gà ta - 5k/1 trứng - mắc or rẻ

• Thread starter Tiểu Thư Nuôi Gà
  • Ngày gửi
hi ae nuôi gà !
e dự tính nuôi vài chục con gà ta ( giống gà khu vực củ chi - tphcm) để bán giá 5k/1 trứng vì có người bao tiêu cho e giá đó .
Xin hỏi với giá 5k/quả thì e có lời không ?

Em cũng có nuôi gà vài con ăn thịt , nhưng chưa có kinh nghiệm trong việc hoạch toán lãi từ nuôi gà đẻ. Cái e cần hỏi rằng nếu nuôi vài chục con gà ta ( 20con-50con) để bán trứng với giá 5k/quả thì có lãi không ?vậy mà các anh toàn trả lời và thẩm vấn linh tinh .

Em cũng có nuôi gà vài con ăn thịt , nhưng chưa có kinh nghiệm trong việc hoạch toán lãi từ nuôi gà đẻ. Cái e cần hỏi rằng nếu nuôi vài chục con gà ta ( 20con-50con) để bán trứng với giá 5k/quả thì có lãi không ?vậy mà các anh toàn trả lời và thẩm vấn linh tinh .
Thế em nghĩ người ta nuôi và bán 3 k/ quả thì có lời không ?
Gía thị trường là bao nhiêu ? Trứng gà ta của em chất lượng thế nào so với trứng người ta . Nông sản luôn đi từ nơi giá thấp nhất đến nơi giá cao hơn và em nghĩ giá 5 k đó bao lâu sẽ đầy người nuôi gà nhắm đến ?
Giống minh dư ấy mà ... gà đá nuôi thịt ngon nhất rồi .. đi kiếm giống gì nữa cho mệt:D
Thằng này đang sạo , tin nó mà bán nhà

Thế em nghĩ người ta nuôi và bán 3 k/ quả thì có lời không ?
Gía thị trường là bao nhiêu ? Trứng gà ta của em chất lượng thế nào so với trứng người ta . Nông sản luôn đi từ nơi giá thấp nhất đến nơi giá cao hơn và em nghĩ giá 5 k đó bao lâu sẽ đầy người nuôi gà nhắm đến ?
Theo chú em giá thị trường là bao nhiêu? Và là thị trường nào? TP.HCM anh đang ở có người sẵn sàng mua 7k 1 quả trứng! Theo chú em thì nuôi gà đẻ bán giá 7k 1 quả có lời hay lỗ!
Mình chỉ góp ý nho nhỏ thế này với hoangson:
1. Trước khi bạn phê bình người khác, bạn phải hiểu ít nhiều cái ý mà họ đề cập đến.
Bạn có hiểu mình vừa nói những gì không mà bạn đưa ý kiến không dính dáng vào những gì mình đã nói.
Bạn xem lại, để hiểu cụ thể, và chi tiết hơn.
=> lần sau, rút kinh nghiệm nhé.
.
Vào đọc trả lời của thím thớt kìa ...
=> hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi.
Có phải thím khuyên người ta nhập trứng để bán không ? Người mua chỉ mua vài chục quả thì đi đâu nhập trứng, chi phí đi lại thế nào, lời được bao nhiêu .. ôi giời ..thông thái quá.

Theo chú em giá thị trường là bao nhiêu? Và là thị trường nào? TP.HCM anh đang ở có người sẵn sàng mua 7k 1 quả trứng! Theo chú em thì nuôi gà đẻ bán giá 7k 1 quả có lời hay lỗ!
Chỉ là có thôi nhưng số lượng không thể nhiều được vì trứng gà thường cũng thấp mà người chơi cao thì còn rất ít
7k / quả chắc phải tùy thôi , thời buổi này mũi thiên hạ nó thính lắm

Vào đọc trả lời của thím thớt kìa ...

