gà ta - 5k/1 trứng - mắc or rẻ

• Thread starter Tiểu Thư Nuôi Gà
  • Ngày gửi
hi ae nuôi gà !
e dự tính nuôi vài chục con gà ta ( giống gà khu vực củ chi - tphcm) để bán giá 5k/1 trứng vì có người bao tiêu cho e giá đó .
Xin hỏi với giá 5k/quả thì e có lời không ?

Người ta với mình đâu có ở cạnh nhau mà đòi giá bằng giá người ta nhỉ :Haha::Haha:Buồn cười vãi. Giá 7k 1 quả lâu lâu mới bán được nên mình đâu có đầu tư cái thị trường 7k đó. Giá chỗ mình ổn định 4k 1 quả thì mình mua 3k8 thôi. Còn bạn kia giá 5k mỗi quả thì bạn ấy sẵn sàng mua 4k5 mỗi quả. Có cái kiểu đòi giá mọi nơi phải bằng nhau à ..buồn cười tập 2. :Haha::Haha:
Mình có nói- Có cái kiểu đòi giá mọi nơi phải bằng nhau à? Mà làm bạn buồn cười.
Nếu mình có nói, thì mình xin lỗi, nhé.
Giá mọi nơi- không nhất thiết bằng nhau, nhưng chắc chắn- trong thời gian đủ dài, nó không thể chênh lệch quá nhiều.

Còn cái khiến bạn buồn cười tập 1, không hiểu sao bạn lại cười, và cười vì lý do gì?

Giá 7k 1 quả lâu lâu mới bán được nên mình đâu có đầu tư cái thị trường 7k đó. Giá chỗ mình ổn định 4k 1 quả thì mình mua 3k8 thôi. Còn bạn kia giá 5k mỗi quả thì bạn ấy sẵn sàng mua 4k5 mỗi quả.

=>

Tới Đây, bạn lại quay lại, cho là commen của mình đã đúng.
Vậy, từ nãy tới giờ, bạn nói lung tung cái gì đấy.

Trứng 7k, rồi rau muống, rồi ếch miền nam, miền bắc.

Cái này là câu chuyện thầy bói xem voi. Ông thì bảo giống cái quạt, ông thì bảo giống cái cột nhà. Cũng vẫn là con với, nhưng mỗi người đứng ở một góc nhìn khác nhau và quy chụp cho nó hình dáng tổng thể. Đương nhiên, có cái điện thoại bán với giá vài tỷ mà vẫn có người mua, trứng gà bảy nghìn thì cũng vậy. Nhưng ý của bác đăng và bác thunguyenphong là có lời hay ko? Vì bán được một chục với giá đó mà phải chuyển vào tp HCM thì đánh đố nhau rồi. Còn cái giá thị trường chung là giá trị thực của nó thì chắc chắn sẽ không thay đổi trừ khi có biến động lớn, quả trứng thì vẫn là quả trứng mà con gà vẫn là con gà. Bắt đầu với 100 gà lông màu hướng trứng, nuôi thả vườn sau 10 tháng đã có lãi 20 triệu, giá thì lúc 4 nghìn lúc 4 nghìn rưỡi. Nhưng thị trường của em chỉ chấp nhận với quy mô 0.5k gà thôi.

Chú em này IQ còn thấp nhỉ :D Bây giờ anh giả xử chú em đăng bài hỏi giá gà thịt bao nhiêu 1kg..thì chú em đang hỏi giá ở đâu .. hỏi giá thị trường VN hay giá thị trường Mỹ :Haha:Hỏi giá thị trường chợ nọ hay giá thị trường chợ bến thành :Haha::Haha:. Cái em thớt hỏi giá ở chỗ em nó ở hay là hỏi giá ở cái quán trước nhà chú thế :Haha::Haha:
Thế gà ở chợ nọ ăn thức ăn có giá và nuôi khác với gà chợ bến thành à ?
Cái quan trọng ở đây là nuôi như thế nào còn câu hỏi là '' 5k/ quả có lời không '' thì một đứa thông minh sẽ trả lời rất ngắn ngọn là Có hoặc KHÔNG -thế thôi
Chứ bà con nói dài dòng làm gì
Câu hỏi là 5k/ quả có lời không thì nó hỏi chi tiết trên quả trứng chứ lên quan gì đến công cán và thị trường ...có liên quan thì chỉ liên quan đến chuyện con gà ăn hết bao nhiêu tiền để đẻ ra một cái trứng thôi nhé
Một câu hỏi nhỏ mà mấy thằng thùng rỗng cứ thích vỗ ầm ầm
Cứ đơn giản là có hoặc không thế thôi

