có phải cây trắc không ?

• Thread starter hoàng cường tn
  • Ngày gửi
Hôm nay e có dịp đi lên núi gặp cây này cây bị lâm tặc vạc 1 ít nhưng chưa ngả không biết lý do các bác biết nhiều cho em hỏi là cây j ạ cảm ơn các bác

Thế nhà bác ở lạng sơn hả nhà e ở cách đường tròn đồng hỷ hơn 20 cây vì giáp bk rồi :)) cây số 7 hoặc 12 rẽ
20km thì cũng gần thôi. đường vào có khó đi không bác. mà bác cho em hỏi là rừng chỗ bác có cây sến không, em muốn tìm vài cây về trồng, chỗ em đi tìm không có

20km thì cũng gần thôi. đường vào có khó đi không bác. mà bác cho em hỏi là rừng chỗ bác có cây sến không, em muốn tìm vài cây về trồng, chỗ em đi tìm không có
Đi được bác ạ mất 6 cây cấp phối thôi . e cũng chẳng biết cây sến đâu vì e ít khi vào rừng lắm để em hỏi mấy thằng bạn lâm tặc xem. Ở chỗ e người ta toàn đi rừng kiếm sống thôi

Đi được bác ạ mất 6 cây cấp phối thôi . e cũng chẳng biết cây sến đâu vì e ít khi vào rừng lắm để em hỏi mấy thằng bạn lâm tặc xem. Ở chỗ e người ta toàn đi rừng kiếm sống thôi
cám ơn bác nhé
hôm nay đã nhận được hạt giống anh ngọc gửi, thanks anh nhiều nhé

vâng đợi khi nào có kết quả em sẽ cập nhập lên cho mọi người cùng biết
E có hỏi cây sến cho bác nhưng bọn họ nói cây to thì xẻ làm gỗ hết còn cây con thì nhìn không biết được họ phải bấp vào thân cây mới biết loại gỗ cạnh nhà e có ông xẻ cây sến to lắm làm nhà mà e chả biết bác có ảnh cây con không cho e xem .

E có hỏi cây sến cho bác nhưng bọn họ nói cây to thì xẻ làm gỗ hết còn cây con thì nhìn không biết được họ phải bấp vào thân cây mới biết loại gỗ cạnh nhà e có ông xẻ cây sến to lắm làm nhà mà e chả biết bác có ảnh cây con không cho e xem .
em không có bác ạ, chán nhỉ

Cây đã mọc. Có vẻ như em không mát tay tí nào, số quả thì hỏng hết còn số hạt anh ngọc gói riêng trong giấy thì mọc được 7 cây. Không biết bác hoàng cường tn ươm có mọc nhiều không

Cây đã mọc. Có vẻ như em không mát tay tí nào, số quả thì hỏng hết còn số hạt anh ngọc gói riêng trong giấy thì mọc được 7 cây. Không biết bác hoàng cường tn ươm có mọc nhiều không
Em k nhan dk hạt bác ạ vì địa chỉ khó tìm . nên cũng ngại

Lấy địa chỉ như culam đó. Ra bưu điện hỏi thử xem rồi tôi gửi tặng cho ngại ngùng gì ở đây. Tiền gửi không quan trọng có vài chục nghìn ah. Đam mê cây gỗ quý chia sẽ vậy mới vui chứ.UOTE="hoàng cường tn, post: 736085, member: 146536"]Em k nhan dk hạt bác ạ vì địa chỉ khó tìm . nên cũng ngại[/QUOTE]
Cu
Cố gắng chăm e nó nha. Chỉ sợ thổ dưỡng và khí hậu làm e nó phát triển kém. Tôi vừa rồi về quê Thanh Hóa. Lấy 1 ít Lát Hoa xứ Thanh vể ươm thử nè. Mong sao e nó ok.UOTE="culam, post: 734594, member: 126574"]Cây đã mọc. Có vẻ như em không mát tay tí nào, số quả thì hỏng hết còn số hạt anh ngọc gói riêng trong giấy thì mọc được 7 cây. Không biết bác hoàng cường tn ươm có mọc nhiều không[/QUOTE]
Co

Cố gắng chăm e nó nha. Chỉ sợ thổ dưỡng và khí hậu làm e nó phát triển kém. Tôi vừa rồi về quê Thanh Hóa. Lấy 1 ít Lát Hoa xứ Thanh vể ươm thử nè. Mong sao e nó ok.UOTE="culam, post: 734594, member: 126574"]Cây đã mọc. Có vẻ như em không mát tay tí nào, số quả thì hỏng hết còn số hạt anh ngọc gói riêng trong giấy thì mọc được 7 cây. Không biết bác hoàng cường tn ươm có mọc nhiều không[/QUOTE]
Co[/QUOTE]
Mùa này ấm áp rồi nên không lo nó chết rét nữa, an tâm hơn tí anh ạ. Nhưng chắc là cây sẽ phát triển chậm. Lát hoa thanh hóa có j khác lát bt không anh, em thấy người ta bảo có nhiều loại lát mà không biết là nó khác nhau ở chỗ nào

Vào hè thì ok cây trắc của culam sẽ ổn. Lát xứ Thanh a chuẩn bị ươm trồng nên chưa thể biết được sự khác nhau culam ah. Nếu có a sẽ chia sẽ

Back