì còn cá chê luôn. Vụ này dọn cỏ đi gần chết. Không biết họ chế biến kiểu gì nữa....còn ở Gia Lâm HN họ chỉ trồng cỏ voi cho bò ăn ....cỏ va06 họ ko trồng vì chăm sóc ko dễ như cỏ voi... vụ này tôi đã đến tận nơi những hộ nuôi bò sữa ở đó nên mới biết

Cỏ Mulato mà bò chê hả. Mình mới nghe lần đầu.

Về cảm quan tôi thấy cỏ mulato nhiều lông, lá ko non mượt như cỏ voi . Còn có thể do cách chăm sóc, chế biến. Nhưng thực tế nếu tốt dân đã trồng.....như cỏ va06 cũng vậy....đọc trên báo chí nói tốt, trồng nhiều ở gia lâm...sang tìm đỏ mắt thấy có mảnh vài sào...nên cái vụ cỏ ghinê tôi mới hỏi bạn là đã cho ăn thực tế chưa là vậy....nhiều bạn đọc báo thấy nói sao vaoô đây cũng nói vậy mà ko có thực tế kiểm chứng.

lúc trước tôi cũng định trồng VA06 nhưng vì nghe mọi người nói những ưu việt của nó.
Nhưng vì đường sá xa xôi, mà giống phải mua hom nên chi phí quá cao. nên đành trồng cỏ voi và TD58

thế là ngon rồi
bác chăm cỏ tốt vào, cắt cỏ ở giai đoạn 25 ngày tuổi, cho máy băm thẩy xuống áo, ôi ngon
Cũng vì thấy cỏ mulato có độ đạm cao mà tôi mua 2kg về trồng, cỏ phát triển mạnh nhiều nhánh ai ngờ đến cả bò cũng ko mặn mà gì còn cá chê luôn. Vụ này dọn cỏ đi gần chết. Không biết họ chế biến kiểu gì nữa....còn ở Gia Lâm HN họ chỉ trồng cỏ voi cho bò ăn ....cỏ va06 họ ko trồng vì chăm sóc ko dễ như cỏ voi... vụ này tôi đã đến tận nơi những hộ nuôi bò sữa ở đó nên mới biết
đôi khi người trồng cũng sẽ lầm giữa va06 và voi. thực tế va06 chăm dễ, bò và các con khác thích ăn, chỉ có điều mỗi loại cỏ dùng cho 1 loại con được cho ăn ở giai đoạn khác nhau mà thôi

Back