các bác đừng để ý tới em.. em chỉ tới đọc cm và miễn phản biện... giá trứng 5k chắc chắn lời nếu nuôi như điều kiện bình thường theo chuẩn chung...còn nuôi nó ở nhà lầu.. cho nghe nhạc, ăn thuốc bắc + thịt bò , vui chơi tắm táp thì e chịu..

Chú em này IQ còn thấp nhỉ :D Bây giờ anh giả xử chú em đăng bài hỏi giá gà thịt bao nhiêu 1kg..thì chú em đang hỏi giá ở đâu .. hỏi giá thị trường VN hay giá thị trường Mỹ :Haha:Hỏi giá thị trường chợ nọ hay giá thị trường chợ bến thành :Haha::Haha:. Cái em thớt hỏi giá ở chỗ em nó ở hay là hỏi giá ở cái quán trước nhà chú thế :Haha::Haha:

Chủ đề của em thớt là nó muốn hỏi trứng gà 5k mỗi quả nuôi gà đẻ có lời không. Mỗi ngày người ta chỉ thu mua hơn chục quả thôi! Đơn giản là thế! Vậy mà lại lòng vòng tới đây :D:D. Mình đã trả lời đầu tiên là 3k mỗi quả cũng có lời ít ít rồi .... Thế mà cũng có kẻ bảo đi buôn, nhập trứng bán ..lòng vòng cho thêm được mấy trang :Haha::Haha:

Do là bạn kiềm chế không được tốt cho lắm thôi. Để mình đã lôi bạn đi.
Thực tế, mình tìm cách hiểu bạn đến đâu.
Thế mạnh của bạn là gì?
Và bạn tự kiềm chế đến đâu.
Nhưng, bạn tỏ rõ, là bạn rất lan man, có thể chưa thích hợp để mình đặt niềm tin.
Dụng ý chỉ có vậy thôi.

Chứ, làm gì có đề tài nào của cuộc nói chuyện này.
Từ commen đầu tiên, mình có nhắc đến cái hợp đồng, và mọi thứ liên quan rồi...
Chúng ta nói chuyện để mình thăm dò thôi.

Kết thúc ở đây, cho tiết kiệm thời gian vậy.

Tranh luận tiếp, lại bị lôi vèo vèo đi mất.
Mà mình cũng không tập trung được.

Thế nhé.
Mình đang tiếc, nó không ở mục trò chuyện linh tinh của mình, phải thế, thì mình sẽ cố gắng cầm cự cho đến cùng.
Nhưng, vì không phải thế, nên vừa rồi chỉ là lừa tình hoangson thôi, Và vài commen gần đây, cu cậu không tìm cách gọi mình là thím nữa, mình bực từ hôm qua đến giờ rồi.

Còn tất cả, những phân tích, định hướng, mình đã góp ý cho chủ thớt, ở commen đầu tiên.
Tới đây, mình quên rồi.

Thế gà ở chợ nọ ăn thức ăn có giá và nuôi khác với gà chợ bến thành à ?
Cái quan trọng ở đây là nuôi như thế nào còn câu hỏi là '' 5k/ quả có lời không '' thì một đứa thông minh sẽ trả lời rất ngắn ngọn là Có hoặc KHÔNG -thế thôi
Chứ bà con nói dài dòng làm gì
Câu hỏi là 5k/ quả có lời không thì nó hỏi chi tiết trên quả trứng chứ lên quan gì đến công cán và thị trường ...có liên quan thì chỉ liên quan đến chuyện con gà ăn hết bao nhiêu tiền để đẻ ra một cái trứng thôi nhé
Một câu hỏi nhỏ mà mấy thằng thùng rỗng cứ thích vỗ ầm ầm
Cứ đơn giản là có hoặc không thế thôi
Xem bài của Taynguyen nhé em .. Gà bến thành và gà chợ nọ thì chi phí nuôi sẽ khác nhau 100% em nhé :Haha::Haha:Giá giống, giá cám, giá thuê đất, chi phí cơ hội .. mọi thứ này đều không bao giờ giống nhau ở 2 nơi khác nhau nhiều như thế :D:D
Do là bạn kiềm chế không được tốt cho lắm thôi. Để mình đã lôi bạn đi.
Thực tế, mình tìm cách hiểu bạn đến đâu.
Thế mạnh của bạn là gì?
Và bạn tự kiềm chế đến đâu.
Nhưng, bạn tỏ rõ, là bạn rất lan man, có thể chưa thích hợp để mình đặt niềm tin.
Dụng ý chỉ có vậy thôi.