Có phải thím khuyên người ta nhập trứng để bán không ? Người mua chỉ mua vài chục quả thì đi đâu nhập trứng, chi phí đi lại thế nào, lời được bao nhiêu .. ôi giời ..thông thái quá.
Nói thẳng, cách nói chuyện của bạn, không phù hợp với 1 nội dung đang đứng đắn, và mình đang không bỡn cợt.
Bạn bán được 7k/ trứng,
"Mình không đang nuôi gà làm kinh doanh như thế... Nhưng mình tự hỏi, không hiểu sao mọi người lại hồ hởi trả lời 1 topic như thế này? Nói ra thì sợ chủ top cho là nặng lời, nhưng kỳ thực, mình không thể hiểu hết dụng ý của chủ topic khi đăng topic này? Và sự thật đến đâu?
Nếu thật như bạn nói, mình xin tư vấn thế này.
Yêu cầu bên mua có 1 hợp đồng mua bán cụ thể, rạch ròi, xem lại địa chỉ người mua, mặt pháp lý của họ... Sau khi chắc chắn, họ không phải là... robot, và là người bình thường- như bao người khác...
=> hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi."

Bạn nghĩ trứng gà, bán ở đâu? Ra cửa hàng đầy ra. Các loại chi phí?
Vớ vẩn.
Có cần hỏi người nông dân, thu nhập mấy triệu/ tháng không?
Họ còn có vài chục ngàn/ ngày kìa. TRong khi bán trứng như thế, vài chục quả, mất tối đa nửa tiếng.
Mình tự hỏi, bạn có thật làm nông dân chưa?
Và mình có nói rồi, phải xem hợp đồng, tính chất của hợp đồng, ví như giá, số lượng, tính lâu dài- ổn định, mặt pháp lý, tính thanh khoản của đồng tiền...
Bạn, lăng xăng vừa thôi.

Chỉ là có thôi nhưng số lượng không thể nhiều được vì trứng gà thường cũng thấp mà người chơi cao thì còn rất ít
7k / quả chắc phải tùy thôi , thời buổi này mũi thiên hạ nó thính lắm
Mũi thính cũng ko làm được gì ... Ví dụ giá ếch ở Miền Bắc có khi lên tới 80-100k/1kg. Trong khi giá ếch ở miền nam luôn giao động từ 35k-55k/1kg. Giá cá lóc nuôi tại Huế giao động từ 60-80k/kg trong khi ở TP.HCM thì từ 40-50k/kg. Thính thì làm được gì nào! Thị trường nông sản không phải lúc nào cũng đi được từ thấp đến cao .. vì vấn đề bảo quản, vận chuyển và thời vụ và sản lượng tiêu thụ không ổn định.

Còn nói kiểu cùn, như có người đòi mua giá 7k, trong khi nó chỉ đáng giá 4k, thì thôi... Nói chuyện, mất thời gian lắm.
Mũi thính cũng ko làm được gì ... Ví dụ giá ếch ở Miền Bắc có khi lên tới 80-100k/1kg. Trong khi giá ếch ở miền nam luôn giao động từ 35k-55k/1kg. Giá cá lóc nuôi tại Huế giao động từ 60-80k/kg trong khi ở TP.HCM thì từ 40-50k/kg. Thính thì làm được gì nào! Thị trường nông sản không phải lúc nào cũng đi được từ thấp đến cao .. vì vấn đề bảo quản, vận chuyển và thời vụ và sản lượng tiêu thụ không ổn định.
Buồn cười thật. Cái này phải để mình nói chuyện thêm với khucthuydu, nhập bạn vào tư vấn cho cửa hàng trên agriviet.

Nói thẳng, cách nói chuyện của bạn, không phù hợp với 1 nội dung đang đứng đắn, và mình đang không bỡn cợt.
Bạn bán được 7k/ trứng,
"Mình không đang nuôi gà làm kinh doanh như thế... Nhưng mình tự hỏi, không hiểu sao mọi người lại hồ hởi trả lời 1 topic như thế này? Nói ra thì sợ chủ top cho là nặng lời, nhưng kỳ thực, mình không thể hiểu hết dụng ý của chủ topic khi đăng topic này? Và sự thật đến đâu?
Nếu thật như bạn nói, mình xin tư vấn thế này.
Yêu cầu bên mua có 1 hợp đồng mua bán cụ thể, rạch ròi, xem lại địa chỉ người mua, mặt pháp lý của họ... Sau khi chắc chắn, họ không phải là... robot, và là người bình thường- như bao người khác...
=> hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi."

