Đưa sầu riêng và măng cụt ra Nghệ An

• Thread starter Quang Anh NA
  • Ngày gửi
- Mình ở Nghệ An, có 3ha đất đẹp, bằng phẳng đang trồng mía, dự định năm nay sẽ trông cây ăn quả. Mình sẽ trồng Bơ Hass xen với bưởi da xanh ( các bạn xem có ổn không). Trong trang trại của mình cũng đã có một đập nước rộng gần 1ha, nhưng chưa làm gì cả. Nước không bao giờ hết. Đó cũng là nguồn tưới thường xuyên.
- Mình muốn trồng thử nghiệm cây sầu riêng ra ngoài này ( trồng khoảng 10 cây ). các bạn góp ý cho mình với.
Minh xin ý kiến góp ý của những người đi trước để tiến hành được tốt hơn.

- Mình ở Nghệ An, có 3ha đất đẹp, bằng phẳng đang trồng mía, dự định năm nay sẽ trông cây ăn quả. Mình sẽ trồng Bơ Hass xen với bưởi da xanh ( các bạn xem có ổn không). Trong trang trại của mình cũng đã có một đập nước rộng gần 1ha, nhưng chưa làm gì cả. Nước không bao giờ hết. Đó cũng là nguồn tưới thường xuyên.
- Mình muốn trồng thử nghiệm cây sầu riêng ra ngoài này ( trồng khoảng 10 cây ). các bạn góp ý cho mình với.
Minh xin ý kiến góp ý của những người đi trước để tiến hành được tốt hơn.
hóng !!!

Anh em miền nam và tây nguyên tâm huyết tư vấn hộ em. Em đã có công việc ổn định nhưng tâm huyết với nông nghiệp từ nhỏ nên rất muốn làm trang trại. Trước đây trồng mía em đầu tư nhỏ giọt vào cây mía và hiệu quả cũng không được như mong muốn.

Không khả thi vì những loại cây này đã có hàng trăm năm ở nước ta vậy tạo sao đến giờ vẫn chưa ai trồng thành công ở miền Bắc?

Không khả thi vì những loại cây này đã có hàng trăm năm ở nước ta vậy tạo sao đến giờ vẫn chưa ai trồng thành công ở miền Bắc?
Cảm ơn bạn. Mình nghĩ mẫu chốt vấn đề ở đây thứ nhất cách ghép vào gốc nào đề hợp với đất ngoài này, thứ 2 là khi ra hoa đậu quả tránh được mùa đông. Mình đang cần người tư vấn để tìm điểm nào là khó khăn nhất để từ đó có thể tìm cách tháo gỡ những khó khăn đó.

vì ai cũng nghĩ như bạn đấy. đã có ng ở miền Nam trồng được cây táo đỏ rồi đấy. hay như Nhãn thái người miền Nam trồng ko ra hoa tự nhiên nhưng họ có thể xử lí ra hoa. tóm lại là phải thử

Bạn thử nghĩ xem!
Bạn trồng sầu riêng ghép đến năm thứ năm bắt đầu thu hoạch chính.
hên hên năm thứ sáu có một trận bão.
rồi đó, chắc bạn hiểu ý mình.

Bạn thử nghĩ xem!
Bạn trồng sầu riêng ghép đến năm thứ năm bắt đầu thu hoạch chính.
hên hên năm thứ sáu có một trận bão.
rồi đó, chắc bạn hiểu ý mình.
bão cũng là 1 vấn đề quan trọng, nhưng quan trọng hơn là khí hậu. bác cứ cam hay quýt mà chơi trồng thử vài cây măng cụt với sầu riêng xem sao. cơ mà măng cụt thì trừ khi bác dày vốn không thì thôi đi, 10 năm mới có lãi. cái khoản này bác đợi được ko

mình nghĩ do đất, vì cây lại chịu phèn, mặn, úng kém. Cây phát triển kém trên đất sét nặng, mà nghệ an ta thì đa số đất sét là chính

nhà bác ở mô hề. em ở tân kỳ. trong xóm có ông trồng cây sầu riêng gần 30 năm chưa có quả. không biết do giống hay răng. gió mùa đến là cây rụng trọi lá. ra đến tháng 3 mới đâm chồi đến gió lào lại rụng lá. trồng lâu rồi mà cây như cái ca. đó là e biết răng thì nói rứa. bác đừng nạt

nhà bác ở mô hề. em ở tân kỳ. trong xóm có ông trồng cây sầu riêng gần 30 năm chưa có quả. không biết do giống hay răng. gió mùa đến là cây rụng trọi lá. ra đến tháng 3 mới đâm chồi đến gió lào lại rụng lá. trồng lâu rồi mà cây như cái ca. đó là e biết răng thì nói rứa. bác đừng nạt
Bạn oi minh cung muon dua sau ring ve Nghia Da, Quy hop va tan ky nen rat muon den gap nguoi trong ay sau rieng nay Mong ban cho minh so dt cua ban de lienn he! so dt cua minh la 09.36.36.37,85

Đồng hương đây rồi, mình cũng muốn thử trồng Bơ Hass, Gem ra Nghệ An trồng thử. Không biết công trình của bác đến mô rồi hầy? Nếu tiện e đến tham quan để tiện giao lưu?

Back