Chứ, làm gì có đề tài nào của cuộc nói chuyện này.
Từ commen đầu tiên, mình có nhắc đến cái hợp đồng, và mọi thứ liên quan rồi...
Chúng ta nói chuyện để mình thăm dò thôi.

Kết thúc ở đây, cho tiết kiệm thời gian vậy.

Tranh luận tiếp, lại bị lôi vèo vèo đi mất.
Mà mình cũng không tập trung được.

Thế nhé.
Mình đang tiếc, nó không ở mục trò chuyện linh tinh của mình, phải thế, thì mình sẽ cố gắng cầm cự cho đến cùng.
Nhưng, vì không phải thế, nên vừa rồi chỉ là lừa tình hoangson thôi, Và vài commen gần đây, cu cậu không tìm cách gọi mình là thím nữa, mình bực từ hôm qua đến giờ rồi.

Còn tất cả, những phân tích, định hướng, mình đã góp ý cho chủ thớt, ở commen đầu tiên.
Tới đây, mình quên rồi.
Gọi thím .. là vì lên đây tám chuyện nên thích gọi thế :Haha::Haha:Thím tìm từ nào hợp hơn khi không biết người khác là gái hay trai, nhỏ tuổi hay lớn tuổi thì mình sẽ dùng nhé :D:D

Mình không đang nuôi gà làm kinh doanh như thế... Nhưng mình tự hỏi, không hiểu sao mọi người lại hồ hởi trả lời 1 topic như thế này? Nói ra thì sợ chủ top cho là nặng lời, nhưng kỳ thực, mình không thể hiểu hết dụng ý của chủ topic khi đăng topic này? Và sự thật đến đâu?
Nếu thật như bạn nói, mình xin tư vấn thế này.
Yêu cầu bên mua có 1 hợp đồng mua bán cụ thể, rạch ròi, xem lại địa chỉ người mua, mặt pháp lý của họ... Sau khi chắc chắn, họ không phải là... robot, và là người bình thường- như bao người khác...
=> hãy bắt đầu nhập trứng đi thôi, chắc chắn bạn đã có lời rồi. Và cũng bắt đầu nuôi gà, đi thôi.
Đây, nó đây.
Và trong cái hợp đồng này. Nó phải đề cập đến giá ở 1 thời điểm nào đó, số lượng, chi phí vận chuyển ai chịu?
và vận chuyển bằng hình thức nào, rủi ro ra sao? Tất tần tật...
Và, chắc hoángson chưa xem 1 hợp đồng như thế, nên đã cứ chạy theo, ép số lượng nhỏ, chi phí bên bán chịu...
Mình bó tay.
Nên phải tranh luận tới đây.
Đáng ra mình phải nói cụ thể thế này từ lâu rồi.
Nhưng xem thử hoangson thế nào thôi?
Xem bài của Taynguyen nhé em .. Gà bến thành và gà chợ nọ thì chi phí nuôi sẽ khác nhau 100% em nhé :Haha::Haha:Giá giống, giá cám, giá thuê đất, chi phí cơ hội .. mọi thứ này đều không bao giờ giống nhau ở 2 nơi khác nhau nhiều như thế :D:D

Gọi thím .. là vì lên đây tám chuyện nên thích gọi thế :Haha::Haha:Thím tìm từ nào hợp hơn khi không biết người khác là gái hay trai, nhỏ tuổi hay lớn tuổi thì mình sẽ dùng nhé :D:D
Mình góp ý, mà bạn không chịu, thì thôi.
Mình thấy nó không thích hợp với mình, có thể ở diễn đàn này nữa, và ở 1 nơi đang đứng đắn, sẽ gây cho người đối diện sự phản cảm, hoặc không tương thích...

