Đàn gà em mới ra đi

Xin chào, đàn gà 27 con của e đi trước nhé, hẹn gặp đàn gà của anh em ở kiếp sau...
............................
Sáng ngủ dậy thấy diêm vương bắt trộm 27 con gà của em........
Ko biết vì sao, có phải lạnh ko nữa,,, e thắp 1 bóng đèn 75W cho 100 con gà..
:bang::2cat::cuamay:

75W tốt rồi
nhiều người còn úm 40W mà. triệu chứng gì thế bạn . ỉa chảy khô chân hay ăn phải cái gì ko

Xin chào, đàn gà 27 con của e đi trước nhé, hẹn gặp đàn gà của anh em ở kiếp sau...
............................
Sáng ngủ dậy thấy diêm vương bắt trộm 27 con gà của em........
Ko biết vì sao, có phải lạnh ko nữa,,, e thắp 1 bóng đèn 75W cho 100 con gà..
:bang::2cat::cuamay:

100 con sao có 1 bóng 75w vậy, nếu 1 bóng thì chuống 1m2 che chắn thật kỹ, chắc do lạnh wa bọn nó gôm lại đè chết là phải, chắc tại mê ngủ wa nè, phải thức vài đêm canh gà cho ăn uống theo dõi chứ, từ khi mình nuôi gà tới giờ chưa bao giờ mình ngủ trước 10g đêm cả:huh:

ga

em ko biết nữa,,,,,,,,,Mới về e cho uống điện giải,,,,, sau đó uống thuốc úm và cho ăn, cư như vậy, bọn gà uống hết thuốc lại cho thuốc vào.........Như vậy sáng mai 8h ngủ dậy thấy 27 chết dòn cục,,,,,,,,
Có nên náo cháo cho đỡ tiếc đc ko

em ko biết nữa,,,,,,,,,Mới về e cho uống điện giải,,,,, sau đó uống thuốc úm và cho ăn, cư như vậy, bọn gà uống hết thuốc lại cho thuốc vào.........Như vậy sáng mai 8h ngủ dậy thấy 27 chết dòn cục,,,,,,,,
Có nên náo cháo cho đỡ tiếc đc ko

coi có triệu chứng gì ko, ủ rũ, tiêu chảy, phan dính đít ,....gà phân tán khắp chuồn hay rút lại một chổ, coi chừng thiếu nhiệt độ ,
Nếu như thèm thịt gà cứ việc lột da nấu cháo ăn:bang:

Last edited by a moderator:
nên thức giấc khoảng 1h đêm vừa theo dõi vừa thay đồ ăn thức uống trong tuần đàu nhé bạn
Trước khi đi ngủ tầm 10h kiểm tra kĩ trước. rồi 1 - 2h đêm dậy theo dõi là được. ko cần thức làm gì cả ^^

Kaka đúng là điếc không sợ súng mà. Gà chết mà kứ như lấy vợ :))

Ga

Ah, tại sáng ra gà nó kêu dữ quá nên e mới dậy.........
Chắc nó lạnh nên mình đêm ra phơi nắng rồi, cũng ok chút rồi....:5^::1^::1^:

Sos.sos.sos

Chết rồi mấy bác ơi, nãy giờ đem gà ra phơi nắng, quên đem vào.
Ra thấy nó nằm cứng đơ, miệng há to ngáp như ngáp ruồi,,,, Làm sao đây mấy bác, nên cho uống j đây

Xong phin đàn gà, bác nuôi gà bằng chuồng gì, tả sơ cái chuồng ch mọi người biết với, em nghi nguyên nhân do chuồng không thông thoáng, đèn úm thiếu nhiệt độ.

hình như cha này lên phá hay sao ấy.....
hết chọc ghèo người khác,rồi tới gà bệnh phơi nắng quên đêm vô hết nói nỗi...

Xong phin đàn gà, bác nuôi gà bằng chuồng gì, tả sơ cái chuồng ch mọi người biết với, em nghi nguyên nhân do chuồng không thông thoáng, đèn úm thiếu nhiệt độ.

kg cong` y kiên gi` nua .botay.com
nhan tui lam đê tu nhe ,nuôi nhu ban , ban vay luôn

việc trước tiên là bạn phải cẩn bình tĩnh :)
mới nghe nói chuẩn mà giờ cần phải chỉnh rồi....

Last edited by a moderator:
Bạn nì nuôi gà mà cứ như chơi vậy, người ta nuôi gà thấy gà bỏ ăn là buồn muốn chết rồi , còn bạn ấy thấy gà chết mà cứ đứng như chơi. :bang::blush:

100 con sao có 1 bóng 75w vậy, nếu 1 bóng thì chuống 1m2 che chắn thật kỹ, chắc do lạnh wa bọn nó gôm lại đè chết là phải, chắc tại mê ngủ wa nè, phải thức vài đêm canh gà cho ăn uống theo dõi chứ, từ khi mình nuôi gà tới giờ chưa bao giờ mình ngủ trước 10g đêm cả:huh:

Vậy đã ăn thua gì. từ lúc bắt gà con về cho đến ngày bán chả đêm nào ngon giấc. Sự thật 100% đó, trừ hôm nào vui quá lỡ say thôi. Khổ thân!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mấy bác siêng thật ^^ gà trên 1 tháng thức canh làm gì . Đổ cám vào máng vừa đủ tới sáng thôi

hay điếc ko sợ súng. anh chàng này nuôi kiểu này 3 bữa nữa ko còn 1 e.

Back