Em muốn thoát nghèo từ 100 cặp bồ câu.

• Thread starter Nguyễn Viết Nam Quân
  • Ngày gửi
Em đag dự tính làm trang trại và sẽ bắt đầu bằng chim bồ câu pháp. Các tiền bối chỉ giùm em cách chọn giốg làmchuồng và ky thuat nuoi chim. Phòng bệnh và trị bệnh với ạ. Em ở ninh bình thì nuoibồ cau có dc k??? MMong cac bac chỉ giùm emvs ạ e cảm ơn

Có thể chống đói được đấy. Chứ thoát nghèo hơi khó. Nuôi dễ thì bán không ai mua, nuôi khó thì thoát sao nỗi cái nghèo
Bác nói cũng đúng
Thoát được là ai cũng giàu hết rồi
Nhưng nếu chú ấy có kiên trì + đam mê và thêm tý mai mắn thì có thể khá hơn:D

Thoát nghèo thì hơi khó. Cần phải kiên trì như bác Hiếu nói. Đúng là khó nhưng nếu theo đuổi đến cùng thì chắc chắn sẽ có kết quá tốt đẹp. Tất nhiên là bạn phải có hiểu biết về việc mà bạn muốn làm.
Mình thì ko có nhiều kinh nghiệm lắm. Mình nghĩ ở Ninh Bình cũng nuôi được bồ câu. vấn đề mà mấy con này nó ăn tàn phá hại lắm :D
Nhà mình nuôi chơi có 10 cặp, cho ăn cũng ko phải ít. Vườn cũng có rau có cỏ có cây dại, thế mà nó vẫn phá lung tung hết cả những chỗ trồng rau.

quang trọng là mình chịu khó thôi .tùy thuộc ở bạn

Em đag dự tính làm trang trại và sẽ bắt đầu bằng chim bồ câu pháp. Các tiền bối chỉ giùm em cách chọn giốg làmchuồng và ky thuat nuoi chim. Phòng bệnh và trị bệnh với ạ. Em ở ninh bình thì nuoibồ cau có dc k??? MMong cac bac chỉ giùm emvs ạ e cảm ơn
muốn thoát nghèo nhờ con gì cũng dc a à, nuôi được hay không không quan trọng bằng đầu ra ổ định, đã có đầu ra thì kinh nghiệm a sẽ có theo thời gian, chỉ sợ đầu ra ko ổn định a nuôi được nhưng ngày một cung vượt cầu thì cũng bằng không.

Nếu muốn dấn thân thật sự thì mình nghĩ nên nuôi khoản 20 cặp trước bạn ah. Sau 1 năm bạn có thể nhân giống vừa làm vừa học kinh nghiệm. Đầu tư theo kiểu 100 cặp thế này thì chắc là bỏ nghề rất sớm. Chậm 1 năm nhưng cái giá trả sẽ ít hơn. Còn chơi kiểu lướt sóng thì tùy duyên

Nếu muốn dấn thân thật sự thì mình nghĩ nên nuôi khoản 20 cặp trước bạn ah. Sau 1 năm bạn có thể nhân giống vừa làm vừa học kinh nghiệm. Đầu tư theo kiểu 100 cặp thế này thì chắc là bỏ nghề rất sớm. Chậm 1 năm nhưng cái giá trả sẽ ít hơn. Còn chơi kiểu lướt sóng thì tùy duyên
Tôi cũng nghĩ như bác , nuôi vài chục cặp trước lấy kinh nghiệm và tìm đầu ra luôn

Bác chưa có kinh nghiệm thì nuôi 30 cặp thui ban đầu nuôi là để lấy kinh nghiệm nếu có thiệt hại thì cũng không đáng kể, ae trên diễn đàn cũng trợ giúp cho bác rất nhiều về mảng chuồng trại, bệnh tật...