Còn bạn, bạn thích thì cứ dùng, tốt hơn thì thay bằng từ bạn. Và, nếu có dịp mình và bạn nc với nhau, bạn nên tránh, thế thôi.

Mình đã nói điều này, ở commen thứ 2.

Đừng.

Đây, nó đây.
Và trong cái hợp đồng này. Nó phải đề cập đến giá ở 1 thời điểm nào đó, số lượng, chi phí vận chuyển ai chịu?
và vận chuyển bằng hình thức nào, rủi ro ra sao? Tất tần tật...
Và, chắc hoángson chưa xem 1 hợp đồng như thế, nên đã cứ chạy theo, ép số lượng nhỏ, chi phí bên bán chịu...
Mình bó tay.
Nên phải tranh luận tới đây.
Đáng ra mình phải nói cụ thể thế này từ lâu rồi.
Nhưng xem thử hoangson thế nào thôi?
Lên xem comment đầu tiên của mình đi .. mình đã nói rõ rằng giá 5k mỗi quả là có thật, nhưng chỉ tiêu thụ mỗi ngày vài chục quả ..đi buôn sẽ lỗ công ...Cần gì mà quan tâm tới hợp đồng cho nhọc nữa :D:D Mình cũng đang bán trứng gà 4k mỗi quả hàng ngày .. nhưng chỉ vài chục quả thôi .. nhiều lúc lại bị dư hàng ..Mang đi chỗ khác bán thì giá xuống 3k nhé ..:D:D

[Official MV] Xin Anh Đừng - Emily ft. Lil' Knight & JustaTee

Lên xem comment đầu tiên của mình đi .. mình đã nói rõ rằng giá 5k mỗi quả là có thật, nhưng chỉ tiêu thụ mỗi ngày vài chục quả ..đi buôn sẽ lỗ công ...Cần gì mà quan tâm tới hợp đồng cho nhọc nữa :D:D Mình cũng đang bán trứng gà 4k mỗi quả hàng ngày .. nhưng chỉ vài chục quả thôi .. nhiều lúc lại bị dư hàng ..Mang đi chỗ khác bán thì giá xuống 3k nhé ..:D:D
Cái này, vui lòng hỏi chủ thớt, về số lượng.
Mình không biết, nên khuyên bạn đó, xem số lượng người ta đặt hàng.
Còn bạn cứ đang tìm cách - áp đặt, nó phải ít, thì đó là ý hiểu của bạn.
Mình không rõ. Có thể ít- có thể nhiều, tùy hợp đồng, và người đặt hàng- người ta là người thế nào, cơ.

[Official MV] Xin Anh Đừng - Emily ft. Lil' Knight & JustaTee

Cái này, vui lòng hỏi chủ thớt, về số lượng.
Mình không biết, nên khuyên bạn đó, xem số lượng người ta đặt hàng.
Còn bạn cứ đang tìm cách - áp đặt, nó phải ít, thì đó là ý hiểu của bạn.
Mình không rõ. Có thể ít- có thể nhiều, tùy hợp đồng, và người đặt hàng- người ta là người thế nào, cơ.
Em cũng có nuôi gà vài con ăn thịt , nhưng chưa có kinh nghiệm trong việc hoạch toán lãi từ nuôi gà đẻ. Cái e cần hỏi rằng nếu nuôi vài chục con gà ta ( 20con-50con) để bán trứng với giá 5k/quả thì có lãi không ?vậy mà các anh toàn trả lời và thẩm vấn linh tinh .
Chủ thớt đã trả lời ở trang 2 nè. 10-50 con thì số trứng chỉ là 10-25 trứng mỗi ngày thôi. Bán giá 5k mỗi trứng là bình thường. Vì nó chỉ là thị trường thôn xóm :D:D
http://agriviet.com/threads/ga-ta-5k-1-trung-mac-or-re.264764/page-2

Ừ, vậy là vẫn tiến hành được thôi.
Chỉ sợ thằng trong nam, đặt hàng 10 quả/ tuần, của thằng ngoài bắc. Cũng chấp nhận được với 1 người kinh doanh hộ gia đình, hoặc nông dân- thì càng tốt.

