Con dòi

Hôm nay mình đăng bài này nếu có đụng chạm tới ae thì mong bỏ qua.
Hôm nay mình có nhận dc hai cuộc gọi hỏi mua dòi nhưng mình nói mình ko bán dòi và cũng ko cung cấp dòi cho ai, nếu ae cần mình tận tình chỉ, và cũng khuyên ae ko lên tìm kiếm mua dòi vì con dòi rất rễ tạo. Quan trọng ae nuôi con gì để mình tạo theo cách đó cho tiện theo cv của mình, chứ đừng tìm kiếm mua dòi rồi tiền mất lại ko dc việc, mong ae suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định

MUhaha, nhà mình suýt choảng nhau vì món ròi này, gì chứ thứ này thiếu đất trống để bốc mùi thôi.

Cái gì vứt ra ngoài bốc mùi là có dòi, ưu tiên từ động vật. Với phân thì cần trộn thêm tinh bột như cám gạo, ngô. Ủ 2 3 ngày là thu à. Dòi khi to hoặc nóng quá do sinh nhiệt nơi chất hữu cơ phân hủy sẽ tự động nhảy đi nơi khác để hóa bọ.

Vậy là phải để cho ruồi đẻ trứng vào bác
Mà khi thu hoạch thì làm như thế nào ạk

bsf là con ấu trùng của ruồi lính đen black solider fly, con này dị hơn vì nó k bao giờ hóa nhộng ở nơi nó ăn, toàn chui chỗ khác và nó k mang theo mầm bệnh như ruồi nhà. Một cái bẫy như trứng thối có xuất hiện loài này.

Con Giòi ( hay dòi ) thì tớ biết và ai cũng biết chỉ vì ở bài trước viết là con ròi nên không hiểu được.

Bác chặn cuộc gọi là được rồi bác ơi.... Sao bác phải viết văn làm gì. ???

Back