Bạn nghĩ trứng gà, bán ở đâu? Ra cửa hàng đầy ra. Các loại chi phí?
Vớ vẩn.
Có cần hỏi người nông dân, thu nhập mấy triệu/ tháng không?
Họ còn có vài chục ngàn/ ngày kìa. TRong khi bán trứng như thế, vài chục quả, mất tối đa nửa tiếng.
Mình tự hỏi, bạn có thật làm nông dân chưa?
Và mình có nói rồi, phải xem hợp đồng, tính chất của hợp đồng, ví như giá, số lượng, tính lâu dài- ổn định, mặt pháp lý, tính thanh khoản của đồng tiền...
Bạn, lăng xăng vừa thôi.
Bạn có trứng gà ta thả vườn thì bán 3k8 mình bao tiêu cho bạn vĩnh viễn suốt đời luôn. 1 ngày cung cấp cho mình 10 quả. Vì mình bán lại 4k 1 quả. Mỗi ngày chỉ tiêu thụ hết 10 quả thôi. Bạn cung cấp trứng được ko ?

Cái bạn nói, nó là nhất thời, gọi là biến động thị trường, có lúc- từ bạn nói- nó chỉ kéo dài trong 1 thời điểm rất ngắn, kiểu như giá vàng trong ngày. Và, khó- rất khó kiếm lời từ chênh lệch giá quá cao giữa các vùng miền.

Còn nói kiểu cùn, như có người đòi mua giá 7k, trong khi nó chỉ đáng giá 4k, thì thôi... Nói chuyện, mất thời gian lắm.

Buồn cười thật. Cái này phải để mình nói chuyện thêm với khucthuydu, nhập bạn vào tư vấn cho cửa hàng trên agriviet.
Thực tế có người mua 7k-10k 1 quả gà ta chứ đòi gì ..chưa thấy họ mua giá đó bao giờ à :D:Haha:. Giá trứng ngỗng hiện tại là 50k 1 quả nè. Nuôi có lời không nhỉ :D

Bạn có trứng gà ta thả vườn thì bán 3k8 mình bao tiêu cho bạn vĩnh viễn suốt đời luôn. 1 ngày cung cấp cho mình 10 quả. Vì mình bán lại 4k 1 quả. Mỗi ngày chỉ tiêu thụ hết 10 quả thôi. Bạn cung cấp trứng được ko ?
Được rồi, chiều nay, mình sẽ tranh luận với bạn.
Thứ nhất, giá là ở 1 thời điểm. Năm sau, trứng lên 5k, làm sao bán cho bạn 4k đc.
Và, khi bán, ai chịu chi phí chuyển phát. Hợp đồng có ghi rõ ràng. Nếu mình bán, mình lại chịu chi phí chuyển phát, thì...
Còn, bạn rõ ràng không nhận thấy bạn đang nói cùn.
Thực tế có người mua 7k-10k 1 quả gà ta chứ đòi gì ..chưa thấy họ mua giá đó bao giờ à :D:Haha:. Giá trứng ngỗng hiện tại là 50k 1 quả nè. Nuôi có lời không nhỉ :D
Đọc lại đi, làm ơn.
Còn nói kiểu cùn, như có người đòi mua giá 7k, trong khi nó chỉ đáng giá 4k, thì thôi... Nói chuyện, mất thời gian lắm

Mọi người đang nói, giá mèo là 100k, tức là mèo thường. Ông tương luôn, mèo ông bán là 2 triệu/ cân.
Thôi, bạn cùn vừa thôi.

Được rồi, chiều nay, mình sẽ tranh luận với bạn.
Thứ nhất, giá là ở 1 thời điểm. Năm sau, trứng lên 5k, làm sao bán cho bạn 4k đc.
Và, khi bán, ai chịu chi phí chuyển phát. Hợp đồng có ghi rõ ràng. Nếu mình bán, mình lại chịu chi phí chuyển phát, thì...
Còn, bạn rõ ràng không nhận thấy bạn đang nói cùn.
Mọi chi phí bạn phải tự tính chứ..mình chỉ nhận hàng tại địa điểm mà mình bán là 3k8 1 quả gà ta. Số lượng cần có mỗi ngày là 10 quả. Mỗi chuyến hàng bạn có thể gửi cho mình 70 quả/tuần. Giá 3k8 được giữ ổn định từ 6 tháng đến 1 năm tùy ý bạn. Mỗi năm giá sẽ tăng 10% so với giá đã hợp đồng.