Theo chú em giá thị trường là bao nhiêu? Và là thị trường nào? TP.HCM anh đang ở có người sẵn sàng mua 7k 1 quả trứng! Theo chú em thì nuôi gà đẻ bán giá 7k 1 quả có lời hay lỗ!

Vào đọc trả lời của thím thớt kìa ...

Có phải thím khuyên người ta nhập trứng để bán không ? Người mua chỉ mua vài chục quả thì đi đâu nhập trứng, chi phí đi lại thế nào, lời được bao nhiêu .. ôi giời ..thông thái quá.
Đề nghị BQT Web dẹp tên hoangson121vx vì thiếu khiêm tốn, từ ngữ dùng thiếu lịch sự.

Giống minh dư ấy mà ... gà đá nuôi thịt ngon nhất rồi .. đi kiếm giống gì nữa cho mệt:D

thím giởn hoài, gà đá thì đâu đc bao nhiêu con làm thịt. hỏi mua nuôi để thịt đó, có thể tết chia lại họ hàng bà con vài con, chứ gà đá sao chia thím à. sao thím ko nuôi gà chạ tây ninh vậy???

thím giởn hoài, gà đá thì đâu đc bao nhiêu con làm thịt. hỏi mua nuôi để thịt đó, có thể tết chia lại họ hàng bà con vài con, chứ gà đá sao chia thím à. sao thím ko nuôi gà chạ tây ninh vậy???
ở củ chi ngoài chợ toàn thấy bán gà lông đen đen như minh dư nên mua minh dư nuôi thôi. Gà chạ ra chợ sợ bị kêu gà tam hoàn nữa thì tiêu :D. Gà đá ăn thịt ngon mà .. mình thấy trên này có người nuôi chuyên bán thịt 140k/1kg ấy mà. Nuôi thịt nên nuôi loại đó ăn mới đã chứ :D:D

ở củ chi ngoài chợ toàn thấy bán gà lông đen đen như minh dư nên mua minh dư nuôi thôi. Gà chạ ra chợ sợ bị kêu gà tam hoàn nữa thì tiêu :D. Gà đá ăn thịt ngon mà .. mình thấy trên này có người nuôi chuyên bán thịt 140k/1kg ấy mà. Nuôi thịt nên nuôi loại đó ăn mới đã chứ :D:D

trời đừng tin thím à, gà đá thịt gì 140k mà suớng vậy, nếu vậy bác nuôi ngon đó, kiếm giống nào 3kg cản ra, tha hồ bán thịt, tính ra 360k 1con 9 thang vậy là ngon đó,

Chủ đề của em thớt là nó muốn hỏi trứng gà 5k mỗi quả nuôi gà đẻ có lời không. Mỗi ngày người ta chỉ thu mua hơn chục quả thôi! Đơn giản là thế! Vậy mà lại lòng vòng tới đây :D:D. Mình đã trả lời đầu tiên là 3k mỗi quả cũng có lời ít ít rồi .... Thế mà cũng có kẻ bảo đi buôn, nhập trứng bán ..lòng vòng cho thêm được mấy trang :Haha::Haha:
Em nghĩ bác phải lên khỏi giếng đi! Đừng phán cái giá 5k là là giá bán lẻ chỉ mua với số lượng vài chục. Việc thu mua trứng gà ta xịn với cái giá đó quá bình thường và thường khan hàng bao nhiêu cũng hết. Vấn đề là bác có đảm bảo được độ "xịn" hay không thôi. Giá cao thì tiêu chuẩn trứng và điều kiện chăn thả nó phải tự nhiên và khó làm.

Bác chủ top phải biết thị trường trứng gà ta bây giờ nó có nhiều mức giá khác nhau. Đòi hỏi chế độ ăn và chăm sóc rất khác nhau bác phải tìm hiểu xem mình có thể làm được loại trứng nào chứ đừng nuôi theo kiểu mà bác gọi là gà ta và đòi hỏi bán với mức giá đó

Bài viết có nội dung tương tự

Back