GÀ BỊ BỆNH GÌ? CÁCH TRỊ?

• Thread starter Nhà nghèo xơ xác
  • Ngày gửi
CHÀO CẢ NHÀ! NHÀ EM NUÔI 300 CON GÀ TA THẢ VƯỜN, ĐƯỢC 100 NGÀY RỒI, KHỎANG 1.1KG TRỞ LÊN. TỪ 10 NGÀY NAY, CÓ KHỎANG 30 CON CÓ TRIỆU CHỨNG Ủ RỦ,THỞ KHÒ KHÈ, BỎ ĂN, BẦU DIỀU ĐẦY NƯỚC HAY ĂN KHÔNG TIÊU, PHÂN TRẮNG XANH, ĐÔI KHI PHÂN NHỚT TRẮNG, XANH, MẶT TÍM TÁI, PHẦN CƠ TÒAN THÂN TÍM TÁI LUÔN, CÁC MẠCH MÁU TÍM RỊM THẤY RỎ, ĐÃ CÓ KHỎANG 6 CON HI SINH, XUẤT VIỆN ĐƯỢC 9 CON, NHƯNG LẠI CÓ VÀI CON MỚI BỊ. ĐÃ DÙNG THUỐC COLI 200( GREENVET), ANTIGAS( ANVET), ANAGIN_C( HÀ LAN), AMDO_C( SAFA_VEDIC), STREPBERIN( ANVET), MEN E.LAC. 6 THỨ TRỘN CHO CẢ BẦY VỚI MẤY CON BỊ BỆNH UỐNG MÀ KHÔNG KHỎI, EM ĐÃ THỰC HIỆN LỊCH VACXIN NHƯ NEW CHỦNG F, ĐẬU, NEW LAXOTA, NEW CHỦNG M, GUM, CÚM GIA CẦM 2 LẦN, 21 NGÀY VÀ 80 NGÀY TUỔI, TỤ HUYẾT TRÙNG LUÔN RỒI. KHÔNG BIẾT BỆNH GÌ? RA THÚ Y CHỔ THÌ NÓI CRD, CHỔ THÌ DỊCH TẢ, CHỔ THÌ CÚM GIA CẦM MỚI ĐAU, MÀ GÀ EM CHỈ CHẾT LÁT ĐÁT SAU 4, 5 NGÀY BỆNH, MÀ CHẲNG THẤY XUẤT HUYẾT Ở DA CHÂN, AI BIẾT CỨU EM VỚI!!!

Gà bạn nếu có triệu chứng há miệng thở liên tục nữa thì 90% là bị bệnh Toi. Hiện nay có rất nhiều thuốc đặc trị bệnh này. Hôm trc gà mình cũng bị mang ra thú ý họ bán cho lọ thuốc j không biết nữa (không có nhãn dán). mình mang về chích mỗi lần 1cc, ngày 2 lần, chích 2 ngày gà mình chạy ầm ầm.
Chúc bạn thành công

Back