Được rồi.
Bạn cho mình cái địa chỉ.
Hợp đồng cụ thể nhé.
Luộn luôn đảm bảo đúng hợp đồng.
Cái chính, là bạn cần trứng, hay đích thân mình bán cho bạn?

Mọi người đang nói, giá mèo là 100k, tức là mèo thường. Ông tương luôn, mèo ông bán là 2 triệu/ cân.
Thôi, bạn cùn vừa thôi.
Chưa đi chợ bao giờ à ... hôm nay rau muốn 5k/1kg ngày mai nó lại thành 10k/1kg .. Xách giỏ không đi về lẫm bẫm bọn kia ngu ..rau đáng 5k/1kg lại mua 10k/1kg....bảo người khác cùn à. Thím này chắc chưa ra đời quá :Haha::Haha:
Được rồi.
Bạn cho mình cái địa chỉ.
Hợp đồng cụ thể nhé.
Luộn luôn đảm bảo đúng hợp đồng.
Cái chính, là bạn cần trứng, hay đích thân mình bán cho bạn?
Mình cần trứng gà ta thả vườn. Đúng thì luôn nhận hàng. Ấp 2, Bình Mỹ, Củ Chi, TP.HCM.

Còn nếu chơi khó nhau, kiểu cùn, cần cân nặng bao nhiêu mỗi quả, hoặc vỏ phải trắng như.. phải cụ thể trong hợp đồng ấy.
NGười ta đang nói 5k/ quả, bạn cho cái giá 7k/ quả. Rồi rút xuống mua 3.8.
Lại, cố gắng cầm cự, không chịu hiểu. Nản, vì tính cố chấp của bạn.

Còn nếu chơi khó nhau, kiểu cùn, cần cân nặng bao nhiêu mỗi quả, hoặc vỏ phải trắng như.. phải cụ thể trong hợp đồng ấy.
NGười ta đang nói 5k/ quả, bạn cho cái giá 7k/ quả. Rồi rút xuống mua 3.8.
Lại, cố gắng cầm cự, không chịu hiểu. Nản, vì tính cố chấp của bạn.
Người ta với mình đâu có ở cạnh nhau mà đòi giá bằng giá người ta nhỉ :Haha::Haha:Buồn cười vãi. Giá 7k 1 quả lâu lâu mới bán được nên mình đâu có đầu tư cái thị trường 7k đó. Giá chỗ mình ổn định 4k 1 quả thì mình mua 3k8 thôi. Còn bạn kia giá 5k mỗi quả thì bạn ấy sẵn sàng mua 4k5 mỗi quả. Có cái kiểu đòi giá mọi nơi phải bằng nhau à ..buồn cười tập 2. :Haha::Haha:

Lương BQT beb
Mọi chi phí bạn phải tự tính chứ..mình chỉ nhận hàng tại địa điểm mà mình bán là 3k8 1 quả gà ta. Số lượng cần có mỗi ngày là 10 quả. Mỗi chuyến hàng bạn có thể gửi cho mình 70 quả/tuần. Giá 3k8 được giữ ổn định từ 6 tháng đến 1 năm tùy ý bạn. Mỗi năm giá sẽ tăng 10% so với giá đã hợp đồng.
Lương BQT web thừa sức mua mười quả trứng của ông nhé
Ngu , nói cho nhiều thì được gì , chỉ bổ cho cò trắng ngoài đồng thôi
Chuyện ở đây là thị trường chung , là thị trường chung ông hiểu chứ , còn chuyện rau muống với trứng thì liên quan gì nhau chứ , còn thị thường cá biệt mà ông nói là 7 k / quả phải chăng là dưới đấy giếng của ông ?

Đến đây, có vẻ bạn đang nói chuyện thực tế rồi đấy.
Còn cái thể loại 5k/ mớ, hôm sau 10k/ mớ. Nó là nhất thời, đâu có trong hợp đồng mua bán cố định.
Cái này mình nói từ commen đầu tiên.
Bạn kéo mình đến đây, chỉ đang cố nói rằng, người ta mua 5k/ quả, với số lượng ít, thì cái số lượng này, có trong hợp đồng rồi.
Còn nếu người ta chỉ mua giá 5k/ quả, với loại quả đáng giá 7k của bạn...
Còn cái thể loại biến động trong ngày, rồi vùng miền, rồi chi phí...

Nó lệch quá xa so với chủ topic đưa ra.

