có phải cây trắc không ?

• Thread starter hoàng cường tn
  • Ngày gửi
Hôm nay e có dịp đi lên núi gặp cây này cây bị lâm tặc vạc 1 ít nhưng chưa ngả không biết lý do các bác biết nhiều cho em hỏi là cây j ạ cảm ơn các bác

Hôm nay mới đi tham quan hồ gươm ở hà nội thấy có vài cây có lá rất giống cây của bác chủ top chia sẽ nhưng do đi buổi tối nên tôi củng chẳng chụp bô nào cả. Nay mai tôi về lại bà rịa vũng tàu tôi sẽ gửi tặng cho một ít hạt giống cây trắc đỏ mà ươm. Xem bác chủ top mát tay cho em nó nảy mầm được hay không là chuyện khác. Gửi add vào mail của tôi ngoc@yahoo.com
bên anh ngọc còn hạt trắc đỏ không ạ, nếu còn anh gửi chia cho em ít hạt để em ươm với được không ạ. cám ơn anh!

OTE="culam, post: 726063, member: 126574"]bên anh ngọc còn hạt trắc đỏ không ạ, nếu còn anh gửi chia cho em ít hạt để em ươm với được không ạ. cám ơn anh![/QUOTE]
Ngày mai a sẽ gửi tặng cho một ít giống trắc. Cẩm lai đồng nai bskeu tặng e ươm lên ngon lành ko. A ươm sống có 5 cây ah nay củng cao 10cm rồi. E có giống cây bản địa nào trong nhóm 1 không chia sẽ a sưu tầm thêm đi.

OTE="culam, post: 726063, member: 126574"]bên anh ngọc còn hạt trắc đỏ không ạ, nếu còn anh gửi chia cho em ít hạt để em ươm với được không ạ. cám ơn anh!
Ngày mai a sẽ gửi tặng cho một ít giống trắc. Cẩm lai đồng nai bskeu tặng e ươm lên ngon lành ko. A ươm sống có 5 cây ah nay củng cao 10cm rồi. E có giống cây bản địa nào trong nhóm 1 không chia sẽ a sưu tầm thêm đi.[/QUOTE]
anh ươm vậy tốt quá rồi. em thì số nhọ quá. em ngâm hạt để trong nhà tắm, vợ không biết nên đổ hết xuống bồn cầu rồi. cũng may trước đó em lượn dc 10 hạt nảy mầm cho vô bầu. hiện tại em chỉ có 3 câycẩm đồng nai , trong đó có 1 cây lên rất yếu. vừa rồi nguwoif bán hàng bên ấn độ tặng en và anh dân 2 loại trắc ấn độ nhưng 1 loại em ươm không dc cây nào hết, 1 loại thì lên nh nhưng chết hết còn 1 cây cũng rất yếu. ah anh ngọc đàn hương đỏ e gởi anh ươm lên dc cây nào k ạ???
bạn culam ngoài bắc chắc có nghiến, powmu, gỗ măn. cây măn cho gỗ đẹp vô địch

OTE="culam, post: 726063, member: 126574"]bên anh ngọc còn hạt trắc đỏ không ạ, nếu còn anh gửi chia cho em ít hạt để em ươm với được không ạ. cám ơn anh!
Ngày mai a sẽ gửi tặng cho một ít giống trắc. Cẩm lai đồng nai bskeu tặng e ươm lên ngon lành ko. A ươm sống có 5 cây ah nay củng cao 10cm rồi. E có giống cây bản địa nào trong nhóm 1 không chia sẽ a sưu tầm thêm đi.[/Q
oke cám ơn anh nhiều. cẩm lai em được có 2 cây thôi anh ạ, nhưng nghe chừng khó sống quá. em có vài loại nhưng không có hạt giống anh ạ, toàn cây nhỏ đi đào ở rừng về thôi. anh có trồng nghiến tới này đến mùa thu hạt em về quê hái cho
Ngày mai a sẽ gửi tặng cho một ít giống trắc. Cẩm lai đồng nai bskeu tặng e ươm lên ngon lành ko. A ươm sống có 5 cây ah nay củng cao 10cm rồi. E có giống cây bản địa nào trong nhóm 1 không chia sẽ a sưu tầm thêm đi.
anh ươm vậy tốt quá rồi. em thì số nhọ quá. em ngâm hạt để trong nhà tắm, vợ không biết nên đổ hết xuống bồn cầu rồi. cũng may trước đó em lượn dc 10 hạt nảy mầm cho vô bầu. hiện tại em chỉ có 3 câycẩm đồng nai , trong đó có 1 cây lên rất yếu. vừa rồi nguwoif bán hàng bên ấn độ tặng en và anh dân 2 loại trắc ấn độ nhưng 1 loại em ươm không dc cây nào hết, 1 loại thì lên nh nhưng chết hết còn 1 cây cũng rất yếu. ah anh ngọc đàn hương đỏ e gởi anh ươm lên dc cây nào k ạ???
bạn culam ngoài bắc chắc có nghiến, powmu, gỗ măn. cây măn cho gỗ đẹp vô địch[/QUOTE]
nghiến mình có trồng được vài cây còn cây măn là cây gì mình chưa biết đến mới được nghe đến tên, bạn có ảnh cây không up lên mình xem cây với

