Đây là loài vẹt gì ==> Xin chỉ giáo

• Thread starter vovy
  • Ngày gửi
Chào các anh/chị trong diễn đàn
Tôi có mua 1 con Vẹt để cho cháu bé ở nhà chơi. Vẹt chưa mọc lông đầy đủ, giá 250,000đ
Chủ tiệm bán nói đây là Vẹt Việt Nam (nhưng không biết tên gì: Má vàng, ngực đỏ....) và khoảng 3 tuần tuổi
Xin cho hỏi là
1-Tên của loài Vẹt này là gì ?
2-Loài Vẹt này có thể nói được không ? Khoảng mấy tháng thì tập nói cho Vẹt được ?
Các anh/chị xem hình như bên dưới
Cảm ơn các anh/chi rất nhiều

Vẹt Việt Nam ít có con biết nói, Với giá 250k/con thì là con két rồi. chứ vẹt má vàng bây giờ trên 1 tr/con chưa mọc đủ lông bạN ƠI. Chim bắt chước tiếng người khoảng 1 năm mới biết nói .

Em bé không nên chơi vẹt, két, vì mỏ của nó sắc bén lắm, cắn là lấy máu như chơi

Chào anh Xuân Vũ,
Rất cảm ơn chỉ dẫn của anh
Do con Két này còn nhỏ nên bé rất thích chơi vì vậy tôi chưa bỏ vào lồng (khi nào Két tỏ vẻ hung dữ hay biết cắn ...thì sẽ bỏ nó vô lồng vậy)
Có loài chim nào hiền hiền mà không đắt lắm (để trẻ con 6-8 tuổi chơi được) thì anh tư vấn giúp với
Không hiểu sao tôi làm theo chỉ dẫn như không chèn hình vào được nên đưa lên flicker vậy

http://www.flickr.com/photos/56219389@N06/?saved=1

Chim sáo đó bạn, vừa rẻ tiền, vừa dể nuôi, vừa quen thuộc với người bạn à. Chim sáo nuôi từ nhỏ lên, nó quanh quẩn bên người nuôi, thân thiện với chủ, và hiền lắm bạn à . Nhất là chim sáo nâu(sáo bò) nói được tiếng người

Last edited by a moderator:
đây là vẹt ngực hồng ! bác cứ yên tâm để cho trẻ chơi , nó không cắn đâu trừ khi trẻ làm nó đau ! bác lưu ý , khi chim đã đủ lông đủ cánh bác phải đóng các cửa lại trước khi thả ra chơi !thân !
tham khảo thêm tại link : http://www.5giay.vn/showthread.php?p=945287626

Vẹt con đã lớn

Con Vẹt ngực hồng tôi mua hôm trước nay đã lớn và bay lung tung trong phòng (nhà tôi ở chung cưu). Hôm trước con tôi lỡ vuột tay làm Vẹt bay đi 1 vòng nhưng may mà sau đó thì bay về lại. Bé con ở nhà rất thích được mang Vẹt xuống sân chung cư chơi mà không muốn bỏ trong lồng hay cột chân lại. Anh/chị nào hướng dẫn cho cách cắt cánh Vẹt để nó không bay được mà nhìn tương đối đẹp. Tôi không muốn cắt cánh Vẹ nhưng con muốn chơi quá nên...Xin cảm ơn.

Bạn mở rộng một bên cánh ra sẽ thấy lông cánh chia làm 2 loại mọc ở 2 phần khác nhau trên cánh như cánh tay người vậy,xong bạn gấp cánh lại như tư thế bình thường sẽ thấy phần lông hơi nhỏ hơn mọc phía khiểu bên trong mà khi gập cánh lại không lộ ra ngoài,đây là phần lông nên cắt không ảnh hưởng đến vẻ đẹp khi chim xếp cánh.Bạn nên cắt khoảng 5 > 7 lông và chỉ cắt 1 bên cánh để chim mất thăng bằng khi vỗ cánh sẽ không bay được.Thân

Bạn mở rộng một bên cánh ra sẽ thấy lông cánh chia làm 2 loại mọc ở 2 phần khác nhau trên cánh như cánh tay người vậy,xong bạn gấp cánh lại như tư thế bình thường sẽ thấy phần lông hơi nhỏ hơn mọc phía khiểu bên trong mà khi gập cánh lại không lộ ra ngoài,đây là phần lông nên cắt không ảnh hưởng đến vẻ đẹp khi chim xếp cánh.Bạn nên cắt khoảng 5 > 7 lông và chỉ cắt 1 bên cánh để chim mất thăng bằng khi vỗ cánh sẽ không bay được.Thân

Xin cảm ơn minhloc-66 nhiều

Back