Hỏi đáp dự định muốn nuôi thử tắc kè

• Thread starter hoangkien
  • Ngày gửi
em đự định nuôi thử ít tắc kè mà lên đây thấy nhìu điều nghe chừng cũng bất an... ai biết có thể giúp em hỉu chắc chắn tắc kè miền bắc và tắc kè miền nam không ạ... và bác nào có nguồn giống tốt, rẻ.. thì cấp em ít giống với điều kiện phải đảm bảo đầu ra giúp e.... em đuôi được mà hiệu quả chắc chắn e sẽ làm với quy mô lớn.... mong các bác giúp đỡ... sdt của em 016.77.99.4078

và bác nào có nguồn giống tốt, rẻ.. thì cấp em ít giống với điều kiện phải đảm bảo đầu ra giúp e.

Nếu họ có giống tốt,giá rẻ,có luôn đầu ra .... khỏi cần bạn gia công làm gì vì họ làm từ a - z ăn trọn luôn cho lành ... bởi vì con này đầu tư chuồng trại ko tốn kém lắm

Vậy nên bạn xác định nuôi tắc kè thì bạn có những lợi thế gì?

Nguồn thức ăn tận dụng ? ( con này ăn nhiều chứ ko ít đâu nha)

Đầu ra : bắc hay nam bán cho dân Việt mình thì họ chả quan tâm đâu ... thậm chí cứ con to mà chơi ... còn nuôi bán cho TQ ấy mới quan tâm đến bắc nam

Giống bạn có thể mua Tk rừng: Con này khá khỏe nếu bắt từ rừng ko chết mấy đâu : Nhưng nuôi nó thành quần thể trong chuồng nhà mình cũng phiền phức lắm đấy: Hay bị thương xây xát ở miệng... Hay bị nhiễm nấm về mùa đông... ăn uống thì nhiều ( nếu bạn ko đang chăn nuôi côn trùng - bạn chỉ có thể nuôi chúng theo dạng bán tự nhiên quanh vườn nhà là chính

Một số người nói cho tk ăn thức ăn tĩnh như cơm nguội...cám công nghiệp ....tôi chưa tìm ra cách chưa thử nên ko biết bạn a....

Trước tôi có nuôi cách đây 5 năm ... thấy cũng nhiêu khê lắm

Người Mỹ nuôi tắc kè khá nhiều. Nuôi chơi. Chẳng
lời lãi gì. Chỉ tốn tiền. Họ phải nuôi dế, nuôi
ruồi giấm để cho tắc kè ăn. Bạn yêu thích nó, thì
có thể học và nuôi như thế.

Chuyện nuôi tắc kè để kinh doanh có lời, thì thôi
đi cho sớm chợ. Khó khăn thế nào, thì bạn Nuôi Dế
dã nói rồi. Có nói kỹ hơn thì kết luận cũng vậy.

Back