Ngày mai a sẽ gửi tặng cho một ít giống trắc. Cẩm lai đồng nai bskeu tặng e ươm lên ngon lành ko. A ươm sống có 5 cây ah nay củng cao 10cm rồi. E có giống cây bản địa nào trong nhóm 1 không chia sẽ a sưu tầm thêm đi.[/Q
oke cám ơn anh nhiều. cẩm lai em được có 2 cây thôi anh ạ, nhưng nghe chừng khó sống quá. em có vài loại nhưng không có hạt giống anh ạ, toàn cây nhỏ đi đào ở rừng về thôi. anh có trồng nghiến tới này đến mùa thu hạt em về quê hái cho

bạn culam ngoài bắc chắc có nghiến, powmu, gỗ măn. cây măn cho gỗ đẹp vô địch
nghiến mình có trồng được vài cây còn cây măn là cây gì mình chưa biết đến mới được nghe đến tên, bạn có ảnh cây không up lên mình xem cây với[/QUOTE]
cây măn là giống cây mọc ở miên fnúi đá phía bắc gỗ rất đẹp. cùng họ với măn còn có cây gỗ kim tơ nam mộc. nếu cây này bị vui lấp hàng trăm năm thì gỗ nó rất quí và đắt. ghế ngồi của từ hy thái hậu dc làm từ loại gỗ này. ư
hình ảnh gỗ măn mua bán trên internet. trên agi mình biết có anh @dan đã chơi loại gỗ này. gal_59822_50ec645829f64.jpg
http://phogo.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&id=525304&cat=947&p=1&d=1357756054
ah khi nào bạn culam có hạt nghiến bạn tặng mình ít hạt ươm thử nhé. cảm ơn bạn nhiều

ah khi nào bạn culam có hạt nghiến bạn tặng mình ít hạt ươm thử nhé. cảm ơn
Ngiến thì e thấy trên em rất nhiều nhưng chả thấy nó ra quả bjo cả . với lại loại cây nay trồng phải trên 100năm mới dc thu bác ạ

Ngiến thì e thấy trên em rất nhiều nhưng chả thấy nó ra quả bjo cả . với lại loại cây nay trồng phải trên 100năm mới dc thu bác ạ
mình trồng sưu tầm bạn ạ. gỗ nghiến có lẽ đẹp nhờ những cây nghiến lâu năm cho nu (ngọc nghiến) . gỗ nghiến có nhược điểm là hay bị nứt thì phải. mình chủ yếu trồng cây gỗ quí trong nam.

Ồ nhìn vân gỗ mà phát mê. Search google cây này mà chẳng thấy tăm hơi đâu. Khả năng ngoài mình có nhưng có thể địa phương mình gọi bằng cái tên khác. Khi nào có hạt mình sẽ gửi cho bạn

Đàn hương ấn bskeu tặng a hơn 30 quả. Ươm lên 5 cây. Có 2 cây thì vẩn chưa bung lá non. Còn 3 cây thì đã bung lá mong sao bung 5 lá là sống khỏe. Bửa nào chụp cho xem. Nếu culam có hạt nghiến thì tặng a ít sưu tầm nha. Tks

Bác hoàng cường ở chỗ nào thái nguyên thế. Quê ngoại em ở bắc sơn, chỗ nhà bà ngoại em có rừng của làng nên có khá nhiều cây cổ thụ đk 2 đến 3m nên hạt không thành vấn đề, em thấy dưới gốc cây con mọc lên chi chít như vãi
Đàn hương ấn bskeu tặng a hơn 30 quả. Ươm lên 5 cây. Có 2 cây thì vẩn chưa bung lá non. Còn 3 cây thì đã bung lá mong sao bung 5 lá là sống khỏe. Bửa nào chụp cho xem. Nếu culam có hạt nghiến thì tặng a ít sưu tầm nha. Tks
vâng khi nào có em sẽ gửi cho anh

Bác hoàng cường ở chỗ nào thái nguyên thế. Quê ngoại em ở bắc sơn, chỗ nhà bà ngoại em có rừng của làng nên có khá nhiều cây cổ thụ đk 2 đến 3m nên hạt không thành vấn đề, em thấy dưới gốc cây con mọc lên chi chít như vãi

vâng khi nào có em sẽ gửi cho anh
Giáp bắc kạn bác ạ chỗ em nhiều ngiến lắm nhưng lâm tặc khai thác cạn kiệt rồi jờ họ chỉ đi xẻ chân tiện với tay thôi .

