có nên nuôi trăn vào lúc này >????

• Thread starter nero
  • Ngày gửi
tình hình là hiện nay em đang làm ở Tphcm nhưng e đang tính qua tết sẽ về quê ở Bến Tre để "làm ăn" kím tiền cưới vk :))
hiện ở dưới vườn chỉ có ông bà nội em ở thôi nên em cũng muốn về
bữa giờ em cũng tìm nhiều ngành nuôi nào là heo, gà , vịt,ếch, dúi ,răn, rắn mối, trăn vv.........
trong đó em thấy đc nhất là trăn vì vốn em có không nhiều, nghe mọi người khen cũng dễ tù chăm sóc đến thức ăn.
anh em 4rum mình có ai ở bên tre biết đầu ra của trăn khong ?
nếu nuôi thì có nên nuôi thêm gà hay chuột làm thức ăn không ??
anh em xem rồi giúp dùm mình nhé

Nên nuôi - lúc nào củng được - bán ko được thì thịt cho biết khẩu vị đại gia " thà 1 phút huy hoàng rồi chợp tắt, còn hơn ......"

Đầu ra ở bến tre - ra chợ cá hoặc mấy quán cafe ngay chợ mà hỏi : " ai mua trăn khu vực này " - ko thì ra xã hỏi " tui nuôi trăn ở đây thì bán cho ai " - xã quản lý người ko chặt thì kêu nó dẹp đi chứ quản lý người mà chẳn lẻ ko biết ai làm nghề gì - xã mà ko có người mua thì đi lên ủy ban huyện 100% là phải có

nuôi gà hay chuột ??? - trăn nhỏ nuôi chuột - lớn thì nuôi gà - trăn 2 năm nuôi thỏ - trăn 3 năm nuôi heo - trăn 4 năm thì nuôi bò - trăn 6 năm thì nuôi voi - cái họng nó cở nào thì nuôi con cở đó cho tiện công chăm sóc

Zậy nhe - thắc mắc gì nữa ko ???

Cứ sách trăn đi hỏi vợ - vậy mới pro
Sẽ có báo chí hoặc yotube làm mình nổi tiếng - sau này dể làm ăn - " cưới vợ = 60 con trăn "

Last edited by a moderator:
Chưa có kn thì thời điểm mùa lạnh đừng đầu tư.đợi qua tết thờ tiết ấm lại rồi nuôi.
Nuôi trăn không phải là con vật chính nhưng thu nhập thì chưa chắc cái nào cao hơn. Để khách quan nhận xét bạn nên xem topic Nuôi trăn làm kinh tế tuy cũ nhưng vẫn hái ra tiền. Nó sẽ trã lời đc mọi thắc mắc của bạn về con trăn,gồm nhiều kn xương máu của ae nuôi trăn.
Ngoài ra có thể xem topic mô hình chăn nuôi khép kín c a t để biết cách kết hợp vật nuôi Chính với vật nuôi phụ là con trăn như thế nào cho phù hợp đk bản thân.
Đăt biệt đừng tìm tôt mua trăn con,như vậy sẽ tránh trường hơp ae nghĩ tôi Pr để bán con giống. Chỉ xin góp chút kn để ae cùng vươn lên từ nông nghiệp. Chân thành!

Theo tôi thì không có gì tuyệt đối đâu bạn ơi. Con trăn cũng như các con vật khác thôi, cũng bệnh dịch, cũng chết hàng loạt, cũng ế ẩm bán không được. Có năm trăn con phải mang đem cho nhà nước thả vào nơi bảo tồn. Con trăn hiện nay đã qua thời hoàng kim của nó rồi. Mấy năm về trước trăn càng lớn giá càng cao, còn bây giờ trăn chỉ mua theo định mức trọng lượng . Lớn quá cũng rẽ , nhỏ quá cũng rẻ... Trăn bây giờ mua xem từng vẫy, nào vẫy đôi, vẫy to nhỏ không đều cũng bị chê. Đầu ra thì có đó nhưng giá cả và cách chọn bạn thấy bực mình lắm. Nếu có cây súng Ak bắn mấy thằng lái trăn 1 loạt cho nó tan xác luôn.
Bây giờ bạn muốn nuôi bạn nên mua 1 hay 3-4 con trăn gì đó đêm về . Rồi bạn kêu bán, hoặc đem bán ở đâu đó đi. Thế là bạn sẽ biết như nào. Lúc đó bạn gọi tôi, Xuân Vũ có súng AK không cho mượn tí coi.
Còn về xuất da thì chỉ có mấy chỗ làm ăn lớn uy tín mới có lời. Bạn có biết không ngày trước, con trăn chết vẫn bán được, có khi bán còn lời hơn trăn sống nữa đó. Tôi đã từng nuôi, từng mua, từng là giao trăn làm da xuất khẩu đây nè.
Nhưng có 1 điều rất tốt , là 2 năm trở về đây Trung Quốc mua trăn con giá rất cao, có khi đến 400k/con. Chỉ trăn con gía cao thôi còn trăn da, thì rẽ như bèo lục bình so với mấy năm về trước. Vì thế hiện nay, ai có trăn cái đẻ xem như có vàng ở trong nhà, Nếu nuôi tốt và giá vẫn như năm vừa rồi
Không biết tình hình này còn bao lâu, hay cái thằng
Ba Tàu cà tưng, cà giựt, nghĩ mua trăn con thế thì sao????????????????????????????

Theo tôi thì không có gì tuyệt đối đâu bạn ơi. Con trăn cũng như các con vật khác thôi, cũng bệnh dịch, cũng chết hàng loạt, cũng ế ẩm bán không được. Có năm trăn con phải mang đem cho nhà nước thả vào nơi bảo tồn. Con trăn hiện nay đã qua thời hoàng kim của nó rồi. Mấy năm về trước trăn càng lớn giá càng cao, còn bây giờ trăn chỉ mua theo định mức trọng lượng . Lớn quá cũng rẽ , nhỏ quá cũng rẻ... Trăn bây giờ mua xem từng vẫy, nào vẫy đôi, vẫy to nhỏ không đều cũng bị chê. Đầu ra thì có đó nhưng giá cả và cách chọn bạn thấy bực mình lắm. Nếu có cây súng Ak bắn mấy thằng lái trăn 1 loạt cho nó tan xác luôn.
Bây giờ bạn muốn nuôi bạn nên mua 1 hay 3-4 con trăn gì đó đêm về . Rồi bạn kêu bán, hoặc đem bán ở đâu đó đi. Thế là bạn sẽ biết như nào. Lúc đó bạn gọi tôi, Xuân Vũ có súng AK không cho mượn tí coi.
Còn về xuất da thì chỉ có mấy chỗ làm ăn lớn uy tín mới có lời. Bạn có biết không ngày trước, con trăn chết vẫn bán được, có khi bán còn lời hơn trăn sống nữa đó. Tôi đã từng nuôi, từng mua, từng là giao trăn làm da xuất khẩu đây nè.
Nhưng có 1 điều rất tốt , là 2 năm trở về đây Trung Quốc mua trăn con giá rất cao, có khi đến 400k/con. Chỉ trăn con gía cao thôi còn trăn da, thì rẽ như bèo lục bình so với mấy năm về trước. Vì thế hiện nay, ai có trăn cái đẻ xem như có vàng ở trong nhà, Nếu nuôi tốt và giá vẫn như năm vừa rồi
Không biết tình hình này còn bao lâu, hay cái thằng
Ba Tàu cà tưng, cà giựt, nghĩ mua trăn con thế thì sao????????????????????????????

Back