Vì những cái bạn nói, mình có nói- xem cụ thể trong hợp đồng, đã cố gắng nhắc đi nhắc lại, mà bạn lại cố gắng quên.
Mình viết 1 commen, nó có tính nhất quán khá cao, nên không mâu thuẫn như bạn đâu.

Những cái bạn khuyên, như số lượng, chi phí, rồi vùng miền... Bạn vui lòng, và có thể xem ở commen đầu tiên.

Mình cố gắng đến đây, để xem bạn giữ bình tĩnh đến đâu.
Đấy là mục đích chính của mình.
Nhưng bạn có 1 nhược điểm, là hay lấy ví dụ lan man, rất lan man, để tung hỏa mù, nhưng chỉ làm mất thời gian- cho tất cả thôi.

Chúng ta, có thể kết thúc ở đây.

Mình tư vấn cho chủ top ở commen đầu tiên của mình. Còn ai nói gì, mình không có thời gian theo dõi, nên không biết.

Lương BQT beb

Lương BQT web thừa sức mua mười quả trứng của ông nhé
Ngu , nói cho nhiều thì được gì , chỉ bổ cho cò trắng ngoài đồng thôi
Chuyện ở đây là thị trường chung , là thị trường chung ông hiểu chứ , còn chuyện rau muống với trứng thì liên quan gì nhau chứ , còn thị thường cá biệt mà ông nói là 7 k / quả phải chăng là dưới đấy giếng của ông ?
Chú em này IQ còn thấp nhỉ :D Bây giờ anh giả xử chú em đăng bài hỏi giá gà thịt bao nhiêu 1kg..thì chú em đang hỏi giá ở đâu .. hỏi giá thị trường VN hay giá thị trường Mỹ :Haha:Hỏi giá thị trường chợ nọ hay giá thị trường chợ bến thành :Haha::Haha:. Cái em thớt hỏi giá ở chỗ em nó ở hay là hỏi giá ở cái quán trước nhà chú thế :Haha::Haha:
Đến đây, có vẻ bạn đang nói chuyện thực tế rồi đấy.
Còn cái thể loại 5k/ mớ, hôm sau 10k/ mớ. Nó là nhất thời, đâu có trong hợp đồng mua bán cố định.
Cái này mình nói từ commen đầu tiên.
Bạn kéo mình đến đây, chỉ đang cố nói rằng, người ta mua 5k/ quả, với số lượng ít, thì cái số lượng này, có trong hợp đồng rồi.
Còn nếu người ta chỉ mua giá 5k/ quả, với loại quả đáng giá 7k của bạn...
Còn cái thể loại biến động trong ngày, rồi vùng miền, rồi chi phí...

Nó lệch quá xa so với chủ topic đưa ra.

Vì những cái bạn nói, mình có nói- xem cụ thể trong hợp đồng, đã cố gắng nhắc đi nhắc lại, mà bạn lại cố gắng quên.
Mình viết 1 commen, nó có tính nhất quán khá cao, nên không mâu thuẫn như bạn đâu.

Những cái bạn khuyên, như số lượng, chi phí, rồi vùng miền... Bạn vui lòng, và có thể xem ở commen đầu tiên.

Mình cố gắng đến đây, để xem bạn giữ bình tĩnh đến đâu.
Đấy là mục đích chính của mình.
Nhưng bạn có 1 nhược điểm, là hay lấy ví dụ lan man, rất lan man, để tung hỏa mù, nhưng chỉ làm mất thời gian- cho tất cả thôi.

Chúng ta, có thể kết thúc ở đây.

Mình tư vấn cho chủ top ở commen đầu tiên của mình. Còn ai nói gì, mình không có thời gian theo dõi, nên không biết.
Chủ đề của em thớt là nó muốn hỏi trứng gà 5k mỗi quả nuôi gà đẻ có lời không. Mỗi ngày người ta chỉ thu mua hơn chục quả thôi! Đơn giản là thế! Vậy mà lại lòng vòng tới đây :D:D. Mình đã trả lời đầu tiên là 3k mỗi quả cũng có lời ít ít rồi .... Thế mà cũng có kẻ bảo đi buôn, nhập trứng bán ..lòng vòng cho thêm được mấy trang :Haha::Haha:

Bài viết có nội dung tương tự

Back