Giáp bắc kạn bác ạ chỗ em nhiều ngiến lắm nhưng lâm tặc khai thác cạn kiệt rồi jờ họ chỉ đi xẻ chân tiện với tay thôi .
vậy là định hóa hả bác. nghiến giờ hiếm lắm, chỗ em đi vào rừng tìm cái rễ còn khó. Bây giờ đa phần chỉ còn những cây lý nhỡ thôi. Bác có sưu tầm được nhiều cây không, cho em cái địa chỉ khi nào xuống thái chơi em qua chỗ bác tham quan vườn cây của bác với

em cũng đang ươm hạt đh đỏ. hiện lên 10%. những hạt nào yếu k tự bung lá anh phải bóc lớp vỏ hạt ra cho lá mầm tự bung. a ươm lên 5 cây là tốt rồi. hy vọng 3 cây khỏa mạnh trồng là ok. anh cố giữ trồng tầm 5 năm cây sẽ cho hạt.còn gooxthif hy vọng sau 20-25 năm anh em ta đóng được chiếc ghế cổ như này

em cũng đang ươm hạt đh đỏ. hiện lên 10%. những hạt nào yếu k tự bung lá anh phải bóc lớp vỏ hạt ra cho lá mầm tự bung. a ươm lên 5 cây là tốt rồi. hy vọng 3 cây khỏa mạnh trồng là ok. anh cố giữ trồng tầm 5 năm cây sẽ cho hạt.còn gooxthif hy vọng sau 20-25 năm anh em ta đóng được chiếc ghế cổ như này

Mình muốn post mấy cây DH đỏ hơn 2 tháng mà post hoài ko dc.

vậy là định hóa hả bác. nghiến giờ hiếm lắm, chỗ em đi vào rừng tìm cái rễ còn khó. Bây giờ đa phần chỉ còn những cây lý nhỡ thôi. Bác có sưu tầm được nhiều cây không, cho em cái địa chỉ khi nào xuống thái chơi em qua chỗ bác tham quan vườn cây của bác với
Em ở đồng hỷ cơ vườn cây thì e không có e trồng mỗi chỗ 1 tý quanh nhà thôi và mới khai thak hết rừng keo khoảng 2 ha sau nhà nên mới trồng mỗi thứ 1 ít mới trồng đầu năm nên chưa ăn thua ji bác ạ đang sưu tầm thêm chắc vài năm nữa mới thành vườn cây dc bác ạ

Thế chủ thớt nhận được hạt tôi gửi tặng chưa chưa?OTE="hoàng cường tn, post: 726810, member: 146536"]Tư

Em ở đồng hỷ cơ vườn cây thì e không có e trồng mỗi chỗ 1 tý quanh nhà thôi và mới khai thak hết rừng keo khoảng 2 ha sau nhà nên mới trồng mỗi thứ 1 ít mới trồng đầu năm nên chưa ăn thua ji bác ạ đang sưu tầm thêm chắc vài năm nữa mới thành vườn cây dc bác ạ[/QUOTE]

Em ở đồng hỷ cơ vườn cây thì e không có e trồng mỗi chỗ 1 tý quanh nhà thôi và mới khai thak hết rừng keo khoảng 2 ha sau nhà nên mới trồng mỗi thứ 1 ít mới trồng đầu năm nên chưa ăn thua ji bác ạ đang sưu tầm thêm chắc vài năm nữa mới thành vườn cây dc bác ạ
thế hả bác, em về ls hay phi xe máy qua đường đồng hỷ. trước em cũng học dưới thái vài năm.hj

Thế chủ thớt nhận được hạt tôi gửi tặng chưa chưa?OTE="hoàng cường tn, post: 726810, member: 146536"]Tư

Chưa thấy bác ạ em vừa gọi điện hỏi cậu e xong . mà diễn đàn dạo này k up dc ảnh sao ý . hỏi admin thì bảo vẫn bt :(
thế hả bác, em về ls hay phi xe máy qua đường đồng hỷ. trước em cũng học dưới thái vài năm.hj
Thế nhà bác ở lạng sơn hả nhà e ở cách đường tròn đồng hỷ hơn 20 cây vì giáp bk rồi :)) cây số 7 hoặc 12 rẽ

Back