gà trống không có lông đuôi

Anh em cho mình hỏi :
gà trống ít lông đuôi là thiếu chất gì vậy.làm cách nào cho nó ra lông đuôi mau ?Xin cảm ơn

Last edited:
giống gà một phần thôi , nó có nhiều nguyên nhân nửa , có khi lúc bạn nuôi ko bổ sung khoáng nên chúng đánh nhau mổ lông nhau nên lông đuôi ko mọc nổi ,gà minh 1,4 nhưng cũng mới nhú lông (tại lúc nhỏ chúng đánh nhau ) nhưng củng tùy theo giống gà bạn thử bổ sung thêm khoáng hoặc mua thuốc kích thích mọc lông về mà cho gà uong thử xem , nên bổ sung thêm rau muống cho gà , rau muống giúp lông gà bóng mượt và phát triển tốt

:Gun: theo minh thi cau nen nhot phoi nang va trung uot no vai ngay ,va cho an lua mam, sau do cau tha rong an uong bi thuong bo sung vitamin va khoang chat, nho la khi thay ga co hien tuong ra long thi cau de rieng cho de chung cac con khac no can long ah, lydo: co the la trong qua trinh cau nuoi trong bay dan, thieu vitamin va khoang ko bo sung nen co hien tuong la ga can duoi ,an long nhau trong qua trinh moc long, :D pp nay minh thuong ap dung, chuc cau thanh cong!;)

Anh em cho mình hỏi :
gà trống ít lông đuôi là thiếu chất gì vậy.làm cách nào cho nó ra lông đuôi mau ?Xin cảm ơn
Gà không có lông lưng và lông đuôi là do thiếu chất xơ nếu gà đã gần xuất chuồng thì bó tay rồi
Gà phải cho ăn rau muống thì đủ chất nhất lông bóng mượt ít cắn mổ nhau
Qua rất nhiều loại rau mình đã từng thử , bèo , cây chuối , và rau muống thù rau muống gà ăn nhiều và lông đẹp chúc bạn thành công

Anh em cho mình hỏi :
cũng có băn khoăn như bác này, gà nhà tôi nhiều con bị cụt đuôi lắm, như con này thì chả có tí đuôi nào luôn

tay to nhu chan.JPG

nhìn đã mắt quá , muốn kiếm vài cặp nuôi thử nhưng ko biết mua ở đâu

biết là vậy nhưng mình tính nuôi thử 1,2cặp thôi chứ ko nuôi số lượng nhiều , mình ở Bình Định miền trung nên kô thấy ai nuôi giống gà đông tảo này hết , ko biết là do khí hậu ở đây ko thích nghi với giống gà nay hay là giống này đắc quá mà ng ta ko nuôi ở đây cứ gà vườn thịt vàng chân vàng là chuộng nhất thôi

biết là vậy nhưng mình tính nuôi thử 1,2cặp thôi chứ ko nuôi số lượng nhiều , mình ở Bình Định miền trung nên kô thấy ai nuôi giống gà đông tảo này hết , ko biết là do khí hậu ở đây ko thích nghi với giống gà nay hay là giống này đắc quá mà ng ta ko nuôi ở đây cứ gà vườn thịt vàng chân vàng là chuộng nhất thôi
ở 3 miền, miền bắc là khó nuôi gà nhất vì thời tiết thất thường, có nhiều bệnh theo mùa, nam trung bộ & nam bộ nuôi gà là sướng nhất, nắng ấm quanh năm.
kiếm được dăm con gà đông cảo thuần là quá đã rồi ạ, lấy đâu ra mà có cả đàn ạ, cái thứ mà bán hàng trăm, vài trăm con như hiện giờ đâu phải giống thuần ạ :D

Back