gà đông tảo lai gà nòi đòn

• Thread starter bâttỉnh
  • Ngày gửi
Có ai đang nuôi và đã nuôi gà đông tảo lai gà nòi đòn không chia sẻ cho e một chút khinh ngiện .có hìn ảnh thì càng tốt

Bạn lai để lấy gà đá thì không nên. Sau 1 năm chân gà to lên nặng nề đá yếu, vảy thì lung tung không đẹp nên dân chơi gà không ưa. Nuôi thịt thì dc vì nhanh chắc thịt hơn đông tảo thuần. Nhưng bán cho lái buôn thì không cao bằng gà nòi thuần

Bạn lai để lấy gà đá thì không nên. Sau 1 năm chân gà to lên nặng nề đá yếu, vảy thì lung tung không đẹp nên dân chơi gà không ưa. Nuôi thịt thì dc vì nhanh chắc thịt hơn đông tảo thuần. Nhưng bán cho lái buôn thì không cao bằng gà nòi thuần
E ngỉ giá vản cao như ga nòi chứ vì giá ga đông tảo trên thị trường cao hơn ga noi ma. E tính nuôi thịt thôi . Vi ga đông tảo nhanh lớn nòi to gà chọi chác thịt sức đề kháng cao

Cái ấy mình không chắc. Nhưng mình nghĩ thế này :
Lai tạo mà dc tất cả các gen trội mình mong muôn thì thành công quá.
Mình có nuôi vài con nhưng thịt rồi. Không lớn nhanh lắm đâu.
Bạn nuôi nhiều nên cần lái buôn. Mà bao đời nay lái buôn đâu dễ bị ép giá. Có khi họ bán dc giá cao nhưng vẫn ép bạn giá rẻ.
Đấy là mình nghĩ vậy. Chúc bạn thành công.

Cái ấy mình không chắc. Nhưng mình nghĩ thế này :
Lai tạo mà dc tất cả các gen trội mình mong muôn thì thành công quá.
Mình có nuôi vài con nhưng thịt rồi. Không lớn nhanh lắm đâu.
Bạn nuôi nhiều nên cần lái buôn. Mà bao đời nay lái buôn đâu dễ bị ép giá. Có khi họ bán dc giá cao nhưng vẫn ép bạn giá rẻ.
Đấy là mình nghĩ vậy. Chúc bạn thành công.
Bạn cho lại mái đông tảo hay trống đông tảo mà ban an thịt rồi bạn cảm nhận sao.

Mái đônh tảo. Gà tầm 6thang . Ăn không bằng gà ta. Cũng có thể do mình thích thịt gà ta. Với lại ăn nhiều thịt gà quá . Đánh nhau thì ngu khỏi nói. Ăn đon cái chạy luôn. Bán thịt thì chọi lai mà nuôi. Ăn chắc hơn

Mái đônh tảo. Gà tầm 6thang . Ăn không bằng gà ta. Cũng có thể do mình thích thịt gà ta. Với lại ăn nhiều thịt gà quá . Đánh nhau thì ngu khỏi nói. Ăn đon cái chạy luôn. Bán thịt thì chọi lai mà nuôi. Ăn chắc hơn
Cảm ơn bạn đả chia sẻ

Ban cho toi hoi : 2 loai thit ga choi lai va thit ga tau vang thi loai nao ngon hon ? Minh dang ban khoan khong biet nen nuoi loai nao, minh nuoi an thoi, khong ban. Cam on ban nhieu.

Ban cho toi hoi : 2 loai thit ga choi lai va thit ga tau vang thi loai nao ngon hon ? Minh dang ban khoan khong biet nen nuoi loai nao, minh nuoi an thoi, khong ban. Cam on ban nhieu.
Mổi ga đêu có ngon khác nhau gà tàu thì vị thịt thơm con gà thịt ga chọi lại thi thịt nó san chác

Khu vực hà nội không nuôi gà tàu vàng nên mình ko rõ. Gà ta và lai chọi đều ngon. Nhưng mình thích ăn gà ta hơn

Back