Bạn đã có đầu ra chưa ?
chưa bác ạ. em cứ nuôi rồi từ từ bán cũng đc\
Bác có kiên nhẫn và kinh nghiệm chưa
Em chỉ biết lao động thôi còn kinh nghiệm thực tế em chưa nắm đc chỉ là đọc trên diễn đàn thôi.
Có thể chống đói được đấy. Chứ thoát nghèo hơi khó. Nuôi dễ thì bán không ai mua, nuôi khó thì thoát sao nỗi cái nghèo
vâng mới đầu em chỉ cần thế thôi bác thực hiện đc là em vui lắm rồi em sẽ làm dần dần vốn mỏng cũng k giám nuôi tổng hợp bác ạ
Bác nói cũng đúng
Thoát được là ai cũng giàu hết rồi
Nhưng nếu chú ấy có kiên trì + đam mê và thêm tý mai mắn thì có thể khá hơn:D
vâng ước mơ của em mà bác em sẽ là bằng đc hihi
Thoát nghèo thì hơi khó. Cần phải kiên trì như bác Hiếu nói. Đúng là khó nhưng nếu theo đuổi đến cùng thì chắc chắn sẽ có kết quá tốt đẹp. Tất nhiên là bạn phải có hiểu biết về việc mà bạn muốn làm.
Mình thì ko có nhiều kinh nghiệm lắm. Mình nghĩ ở Ninh Bình cũng nuôi được bồ câu. vấn đề mà mấy con này nó ăn tàn phá hại lắm :D
Nhà mình nuôi chơi có 10 cặp, cho ăn cũng ko phải ít. Vườn cũng có rau có cỏ có cây dại, thế mà nó vẫn phá lung tung hết cả những chỗ trồng rau.
chim thì trắc em nuôi khép kín bác ạ. nuôi trong lồng thôi hihi
muốn thoát nghèo nhờ con gì cũng dc a à, nuôi được hay không không quan trọng bằng đầu ra ổ định, đã có đầu ra thì kinh nghiệm a sẽ có theo thời gian, chỉ sợ đầu ra ko ổn định a nuôi được nhưng ngày một cung vượt cầu thì cũng bằng không.
anh nói đúng quá. em cũng lo đầu ra nhưng bố em bảo cứ nuôi đc đi rồi từ từ sẽ có hihi động lực lớn

Với 100 cặp bồ câu chưa thoát nghèo đâu, chỉ đến khổ thôi. Muốn không được nghèo thì phải nhiều hơn nữa, để thoát nghèo trở thành mạt

vầng trắc em sẽ cắt bớt để chi phí cho những con khác lấy ngắn nuôi dài bác nhỷ hỳ hỳ
1 Con chim non bán 55 k , làm sao hao tốn chi phí 30 k / 1 con là bạn có thể làm giàu .
vậy là lời to rồi hi e sợ chỗ em không có giá đó
Nuôi heo, bò, gà đi, đừng nuôi bồ câu khó kiếm đầu ra lắm. Không có đầu ra là "bế văn mạt" luôn nha.
Thú thật với bác đầu ra em cũng không lo lắm em chỉ sợ nuôi k đc thôi bác ạ. hihi
Bác chưa có kinh nghiệm thì nuôi 30 cặp thui ban đầu nuôi là để lấy kinh nghiệm nếu có thiệt hại thì cũng không đáng kể, ae trên diễn đàn cũng trợ giúp cho bác rất nhiều về mảng chuồng trại, bệnh tật...
thế bác cho em xin cái mô hình chuồng trai với ạ em muốn tham khảo chút. cách chăm sóc phòng bệnh chữa bệnh nữa ạ hihi
Với 100 cặp bồ câu chưa thoát nghèo đâu, chỉ đến khổ thôi. Muốn không được nghèo thì phải nhiều hơn nữa, để thoát nghèo trở thành mạt
nuôi cái này rủi ro cao thế hả bác

Gia đình em cũng có dự định nuôi bồ câu pháp. Các anh chị cho em hỏi là khu vực Ninh bình, Nam định có trang trại bồ câu nào uy tín không?? Với lại khi chọn mua giống thì nên mua loại bao nhiêu tháng tuổi ? Em cảm ơn.

- Bán không được, đầu ra con ra ràng không có đó
- Dịch bệnh tùm lum
- Chi phí thu chi thế nào?
-

Bài viết có nội dung tương tự

Back